Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Xét nghiêm hiv âm tính sau 60 ngày và 75 ngày nhưng có nhiều triệu chứng bất thường

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xét nghiêm hiv âm tính sau 60 ngày và 75 ngày nhưng có nhiều triệu chứng bất thường

Các anh và bác sĩ tư vấn giúp em: em có quan hệ tình dục có bcs w gmd vào ngày 23/5. Tuy nhiên gmd có oral sex cho em. Em xét nghiệm ở da liễu 20/7 thì k có bị giang mai lẫn hiv. Sau đó em qua Mỹ (em là du học sinh) thì em có dấu hiệu của sùi mào gà khi có 1 mào gà ở thân dương vật. Em còn bị ho từ suốt khoảng giữa tháng 6 cho đến bây h vẫn chưa hết ho dù đã xài thuốc. 2 tuần r họng em sưng nên em đi khám và phát hiện bị nấm candida là loại nấm người hiv hay bị. Tuy nhiên khi qua Mỹ em sợ quá nên có xét nghiệm vào ngày 9/8 là tầm 75 ngày sau khi qh w gmd bằng xn hiv1-2 thế hệ t4 thì vẫn âm tính. Vậy theo mọi người em có an toàn chưa và bệnh của em là do stress gây ra hay là em nên xét nghiệm lại. Bây h là 128 ngày kể từ lúc em qh rồi ạ.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi 1phulamlo Xem bài viết
    Các anh và bác sĩ tư vấn giúp em: em có quan hệ tình dục có bcs w gmd vào ngày 23/5. Tuy nhiên gmd có oral sex cho em. Em xét nghiệm ở da liễu 20/7 thì k có bị giang mai lẫn hiv. Sau đó em qua Mỹ (em là du học sinh) thì em có dấu hiệu của sùi mào gà khi có 1 mào gà ở thân dương vật. Em còn bị ho từ suốt khoảng giữa tháng 6 cho đến bây h vẫn chưa hết ho dù đã xài thuốc. 2 tuần r họng em sưng nên em đi khám và phát hiện bị nấm candida là loại nấm người hiv hay bị. Tuy nhiên khi qua Mỹ em sợ quá nên có xét nghiệm vào ngày 9/8 là tầm 75 ngày sau khi qh w gmd bằng xn hiv1-2 thế hệ t4 thì vẫn âm tính. Vậy theo mọi người em có an toàn chưa và bệnh của em là do stress gây ra hay là em nên xét nghiệm lại. Bây h là 128 ngày kể từ lúc em qh rồi ạ.
    Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 75 ngày bạn xét nghiệm âm tính với phương pháp thế hệ thứ 4 (Ag/Ab) cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì yên tâm mình không nhiễm. .Huống chi những gì bạn kể là do lo lắng thôi không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ em cám ơn anh Tuấn. Em đang cảm thấy rất trầm cảm. Em đọc dc rất nhiều bài từ diễn đàn nhưng vẫn luôn lo lắng. Có cách nào thoát khỏi những suy nghĩ tiêu cực k anh?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    ( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    Dạ em cám ơn anh Tuấn. Em đang cảm thấy rất trầm cảm. Em đọc dc rất nhiều bài từ diễn đàn nhưng vẫn luôn lo lắng. Có cách nào thoát khỏi những suy nghĩ tiêu cực k anh?
    Về hiv thì bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm ở 75 ngày.
    Thứ nhất: tập trung vào công việc bạn yêu thích hoặc chơi thể thao vận động, ngừng đọc tài liệu về hiv nữa.
    Thứ 2: nếu không thành công ở vế thứ nhất thì bạn hãy nghiên cứu, đọc tài liệu về hiv để hiểu biết về nó từ đường lây truyền, xét nghiệm...từ đó thấy được những lo lắng của mình là không thực tế....
    Thứ 3: Nếu đã thử 2 cách trên không thành công thì nên đi xn đến khi nào cảm thấy đã ok thì thôi.
    Thứ 4: Đến bác sĩ tâm lý.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Khi Tuanmecsedec tư vấn thì bạn yên tâm 100%.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này