Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Gửi những ai có cùng nỗi sợ lây hiv qua cao râu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Gửi những ai có cùng nỗi sợ lây hiv qua cao râu

Mình cũng từng như các bạn , mình đi cắt tóc do không để ý xem anh ý có thay dao cạo không vì ở mép mình có cái sẹo do nặn trứng cá anh ý cạo phải và chảy máu và rồi từ đó mình sông trong lo sợ , mình lên điên dàn được cái anh tư vấn là không có nguy cơ vì lưỡi dao tem không chứa được máu , hôm nay mình đã thử bằng cách dùng dao tem căt tay (mình căt 2 chỗ sâu mình để ý thấy khi bở dao tem ra máu mới chảy và cả 2 vết đều không có tí máu nào dính trên dao tem) còn muốn có máu dính trên dao tem thì phải lấy máu bôi vào lưỡi dao tem nhung sau 3p máu sẽ khô và đổi màu , trên đây là những thông tin do mình đã làm và thử nếu cấc bạn không tin có thể thử , con nguy cơ từ dao cạo mình nghĩ là không thể , vì dao cạo không chữa được máu và nếu có dính máu sau vài phút virut bất hoạt rồi nên các bạn có thể yên tâm
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Guicacban Xem bài viết
    Mình cũng từng như các bạn , mình đi cắt tóc do không để ý xem anh ý có thay dao cạo không vì ở mép mình có cái sẹo do nặn trứng cá anh ý cạo phải và chảy máu và rồi từ đó mình sông trong lo sợ , mình lên điên dàn được cái anh tư vấn là không có nguy cơ vì lưỡi dao tem không chứa được máu , hôm nay mình đã thử bằng cách dùng dao tem căt tay (mình căt 2 chỗ sâu mình để ý thấy khi bở dao tem ra máu mới chảy và cả 2 vết đều không có tí máu nào dính trên dao tem) còn muốn có máu dính trên dao tem thì phải lấy máu bôi vào lưỡi dao tem nhung sau 3p máu sẽ khô và đổi màu , trên đây là những thông tin do mình đã làm và thử nếu cấc bạn không tin có thể thử , con nguy cơ từ dao cạo mình nghĩ là không thể , vì dao cạo không chữa được máu và nếu có dính máu sau vài phút virut bất hoạt rồi nên các bạn có thể yên tâm

Chuyện người thợ quên thay lưỡi lam là chuyện hiếm có.Vì thao tác này đối với các người thợ hớt tóc là một thói quen.

Việc người thợ bạn nói quên thay dao lam thì nghe có vẻ vô lý quá.Bạn yên tâm NẾU CÓ thì cũng không sao.Vì máu ra môi trường ngoài tít tắt sẽ khô ngay,không làm lây nhiễm cho người khác,bạn yên tâm chưa có ca nào công nhận bị nhiễm HIV từ việc đi hớt tóc cạo râu.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: cắt tóc cạo mặt bị chảy máu
    Chủ đề: chẳng lẽ lại thêm nguy cơ ! hớt tóc cạo mặt bị chảy máu
    Chủ đề: hớt tóc sợ lây nhiễm hiv từ dao cạo chưa thay.
    Chủ đề: em đi cắt tóc,sợ bị nhiễm h.tư vấn giúp em!

Chủ đề: chủ đề cắt tóc thợ quên thay lưỡi lam
    Chủ đề: đi cắt tóc,sợ lây hiv từ dao lam và công đơ,kéo cắt tóc
    Chủ đề: Xin tư vấn cây nặn mụn và dao lam trong tiệm hót tóc
    Chủ đề: Cắt tóc ngoài tiệm chảy máu có nguy cơ với HIV không
    Chủ đề: Hớt tóc cạo mặt nguy cơ lưỡi lam
    Chủ đề: Đi cắt tóc bị chảy máu khi cạo mặt, mọi người tư vấn giúp em với :(
    Chủ đề: Đi cắt tóc, tông đơ va vào gáy gây trầy xước
    Chủ đề: Nguy co khi di hot toc
    Chủ đề: dao cạo dính máu
    Chủ đề: cắt tóc cạo mặt bị chảy máu
    Chủ đề: Dao lam
    Chủ đề: Xin tư vấn về tình trạng của minh
    Chủ đề: em đi cắt tóc,sợ bị nhiễm h.tư vấn giúp em!
    Chủ đề: Xin tư vấn giúp em, em đang rất lo lắng
    Chủ đề: lấy nhầm dao cạo râu người khác

Chủ đề: Đi cắt tóc sợ thơ không thay dao cạo có nguy cơ không ?

HIV lây truyền qua 3 con đường: máu, tình dục và từ mẹ sang con. Lây truyền HIV qua đường máu trong các trường hợp sau: máu nhiễm HIV phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào số lượng virut có mặt trong các dịch thể của người HIV cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó. Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bạn nên mua riêng cho mình 1 tá dao lam nhé, rồi về nhà tự cạo trọc đi, đừng nên ra tiệm chi mắc công lại sợ nhiễm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nhưng sao em vẫn cảm thấy lo lắng y, có khi nào máu khô vẫn có thể lây nhiễm được hiv không

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Nhưng sao em vẫn cảm thấy lo lắng y, có khi nào máu khô vẫn có thể lây nhiễm được hiv không
    Vậy con cá khô nó có sông lại được ko??

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Trứng gà đã bị hư rồi thì có nở ra Gà con không bạn !

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922

Bạn đúng là tào lao vớ vẩn,chính bản thân mình mở chủ đề chia sẻ cho người khác đọc đừng lo lắng mấy vụ hớt tóc cạo râu.Qua bài này lại lo lắng (Đúng là tào lao mía lao ).Chủ đề vớ vẩn Tuanmecsedec khóa lại.

Thông tin về chủ đề này