Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Xét nghiệm sau 6 tuần có dùng thuốc phơi nhiễm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

Xét nghiệm sau 6 tuần có dùng thuốc phơi nhiễm.

Chào anh chị trong diễn đàn, em có 1 vấn đề cần giúp đỡ ạ .Em đang dùng pep hôm nay là ngày thứ 24 em uống viên thuốc màu trắng có mã số là M152 300, 300, 600.. 30 viên do hãng My Lan sản xuất đây có phải thuốc chống phơi nhiễm không ạ vì em thấy mọi người uống nhiều loại khác nhau mà em chỉ uống duy nhất 1 viên. Em uống thuốc vào 9h tối và đi ngủ vào lúc 11h hôm đầu tiên sau khi uống thuốc em hơi mệt sau đó bị tiêu chảy 3 ngày xong không có hiện tượng gì nữa thế có bình thường không ạ tại em không thấy có tác dụng phụ gì cả vẫn ăn uống và sinh hoạt bình thường, trong thời gian uống thuốc em có kiêng rượu bia nhưng trưa nay em có uống 1 chén rượu vậy thuốc có mất tác dụng không, em còn uống thuốc 6 ngày nữa là xong và em định sau đó 10 ngày tức là tuần thứ 6 đi XN để có thể yên tâm vậy kết quả chính xác bao nhiêu % ạ nguy cơ của em là oral sex với gái mại dâm ạ , sau 2 tháng em không có biểu hiện gì của sùi mào gà thì yên tâm chưa ạ ví dụ gái mại dâm có mắc các bệnh như lậụ, giang mai, viêm gan B, sùi mào gà.... mình cứ oral sex 1 lần là bị hay có thể không bị ạ tỉ lệ bị có cao không ạ.
    ads
    Lần sửa cuối bởi cuocsong19, ngày 02-01-2017 lúc 13:20.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi cuocsong19 Xem bài viết
    Chào anh chị trong diễn đàn, em có 1 vấn đề cần giúp đỡ ạ .Em đang dùng pep hôm nay là ngày thứ 24 em uống viên thuốc màu trắng có mã số là M152 300, 300, 600.. 30 viên do hãng My Lan sản xuất đây có phải thuốc chống phơi nhiễm không ạ vì em thấy mọi người uống nhiều loại khác nhau mà em chỉ uống duy nhất 1 viên. Em uống thuốc vào 9h tối và đi ngủ vào lúc 11h hôm đầu tiên sau khi uống thuốc em hơi mệt sau đó bị tiêu chảy 3 ngày xong không có hiện tượng gì nữa thế có bình thường không ạ tại em không thấy có tác dụng phụ gì cả vẫn ăn uống và sinh hoạt bình thường, trong thời gian uống thuốc em có kiêng rượu bia nhưng trưa nay em có uống 1 chén rượu vậy thuốc có mất tác dụng không, em còn uống thuốc 6 ngày nữa là xong và em định sau đó 10 ngày tức là tuần thứ 6 đi XN để có thể yên tâm vậy kết quả chính xác bao nhiêu % ạ nguy cơ của em là oral sex với gái mại dâm ạ , sau 2 tháng em không có biểu hiện gì của sùi mào gà thì yên tâm chưa ạ ví dụ gái mại dâm có mắc các bệnh như lậụ, giang mai, viêm gan B, sùi mào gà.... mình cứ oral sex 1 lần là bị hay có thể không bị ạ tỉ lệ bị có cao không ạ.

Thuốc bạn nói là viên 3 trong 1 tức là gồm 3 thành phần,đúng thuốc phơi nhiễm rồi bạn.Còn ván đề xét nghiệm thì :

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi cuocsong19 Xem bài viết
    Thuốc bạn uống đúng là thuốc phơi nhiễm rồi. Nhưng trường hợp của bạn chỉ kích dục bằng miệng thì việc uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết, bạn không cần XN HIV. Về các bệnh tình dục khác: Lậu sau 3>7 ngày có biểu hiện, nếu sau 7 ngày không có biểu hiện gì tức không bị; SMG thường biểu hiện sau nguy cơ 10>90 ngày, bạn đã 2 tháng không thấy có biểu hiện thì khả năng bạn không bị rồi. Còn giang mai và gan B phải XN mới biết. Sau nguy cơ 2 tháng bạn XN hoàn toàn chính xác rồi.

Thông tin về chủ đề này