Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 39

Chủ đề: Thảo luận vể xét nghiệm HIV Combo

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27

Thảo luận vể xét nghiệm HIV Combo

Em chỉ đang muốn thảo luận và được các anh chị nói rõ cho em về pp combo được không ạ
    em có tham khảm một vài ý kiến thì họ nói rằng combo chỉ chính xác 50% và tuỳ từng nguy cơ thì sẽ có mức độ khác nhau. Có thật là vậy không ạ hay là với mọi TH combo luôn gần như chính xác ở sau 4 tuần ạ? Em xin lỗi nếu có lỡ nói gì sai ạ. Em chỉ muốn biết để giảm stress và em rất mong đc mọi người trò chuyẹn cùng em ạ
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    61
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanhoang Xem bài viết
    Em chỉ đang muốn thảo luận và được các anh chị nói rõ cho em về pp combo được không ạ
    em có tham khảm một vài ý kiến thì họ nói rằng combo chỉ chính xác 50% và tuỳ từng nguy cơ thì sẽ có mức độ khác nhau. Có thật là vậy không ạ hay là với mọi TH combo luôn gần như chính xác ở sau 4 tuần ạ? Em xin lỗi nếu có lỡ nói gì sai ạ. Em chỉ muốn biết để giảm stress và em rất mong đc mọi người trò chuyẹn cùng em ạ
    tào lao hết sức, bạn tham khảo ở đâu và những ai thì về đó hỏi cho kĩ nhé, khi 1 thông tin tào lao mà gây ảnh hưởng đến các tv khác mà nói xàm nói bậy bạn biết hậu quả sẽ ntn ko?
    combo là 1 trong 3 pp xn khanửg định người xn có H hay ko và pp này rất chính xác, có giá trị từ tuần thứ 4 sau nguy cơ trở đi

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27
    Dạ không a ơi. E chỉ muốn đặt ra vấn đề thảo luận thôi e không có ý làm mọi người hoang mang đâu a

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này có tư vấn giải thích rõ ràng :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27
    Dạ vâng a là e đã tham khảo tất cả rồi ạ. Dạ em cũng trình bày thật với a là e cũng gọi và trao đổi với cái người tư vấn ở diễn đàn đó. Em có bảo là ở singapo người ta đã kđ 4 tuần = combo vậy tại sao anh lại bảo chỉ 50% thì anh ấy bảo nếu như vạy thì sao BYT bảo xn 3th và anh ấy nói anh ấy tư vấn cho bên mỹ họ cũng bảo là cũng phải 3th. Rồi anh ấy bảo vậy Việt Nam giỏi hơn cả mỹ rồi. Dạ thưa BQT nếu em có gì sai xót mong ac bỏ qua ạ

Cảm ơn
    61
    Dạ vâng a là e đã tham khảo tất cả rồi ạ. Dạ em cũng trình bày thật với a là e cũng gọi và trao đổi với cái người tư vấn ở diễn đàn đó. Em có bảo là ở singapo người ta đã kđ 4 tuần = combo vậy tại sao anh lại bảo chỉ 50% thì anh ấy bảo nếu như vạy thì sao BYT bảo xn 3th và anh ấy nói anh ấy tư vấn cho bên mỹ họ cũng bảo là cũng phải 3th. Rồi anh ấy bảo vậy Việt Nam giỏi hơn cả mỹ rồi. Dạ thưa BQT nếu em có gì sai xót mong ac bỏ qua ạ
    ôi mẹ ơi, gặp trúng '' thầy lang'' dỏm cực dỏm roài, nghĩ sao vỗ ngực xưng danh là tư vấn cho cả bên mỹ cơ á, he he he he
    nếu bạn đã đọc và từng tìm hỉu thông tin thì tôi nghĩ bạn cũng đã có câu trả lời cho mình rồi,
    với combo thì từ tuần thứ 4 trỏe đi thì kq đã gần như chính xác tuyệt đối, còn ở 6 tuàn thì trên thế giới chưa có ca nào lật kèo ở tuần 12 cả, còn thường sau khi xn người ta bảo nên xn lại sau 12 tuần thì đó là khuyến cáo của bộ y tế đưa ra bạn ak

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27
    Dạ vâng đây là tâm lý chung thôi ạ. Như vậy combo 7 tuần thì độ chính xác thế nào ạ

