Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Làm được 13 điều này, vợ chồng bạn bên nhau ít nhất 25 năm

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596

Làm được 13 điều này, vợ chồng bạn bên nhau ít nhất 25 năm

Làm được 13 điều này, vợ chồng bạn bên nhau ít nhất 25 năm

Thứ ba, 31/05/2016 08:02

Mỗi đôi có một câu chuyện tình yêu khác nhau nhưng những cuộc hôn nhân bền vững thường có chung những điều dưới đây.

Mỗi đôi có một câu chuyện tình yêu khác nhau nhưng những cuộc hôn nhân bền vững thường có chung những điều dưới đây:

Theo Vương Linh - VnExpress/ Power of Positivity

2. Có 2 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

Không Ngừng Bước (10-06-2016),Nguyen Ha (10-06-2016)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Làm được 11 điều này, bạn sẽ có được hạnh phúc!
    Thứ Sáu, ngày 10/06/2016, 11:30
    Sự kiện: Tình yêu giới trẻ hiện nay

Để có được một cuộc hôn nhân hạnh phúc, chắc chắn bạn sẽ phải nỗ lực rất nhiều!

4. Có 2 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

Charles (10-06-2016),Không Ngừng Bước (10-06-2016)

Thành viên năng động nhiệt tình. Không Ngừng Bước's Avatar
    Cảm ơn
    29
    nếu làm đc cả hai ( 24 điều ) có sống đc bên nhau 46 năm k nhỉ :))

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Không Ngừng Bước Xem bài viết
    nếu làm đc cả hai ( 24 điều ) có sống đc bên nhau 46 năm k nhỉ :))
    Bạn biết câu "trăm năm hạnh phúc" không? 46 năm là gì chứ.

Thành viên năng động nhiệt tình. Không Ngừng Bước's Avatar
    Cảm ơn
    29
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bạn biết câu "trăm năm hạnh phúc" không? 46 năm là gì chứ.
    ừ thì em tính nhẩm theo 13 điều = 25 năm mà chị. em có nghe qua nhưng chưa thấy ng chứng minh đc điều đó vì em chưa thấy ai thọ đc cả 2 vợ chồng tới 120 tuổi ( em tạm trừ 20t mới cưới ) =))

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Phụ nữ biết 5 bí quyết này đảm bảo chồng yêu suốt đời suốt kiếp

Thứ sáu, 17/06/2016 08:40

Những bí quyết này sẽ là hành trang mà phụ nữ phải nhớ trong suốt cuộc hôn nhân của mình.

Luôn luôn lắng nghe

Học cách thực sự lắng nghe thay vì luôn chờ cơ hội để phản pháo. Trong cuộc sống hôn nhân, việc gạt cái tôi sang một bên để tiếp nhận góp ý chắc chắn sẽ giúp hai vợ chồng hòa hợp và hiểu nhau hơn. Đây có thể là những vấn đề vô cùng quan trọng như chuyển ra ở riêng hay đơn giản chỉ là việc đừng quên bóp ống kem đánh răng từ dưới lên.

Mở lòng và chia sẻ cảm xúc

Không ai có thể đọc được suy nghĩ của người khác. Ngay cả khi hai người đã ngâm yêu nhau và hiểu được giá trị của người kia trong lòng mình, nhưng vẫn phải có một người mở lời trước để bày tỏ tình cảm. Học cách bỏ qua những điều nhỏ nhặt trong cuộc sống thường nhật, còn đối với những điều quan trọng khiến bạn phải băn khoăn thì đừng e ngại mà hãy nói ra cho đối phương hiểu. Nếu bạn cứ ôm khư khư điều khó chịu đó trong lòng rồi vẫn mong người ấy biết và chia sẻ với bạn, thì điều đó chỉ làm tổn thương chính bạn mà thôi. Chia sẻ cảm xúc, cũng như suy nghĩ của bản thân là một cách giúp mối quan hệ của bạn được lâu bền.

Ảnh minh họa
    Luôn giải quyết xung đột một cách khéo léo

“Trong cuộc xung đột, cần sự công bằng và rộng lượng” là câu châm ngôn nổi tiếng của The Tao. Khi hai người sống với nhau dưới một mái nhà chắc chắn sẽ có sự khác biệt và bất đồng về quan điểm. Những cặp vợ chồng hạnh phúc luôn đấu tranh cho quan điểm của mình, nhưng đấu tranh một cách khéo léo nhằm giúp cho mối quan hệ của họ bền chặt hơn. Họ đặc biệt tế nhị trong cách sử dụng ngôn từ để tránh làm tổn thương nhau.

Tôn trọng khoảng không gian riêng

Hôn nhân không có nghĩa là phải ở bên nhau 24/7. Chàng cần thời gian xem đá bóng cùng chiến hữu, cũng như bạn cần thời gian đi spa thư giãn cùng các cô bạn gái để có được cuộc sống cân bằng. Bí quyết này còn được áp dụng ngay cả khi không gian chỉ của hai người. Sau một ngày làm việc căng thẳng, chắc chắn chàng sẽ mỏi mệt và không vội vã hỏi thăm ngày hôm nay của bạn như thế nào. Hãy để chàng có một khoảng thời gian riêng để tĩnh tâm lại. Trái lại, nếu bạn là người chồng tuyệt vời, hãy im lặng mang cho nàng một ly nước cam mát lạnh sau một ngày mệt mỏi. Không gì sẽ có thể khiến chàng/nàng yêu bạn hơn.

Phải thành thật

Bạn không thể lừa dối bạn đời của mình cả về tình cảm lẫn thể chất. Không thích là không thích, yêu là yêu, đừng vì một lý do nào đó mà để bản thân phải trở thành kẻ dối trá. Thử nghĩ xem, liệu bạn có thể duy trì hôn nhân bền lâu nếu lúc nào trong tâm tưởng của bạn cũng có những lời nói dối hoặc những câu chuyện bịa đặt? Nếu bạn quyết định gắn bó với một người và muốn mối quan hệ đó là duy nhất trong đời thì bạn cần phải trung thành với nó. Bạn không thể mong đợi người chồng của bạn yêu thương, tin tưởng bạn ngay cả khi bạn đang là người lừa dối.

Theo Phong Linh - Khỏe và Đẹp

Thông tin về chủ đề này