Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Oral sex đồng giới (lesbian) Xét nghiệm sau 6 tuần

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4

Oral sex đồng giới (lesbian) Xét nghiệm sau 6 tuần

Em chào anh Tuấn và mọi người trong forum.
    Cách đây không lâu em có quan hệ tình dục với người yêu (là lesbian). Chúng em quan hệ bằng tay và miệng. Sau đó 6 tuần em có đi xét nghiệm combo HIV và kết quả là Neg. Cho em được hỏi với kết quả như vậy thì bạn gái của em có nguy cơ nhiễm HIV không ạ?
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Secret92 Xem bài viết
    Cách đây không lâu em có quan hệ tình dục với người yêu (là lesbian). Chúng em quan hệ bằng tay và miệng. Sau đó 6 tuần em có đi xét nghiệm combo HIV và kết quả là Neg. Cho em được hỏi với kết quả như vậy thì bạn gái của em có nguy cơ nhiễm HIV không ạ?
    Bạn hoàn toàn yên tâm với KQ này, vì OS ko có nguy cơ với HIV, nhưng có nguy cơ với Giang mai, lậu, sùi mào gà và gan B.
    Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B, Giang mai, Lậu, và sùi mào gà
    Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.
    Bấm vào đây xem:

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Lý do đồng tính nữ dễ mắc ung thư tử cung

Thứ năm, 12/02/2015 22:29
    Với những đặc thù khách quan và cả chủ quan, đồng tính nữ dễ mắc ung thư tử cung hơn những phụ nữ khác.

Đồng tính nữ là những phụ nữ có hành vi quan hệ tình dục với phụ nữ hoặc có thiên hướng tình dục với phụ nữ. Đồng tính nữ có nguy cơ mắc một số bệnh cao hơn so với phụ nữ bình thường, điển hình là ung thư tử cung.

Mặc dù gần như tất cả các trường hợp ung thư cổ tử cung là do khối u ác tính, hay vi rút HPV, nhiễm trùng, nhưng bác sĩ lại cho rằng, nhiều nguyên nhân khách quan có thể gây cho đồng tính nữ mắc bệnh ung thư này.

Không dùng biện pháp khi quan hệ tình dục. Đồng tính nữ thường quan niệm sai lầm rằng tình dục đồng giới thì không lây nhiễm, vì vậy ít khi thực hiện các xét nghiệm sàng lọc hay các biện pháp bảo vệ.

Thực tế các vi-rút gây ung thư cổ tử cung có thể lây truyền qua đường tình dục giữa những người phụ nữ. Vì vậy, đồng tính nữ cần thực hiện các xét nghiệm sàng lọc (như xét nghiệm Pap smear) để phát hiện thương tổn tiền ung thư trong giai đoạn sớm.

Đồng tính nữ cũng ít khám lâm sàng và chụp vú. Điều này có thể do họ sợ bị kỳ thị và phân biệt đối xử; hoặc không muốn chia sẻ đời sống tình dục với bác sỹ. Từ đó khiến họ mất cơ hội được chẩn đoán sớm khi bệnh có thể được điều trị ở giai đoạn sớm nhất.

Phần lớn, nữ đồng tính sẽ chú tâm đến vấn đề cảm xúc và quan hệ tình dục theo nhiều kiểu hơn là chăm chăm vào âm đạo như cặp đôi khác giới bình thường. Do đó mà tử cung của họ cũng ít được quan tâm chăm sóc để nhận ra dấu hiệu lạ ở vùng kín.

Đồng tính nữ ít có khả năng mang thai. Đồng tính nữ ít có khả năng mang thai hơn phụ nữ bình thường. Những hoóc-môn trong thời kỳ mang thai và cho con bú giúp phụ nữ phòng ngừa ung thư buồng trứng, ung thư nội mạc tử cung và ung thư vú.

Những phụ nữ đồng tính cũng có nguy cơ bị buồng trứng đa nang cao hơn các phụ nữ khác do cơ thể họ có quá nhiều nội tiết tố nam và không đủ nội tiết tố nữ. Vì vậy, để tránh bị loại ung thư nguy hiểm này, phụ nữ đồng tính nên sàng lọc tế bào cổ tử cung bất thường ở lứa tuổi 21 - 65.

Theo Mi Trần - Kiến thức

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Secret92 (26-03-2016)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này, vì theo như bạn kể là không có nguy cơ.

5. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Secret92 (26-03-2016)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Nếu sau 6 tuần bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn,huống chi những gì bạn kể không có nguy cơ.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính
    Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Secret92 (27-03-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Em cảm ơn ạ.Cho em được hỏi thêm việc em xét nghiệm AT cũng ko thể xác định được là bạn gái em có nhiễm HIV hay không phải không ạ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em cảm ơn ạ.Cho em được hỏi thêm việc em xét nghiệm AT cũng ko thể xác định được là bạn gái em có nhiễm HIV hay không phải không ạ?

Xét nghiệm của người nào là kết quả của người đó bạn,chứ không phải bạn xét nghiệm âm tính là người bạn tình kia cũng âm tính HIV.

Muốn biết bạn tình kia có HIV hay không thì đi xét nghiệm luôn thì mới biết.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Secret92 (27-03-2016)

Thông tin về chủ đề này