Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Xin hỏi về phát ban khi nhiễm HIV(QHTD có dùng BCS)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xin hỏi về phát ban khi nhiễm HIV(QHTD có dùng BCS)

Hic,ko biết mình còn có cơ hội sữa sai ko nữa.
    Tình hình là sau 1 lần nhậu nhẹt,mình đi tăng 3(hu,hu..),thôi khỏi dài dòng nữa khi quan hệ mình nhớ cô gái đó có đeo bao cho mình(còn bao có đảm bảo ko mình ko biết nữa) cứ cho vậy la an toàn đi.
    Sau khi xong cô ấy có dùng khăn lau dương vật mình,đến khi tỉnh rượu mình phát hiện đầu dương vật bị xước cảm thấy hơi rát(ko biết cái khăn và tay cô gái đó có dính dịch cô ấy ko nữa).

Bây giờ điều mình cảm thấy sợ nhất là sau gần 3 tuần kể từ ngày đó mình bị phát ban(có những chấm đen li ti xuất hiện 2 bên đùi rồi lan dần,đăc điểm là nằm dưới bề mặt da chứ ko nỗi lên,cũng ko cảm thấy ngứa),mà hơn năm nay mình nhớ là ko hề bị như vậy
    Ko biết các anh chị ,các bạn trong diễn đàn có ai bị như mình ko tư vấn mình với,mình ko biết nốt phát ban HIV biểu hiện thế nào cả.hu hu chắc 10 phần thì nguy cơ HIV đến 9 rồi,mình hoang mang quá.
    Tiện đây cho mình hỏi ở Hà Nội chổ nào có xét nghiệm COMBO vậy,các bạn giúp mình với đây là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng mình đi tăng 3 đấy tất cả cũng vì rượu bia mà ra cả.
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Chào bạn!
    Bạn QHTD có dùng BCS là bạn ko có nguy cơ. Còn các nốt phát ban kia cũng có thể do bạn nóng trong người.
    Ở HN có rất nhiều nơi xn như 21 Trung Liệt, bv Nhiệt Đới, bv da liễu...
    Chúc bạn may mắn!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bạn Nguyen Ha có thê nói rỏ hơn về triệu chứng phát ban hiv ko như ban nổi thế nào,nổi mẩn hay nổi chấm ban co to ko. Mình đang rất lo sợ, cảm ơn bạn rất nhiều.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Phát ban:
    - Hồng ban hoặc mẩn đỏ, đường kính 5-10mm, tổn thương ở vùng mặt, ngực, nhưng có thể gặp ở tứ chi.
    - Phát ban thường xuất hiện sau 48-72 giờ sau khi sốt và có thể kéo dài 5-7 ngày.
    - Có thể là ngứa nhẹ nhưng thường là không ngứa.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    thế này nhé, cái dấu đen đó có thể là một bệnh nào khác, hoặc đơn giản là giảm sắc tố da. xét nghiệm COMBO ở hà nội thì có ở tt phòng chống aids, tại 21 trung liệt. bệnh viện Hồng Ngọc (chỗ kangnam). ngoài ra các viện khác chỉ làm kháng thể. viện nhiệt đới thì có làm 3 phuong pháp tìm kháng thể, ngoài ra có pcr ở viện nhiệt đới.
    nếu bạn đã qua 20 ngày thì nên đj xét nghiệm combo đj.
    mọi người hay làm ở 21 trung liệt, nên đến vào sáng thứ 3 hoặc thứ 5.
    chúc bạn may mắn.
    mà bạn đã dùng bcs thì cũng nên yên tâm một phần đj

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Hiv không có triệu chứng cụ thể, nên không chẩn đoán hiv qua triệu chứng, vì xuất hiện triệu chứng chưa hẳn là bị hiv. Cách duy nhất là xét nghiệm máu

Thành Viên Chính Thức khonggiamnua's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Sử dụng bcs đúng cách là an toàn.Cho dù có tinh dịch dính vào khăn đi nữa cũng không thể nào lây nhiễm như vậy được .Ban yên tâm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm, ngày mai mình sẽ di xét nghiệm mặc dù mới chỉ có 3 tuần chứ mình ko thể đợi thêm được nữa, mình chịu ko nổi hu hu
    Mình muốn xét nghiệm combo ở 21 Trung liệt nhưng ko biết họ có làm xn vao thứ 7 ko nữa hay chỉ làm vào thứ 3 và thứ 5,bạn nào biết chỉ giúp mình với.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hôm nay là vừa đúng 21 ngày kể từ khi có nguy cơ,mình đã đi làm xét nghiệm Elisa ở Hồng Ngọc,ơn trời đã phù hộ mình AT. kết quả XN như sau:
    Asay Result Units Flags Range
    _HIV Ag/Ab 0.12 S/CO 0.00-1.00
    Nonreactive
    Xét nghiệm sau 20 ngày chưa phải đã hết nguy cơ và triệu chừng của mình vẫn còn đó(những chấm nhỏ li ti vẫn còn và đang lan dần ra,vẫn đau họng nhẹ) nhưng cũng làm cho mình vơi bớt phần nào.

Cảm ơn thanh88 cùng các bạn trong diễn đàn đã chia sẽ động viên trong lúc mình chờ kết qua XN.
    Cũng nhờ các bạn tư vấn luôn về xét nghiệm Elisa là gì,khác với Combo ở điểm nào,Âm tính sau 20 ngày an toàn được khoảng bao nhiêu%.

Hôm nay làm XN mình cũng gặp 1 thành viên trong diễn đàn là bạn Fanquisong,kết quả của bạn ấy là AT sau 29 ngày thế là đến 99.99% an toàn rồi,xin chúc mừng Fan...Sau khi có kết quả 2 anh em đã tâm sự rất vui,mặc dù chỉ mới quen nhau vài phút,những ai đã trải qua chắc sẽ cảm nhận hết giay phút chờ kết quả XN là như thế nào.
    Mình đợi đến cuối tuần sau đủ 4 tuần sẽ làm 1 xét nghiệm Combo ở Trung liệt,bạn nào cũng đi XN thì pm nhé.
    Một lần nữa cảm ơn các bạn,nếu thoát được thì mình hãi tới già,hi vọng ko bị phản kèo.

Thông tin về chủ đề này