Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: Em bị kim tiêm đâm, mong được anh chị tư vấn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Em bị kim tiêm đâm, mong được anh chị tư vấn

Em đã đọc được nhiều bài viết trên diễn đàn giống với tình huống em đang gặp, tuy nhiên em vẫn còn nhiều điểm chưa yên tâm...
    Vì vậy e xin nhờ các anh chị xem giúp tình huống em đang gặp phải,

Em ở TP HCM, 1 tháng trước em ra Hà Nội công tác và có đi 1 quán bar ở phố cổ, tại đây em có bị vật nhọn trong ghế sa lông đâm vào lòng bàn tay đau nhói và gây chảy máu, lúc đó em cũng nghĩ lò xo trong ghế hoặc tăm xỉa răng ai đó quăng trên ghế nên em cũng không để ý nhiều, lúc đó em cũng hơi say nên cũng không kiểm tra xem vật đó là gì.

Đến sáng hôm sau em kiểm tra lại thì thấy vết thương vẫn còn đau, em bắt đầu suy nghĩ đến khả năng đó là kim tiêm vì em nghĩ quán bar là nơi dân chơi nghiện hút hay lui tới, việc tiêm chích ở đó cũng không ai để ý vì mọi người lo nghe nhạc, nhảy nhót không ai để ý đến người xung quanh làm gì.
    Em lo sợ nên đã đến bv nhiệt đới TW khám và bác sĩ cho thuốc Ricovir Em uống 28 ngày.
    Đến ngày thứ 15 sau phơi nhiễm ( em đã uống pep được 14 ngày), em đi xét nghiệm tại Hòa Hảo, thì KQ Âm Tính, em trình bày tình huống với bác sĩ ở đây nghe, thì bác sĩ nói kết quả này là tốt rồi, em không cần đi xét nghiệm lại nữa, bị kim tiêm đâm không sao đâu...
    Em thấy cách trả lời của bác sĩ lúc đó rất hời hợt, qua loa nên em rất không yên tâm.

Em thấy anh chị trên diễn đàn là những người rất có kinh nghiệm, vì vậy rất mong anh chị tư vấn giúp em xem trường hợp của em nguy cơ có cao không ?( Vật em dẫm phải là kim tiêm của người mang HIV)
    Em có cần đi xét nghiệm lại không vậy các anh chị?

Cảm ơn các anh chị rất nhiều và chúc các anh chị sức khỏe,
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Thetrung Xem bài viết
    Em đã đọc được nhiều bài viết trên diễn đàn giống với tình huống em đang gặp, tuy nhiên em vẫn còn nhiều điểm chưa yên tâm...
    Vì vậy e xin nhờ các anh chị xem giúp tình huống em đang gặp phải,

Em ở TP HCM, 1 tháng trước em ra Hà Nội công tác và có đi 1 quán bar ở phố cổ, tại đây em có bị vật nhọn trong ghế sa lông đâm vào lòng bàn tay đau nhói và gây chảy máu, lúc đó em cũng nghĩ lò xo trong ghế hoặc tăm xỉa răng ai đó quăng trên ghế nên em cũng không để ý nhiều, lúc đó em cũng hơi say nên cũng không kiểm tra xem vật đó là gì.

Đến sáng hôm sau em kiểm tra lại thì thấy vết thương vẫn còn đau, em bắt đầu suy nghĩ đến khả năng đó là kim tiêm vì em nghĩ quán bar là nơi dân chơi nghiện hút hay lui tới, việc tiêm chích ở đó cũng không ai để ý vì mọi người lo nghe nhạc, nhảy nhót không ai để ý đến người xung quanh làm gì.
    Em lo sợ nên đã đến bv nhiệt đới TW khám và bác sĩ cho thuốc Ricovir Em uống 28 ngày.
    Đến ngày thứ 15 sau phơi nhiễm ( em đã uống pep được 14 ngày), em đi xét nghiệm tại Hòa Hảo, thì KQ Âm Tính, em trình bày tình huống với bác sĩ ở đây nghe, thì bác sĩ nói kết quả này là tốt rồi, em không cần đi xét nghiệm lại nữa, bị kim tiêm đâm không sao đâu...
    Em thấy cách trả lời của bác sĩ lúc đó rất hời hợt, qua loa nên em rất không yên tâm.

Em thấy anh chị trên diễn đàn là những người rất có kinh nghiệm, vì vậy rất mong anh chị tư vấn giúp em xem trường hợp của em nguy cơ có cao không ?( Vật em dẫm phải là kim tiêm của người mang HIV)
    Em có cần đi xét nghiệm lại không vậy các anh chị?

Cảm ơn các anh chị rất nhiều và chúc các anh chị sức khỏe,

Có thể bạn bị gì đó đâm vào tay (như rầm chẳng hạn) chứ làm gì có kim tiêm trong ghế sa lông. Và bạn cũng đã uống thuốc phơi nhiễm rồi thì không còn gì phải lo lắng nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ, lúc đầu em nghĩ là không phải kim tiêm, nhưng sau đó lại nghĩ vì là trong quán bar nên có thể ai đó tiêm chích rồi cắm vào đệm ghế sa lông...

Thành Viên Gắn Bó Giaitoaloau's Avatar
    Cảm ơn
    21
    Dạ, lúc đầu em nghĩ là không phải kim tiêm, nhưng sau đó lại nghĩ vì là trong quán bar nên có thể ai đó tiêm chích rồi cắm vào đệm ghế sa lông...
    Đàng nào thì bạn cũng uống pép đc 14 ngày rồi ,bây giờ có giải thích gì cho bạn hiểu thì bạn vẫn uống nốt..!Vậy thì bạn uống nốt rồi đi XN cho yên tâm bạn nhé..!Chưa có trường hợp nào thất bại khi dùng pep cả..Chúc bạn mạnh khỏe.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn sự tư vấn của các anh chị rất nhiều! Anh chị cho em hỏi thêm là trước h có ai bị kim tiêm đâm vào tay mà bị nhiễm HIV không ạ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

HIV khi ra môi trường ngoài không còn khả năng lây nhiễm cho người khác đâu bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ, em cảm ơn anh! nghe anh nói mà em nhẹ người.
    Vậy trường hợp của em không cần thiết phải đi xét nghiệm lại lần nữa đúng không anh Tuanmecsedec?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ, em cảm ơn anh! nghe anh nói mà em nhẹ người.
    Vậy trường hợp của em không cần thiết phải đi xét nghiệm lại lần nữa đúng không anh Tuanmecsedec?
    Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi.Vì vậy có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ, em cảm ơn anh Tuấn! chú bác sĩ bên Hòa Hỏa cũng kêu em không cần đi xét nghiệm lại vì nguy cơ của em thấp và em đã uống pep rồi.
    Chúc anh luôn mạnh khỏe

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ, em cảm ơn anh Tuấn! chú bác sĩ bên Hòa Hỏa cũng kêu em không cần đi xét nghiệm lại vì nguy cơ của em thấp và em đã uống pep rồi.
    Chúc anh luôn mạnh khỏe

Khi ban quản trị tư vấn thì bạn yên tâm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2
    Chúc anh luôn mạnh khỏe
    Bạn yên tâm vì những gì mình đã được tư vấn

Thông tin về chủ đề này