Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 46 của 46

Chủ đề: CD4 = 488 nhưng được OPC chỉ định uống ARV luôn

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi TeoLoveAn Xem bài viết
    Vậy chắc em nghe chị Truong Xuan, gạt qua 1 bên các xét nghiệm của 2 bệnh viện kia đồng ý điều trị Arv trước... Nếu hạch ko tan thì điều trị đồng thời vừa bướu giáp vừa Arv.
    Em vẫn chưa dám uống Arv vì cd4 em thấy còn cao, với lại em chưa có bệnh cơ hội gì hết, hơn nữa tài chính em chưa sẵn sàng vì em còn phụ thuộc gia đình, hixxxx hixxx
    ARV thì hiện tại theo chương trình vẫn đang miễn phí, khi nào ngừng cấp miễn phí sẽ thanh toán theo BHYT, lúc đó cũng không nặng lắm đâu. Theo Truong Xuan với người có HIV quan trọng nhất là phải được tiếp cận ARV càng sớm càng tốt.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    ARV thì hiện tại theo chương trình vẫn đang miễn phí, khi nào ngừng cấp miễn phí sẽ thanh toán theo BHYT, lúc đó cũng không nặng lắm đâu. Theo Truong Xuan với người có HIV quan trọng nhất là phải được tiếp cận ARV càng sớm càng tốt.
    Dạ em biết rồi . Mai em lên OPC để gặp bác sỹ ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi TeoLoveAn Xem bài viết
    Bạn gì ơi cho mình xin zalo với, mình hỏi tý. Mỗi bệnh viện nói 1 kiểu giờ mình ko biết nên mổ hay nên uống thuốc nữa. Hạch dưới cằm to chèn ép cổ khó chịu mà mất thẩm mỹ quá đi
    Bạn yên tâm uống thuốc arv 1 thời gian sẽ hạch sẽ hết. Mình cũng bị 2 hàng hạch ở dọc theo cổ lên mang tai và 1 cục hạch dưới cằm. Có 2 cục lớn sau tai hơn 3cm nó chèn vào sau tai làm mình thường xuyên bị đau đầu. Mình đi khám cả bên viện ung bứu lẫn viện lao ngta trọc sinh thiết lấy mẫu mà ko phát hiện ra bệnh gì nên chuẩn đoán là viêm đa hạnh. Mình đc cấp thuốc kháng sinh về uống cả tháng trờì hạch chỉ giảm đi chút it. Sau mình đi xét nghiệm hiv thì biết kết quả. Mình có hỏi bs điều trị thì được biết hạch là do H gây ra nên điều trị thuốc 1 thời gian sẽ hết. Quả đúng như lời ba nói mình uống thuốc mấy tuần đầu thấy hạch giảm đi rõ rệt. Đến h mình uống đc hơn 3 tháng thì các hạch con tiêu hết , 2 cục hạch hơn 3cm sau tai thì 1 bên tiêu bé tí còn 1 bên giảm còn khoảng 1,5cm. Giờ nếu ko để ý kỹ thì khó phát hiện ra hạch( lúc trc thì dễ dàng nhìn thấy 2 hàng hạch chạy dọc trên cổ mình). Bạn cứ yên tâm điều trị sớm muộn rồi hạch cũng sẽ hết thôi..
    Lần sửa cuối bởi Moiviecroicungqua, ngày 08-01-2017 lúc 23:40.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    54
    Mình thấy bị hạch đừng nên mổ . Nguy hiểm. Bạn uống thuốc và dùng đồ mát ... Nước mát , nước dừa
    Hôm bữa mình bị hạch ở dưới cổ . Mình uống đồ mát nó cũng xẹp
    chúc bạn mau khoẻ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi Hientai Xem bài viết
    Mình thấy bị hạch đừng nên mổ . Nguy hiểm. Bạn uống thuốc và dùng đồ mát ... Nước mát , nước dừa
    Hôm bữa mình bị hạch ở dưới cổ . Mình uống đồ mát nó cũng xẹp
    chúc bạn mau khoẻ
    Bạn ơi cho mình zalo mình hỏi tý đc ko

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9
    Trích dẫn Gửi bởi Moiviecroicungqua Xem bài viết
    Bạn yên tâm uống thuốc arv 1 thời gian sẽ hạch sẽ hết. Mình cũng bị 2 hàng hạch ở dọc theo cổ lên mang tai và 1 cục hạch dưới cằm. Có 2 cục lớn sau tai hơn 3cm nó chèn vào sau tai làm mình thường xuyên bị đau đầu. Mình đi khám cả bên viện ung bứu lẫn viện lao ngta trọc sinh thiết lấy mẫu mà ko phát hiện ra bệnh gì nên chuẩn đoán là viêm đa hạnh. Mình đc cấp thuốc kháng sinh về uống cả tháng trờì hạch chỉ giảm đi chút it. Sau mình đi xét nghiệm hiv thì biết kết quả. Mình có hỏi bs điều trị thì được biết hạch là do H gây ra nên điều trị thuốc 1 thời gian sẽ hết. Quả đúng như lời ba nói mình uống thuốc mấy tuần đầu thấy hạch giảm đi rõ rệt. Đến h mình uống đc hơn 3 tháng thì các hạch con tiêu hết , 2 cục hạch hơn 3cm sau tai thì 1 bên tiêu bé tí còn 1 bên giảm còn khoảng 1,5cm. Giờ nếu ko để ý kỹ thì khó phát hiện ra hạch( lúc trc thì dễ dàng nhìn thấy 2 hàng hạch chạy dọc trên cổ mình). Bạn cứ yên tâm điều trị sớm muộn rồi hạch cũng sẽ hết thôi..
    Bạn ơi cho mình zalo đi. Hay add zalo mình với 0996989028. Mình muốn hỏi tý với.
    Mà cd4 của bạn còn bao nhiêu.
    Mình chắc mới nhiễm đây thôi mà sao nổi hạch sớm vậy nhỉ, cd4 488.
    Sao nhiều bạn cd4 còn 90-100 mà vẫn chưa nổi hạch nhỉ

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này