Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Cho hỏi về thuốc ngừa lao

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10

Cho hỏi về thuốc ngừa lao

các anh chị cho em hỏi khi sử dụng thuốc ngừa lao INH có cần đúng giờ không ạ. BS dặn em uống trước khi ăn sáng 1h thôi ạ. Vả lại uống thuốc này trên mạng có bảo uống thêm Vitamin B6 nữa. Vậy B6 này mua ở đâu ạ, mấy nhà thuốc bình thường không có bán B6 liều thấp.
    Em xin cảm ơn
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi kedaikho Xem bài viết
    các anh chị cho em hỏi khi sử dụng thuốc ngừa lao INH có cần đúng giờ không ạ. BS dặn em uống trước khi ăn sáng 1h thôi ạ. Vả lại uống thuốc này trên mạng có bảo uống thêm Vitamin B6 nữa. Vậy B6 này mua ở đâu ạ, mấy nhà thuốc bình thường không có bán B6 liều thấp.
    Em xin cảm ơn
    INH cũng cần uống đúng giờ, vì vậy bạn nên đặt báo thức. Còn B6 trong thời gian uống INH bạn uống thêm B6 nhằm giảm bớt tác dụng phụ của INH, khi nào bạn uống thuốc thấy không còn bị tác dụng phụ nữa thì thôi B6. Bạn đến các hiệu thuốc tân dược có bán Magne - B6.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

kedaikho (22-01-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    INH cũng cần uống đúng giờ, vì vậy bạn nên đặt báo thức. Còn B6 trong thời gian uống INH bạn uống thêm B6 nhằm giảm bớt tác dụng phụ của INH, khi nào bạn uống thuốc thấy không còn bị tác dụng phụ nữa thì thôi B6. Bạn đến các hiệu thuốc tân dược có bán Magne - B6.
    em uống được 5 tháng rồi ạ mà không đúng giờ. em uống buổi sáng khi thức dậy có khi 6g, có khi 6g 30. vậy em phải làm sao ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    em uống được 5 tháng rồi ạ mà không đúng giờ. em uống buổi sáng khi thức dậy có khi 6g, có khi 6g 30. vậy em phải làm sao ạ
    Thời gian 6h00 và 6h30 không sao bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

kedaikho (22-01-2017)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Bạn uống thời gian chênh lệnh 30 phút không ảnh hưởng gì tác dụng của thuốc.

8. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

kedaikho (13-05-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Thôi chết em rùi em uống tùm lum giờ hết luôn hix vậy là phải uống lại từ đầu hả anh?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi leminhtan Xem bài viết
    Thôi chết em rùi em uống tùm lum giờ hết luôn hix vậy là phải uống lại từ đầu hả anh?
    Thuốc ngừa lao thôi,bạn không cần xoắn quá.Bây giờ bạn chọn lại 1 giờ nhất định để uống.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

leminhtan (05-02-2017)

Thông tin về chủ đề này