Cảm ơn
    61
    Dạ vâng đây là tâm lý chung thôi ạ. Như vậy combo 7 tuần thì độ chính xác thế nào ạ
    ủa vậy những gì tôi đã nói bạn ko đọc và suy nghĩo ak?, hay đọc, suy nghĩ mà ko hỉu?tôi đã khẳng định chưa 1 ca nào lật kèo ở tuần thứ 6 mà còn hỏi ngược lại tuần 7 thê nào là sao? dĩ nhiên càng về su thì độ chính xác cnàg chuẩn hơn, qúa đơn giản

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27
    đây là lời anh ấy nói ạ. Em k có ý k tin tưởng bqt đaạu

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    đây là lời anh ấy nói ạ. Em k có ý k tin tưởng bqt đaạu
    Bạn cảm thấy nơi nào tin tưởng hơn hơn thì bạn tới đó hỏi tiếp nhé.
    Và khi cảm thấy không tin tưởng thì bạn cũng có quyền không đặt câu hỏi, hơn nữa cũng có quyền không tham gia diễn đàn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27
    Dạ em biết ạ. Em chỉ muốn hỏi v thôi chứ k có ý gì đâu. Mong kiij ng bỏ qua cho em

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27
    BQT ơi, em muốn hỏi thêm 1 câu cuối là trên TG những nước nào chốt combo sau 4 tuần v ạ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    BQT ơi, em muốn hỏi thêm 1 câu cuối là trên TG những nước nào chốt combo sau 4 tuần v ạ
    Trước mắt theo mình là Singapore nhé

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27
    Mỹ với anh thì sao ạ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27
    Anh tuấn trả lời cho em với ạ. Những nước lớn thì có kđ combo chưa ạ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27
    Vâng thưa các anh chị trên diễn đàn, e thật sự bức xúc trước bọn lợi dụng sự sợ hãi của mọi người để chuộc lợi. Và như mọi người đã biết về cái diễn đàn đó. Vừa rồi e có lên gg tìm xn combo ở các nước thì vô tình thấy và tìm hiểu và em xin tóm tắt lại như này "đánh nhau với người bị H, 4,6,8 tuần combo ât 90 ngày dt" thật sự rất vô nhân đạo..

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27
    Thêm 1 thông tin em mới nhận ra nữa đó là có 1 thành viên tên Frio đều đăng ở cả 2 diễn đàn bs B và forum.hiv.vn với chủ đề "27 combo at nhưng 12 tuần dt" và chỉ hỏi đúng 2 câu và dừng. Đây rất có thể là sự lợi dụng lòng tin của những diễn đàn đi tạo nhữmg chủ đề gây hoang mang và thu lợi nhuận. Mọi người cẩn thận nhé

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Vâng thưa các anh chị trên diễn đàn, e thật sự bức xúc trước bọn lợi dụng sự sợ hãi của mọi người để chuộc lợi. Và như mọi người đã biết về cái diễn đàn đó. Vừa rồi e có lên gg tìm xn combo ở các nước thì vô tình thấy và tìm hiểu và em xin tóm tắt lại như này "đánh nhau với người bị H, 4,6,8 tuần combo ât 90 ngày dt" thật sự rất vô nhân đạo..
    Thêm 1 thông tin em mới nhận ra nữa đó là có 1 thành viên tên Frio đều đăng ở cả 2 diễn đàn bs B và forum.hiv.vn với chủ đề "27 combo at nhưng 12 tuần dt" và chỉ hỏi đúng 2 câu và dừng. Đây rất có thể là sự lợi dụng lòng tin của những diễn đàn đi tạo nhữmg chủ đề gây hoang mang và thu lợi nhuận. Mọi người cẩn thận nhé
    Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 3 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi
    Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt
    Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí

19. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Tuanhoang (30-11-2016)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    27
    À anh Tuấn trả lời cho em là các nước lớn có kđ bằng combo sau 4t k ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    À anh Tuấn trả lời cho em là các nước lớn có kđ bằng combo sau 4t k ạ

Nhiều nước đã khẳng định bạn,cụ thể thì những nước tân tiến.Chúng ta đang ở Việt Nam thì theo khuyến cáo của Bộ Y Tế.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

22. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Tuanhoang (30-11-2016)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này