Kết quả 1 đến 20 của 34

Chủ đề: Giải pháp để khắc phục xuất tinh sớm

Hybrid View

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Xuất tinh sớm có phải do thủ dâm lâu ngày

Chủ nhật, 28-12-2014 01:07:03 pm

Xin hỏi bác sĩ, nếu xuất tinh sớm do thủ dâm trong thời gian dài thì có thể chữa khỏi không và có ảnh hưởng đến việc sinh con sau này? (Huy).

Ảnh minh họa: Menshealth.
    Trả lời:

Bạn thân mến,

Thủ dâm là hành vi tình dục tự nhiên, tìm đến điểm cực khoái bằng cách hỗ trợ kích thích dưới mọi hình thức, ngoại trừ quan hệ tình dục với bạn tình thật sự. Mỗi lần thủ dâm, cơ thể nam giới sẽ mất đi một lượng tinh dịch. Do đó, nếu thực hiện thường xuyên và trong thời gian dài sẽ dẫn đến chứng xuất tinh sớm, cơ quan sinh dục cũng bị suy yếu đi, thậm chí nếu quá nhiều có thể dẫn đến vô sinh.

Xuất tinh sớm có thể có biện pháp để chữa trị, và điều cần làm trước tiên là bạn phải tiết chế thủ dâm. Nếu tình trạng này kéo dài, bạn cần đến bệnh viện có chuyên khoa về nam học hoặc sức khỏe tình dục để được bác sĩ khám và tư vấn trực tiếp, từ đó có cách điều trị phù hợp.

Chúc bạn mạnh khỏe.

Viện Tâm lý & Giáo dục Pháp luật

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Uống thuốc gì để chữa xuất tinh sớm

Thứ ba, 30/12/2014 | 09:19 GMT+7

Em 27 tuổi, đã lấy vợ, mấy năm nay gặp tình trạng xuất tinh sớm. Em nên dùng thuốc gì để cải thiện tình trạng của mình?

Nếu em muốn đi khám thì có thể đến đâu ạ. Em ở Hà Nội. Cảm ơn bác sĩ. (Sơn Tùng)
    Ảnh minh họa: Rotadoc.com.

Trả lời

Chào bạn,

Bạn đã biết mình trong nhóm bị xuất tinh sớm, việc đầu tiên là đến các trung tâm/phòng khám nam khoa trên địa bàn bạn sống để được các bác sĩ chuyên khoa nam khám - tư vấn và theo dõi trong quá trình điều trị.

Bạn không nên nghe bạn bè tự điều trị từ các loại thuốc uống, kem bôi hay thuốc xịt, thậm chí đi cắt thần kinh lưng dương vật… sẽ nguy hiểm nhiều hơn.

Bác sĩ sau khi khám cho bạn sẽ lựa chọn thuốc phù hợp với thể trạng và tình hình sức khỏe của bạn, từ đó giúp mang lại thành công và hạn chế các tác dụng phụ không mong muốn trên cơ thể.

Ở Hà Nội, bạn có thể đi khám nam khoa tại Trung tâm nam học - Bệnh viện Việt Đức; Phòng khám nam khoa - Bệnh viện Đại học Y Hà Nội...
    Bác sĩ Lê Anh Tuấn

Trưởng khoa niệu - nam khoa, Bệnh viện quốc tế Thành Đô
    http://doisong.vnexpress.net/

Thông tin về chủ đề này