Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 21

Chủ đề: cho em hỏi về uống pep bị nôn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8

cho em hỏi về uống pep bị nôn

Em uống khoảng 30 phút thì bị nôn nhẹ không biết có sao không.em uống lúc 18h 20 nhưng khi uống xong em đi vào quán uông nc ngọt vs bạn khoảng 30 p thi em bi mơi ra 1 ngụm to chứ không phải nôn thốc nôn tháo.em có phải uống bù không.thuốc của em là trustiva.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi cuuemvs Xem bài viết
    Em uống khoảng 30 phút thì bị nôn nhẹ không biết có sao không.em uống lúc 18h 20 nhưng khi uống xong em đi vào quán uông nc ngọt vs bạn khoảng 30 p thi em bi mơi ra 1 ngụm to chứ không phải nôn thốc nôn tháo.em có phải uống bù không.thuốc của em là trustiva.
    Những gì bạn kể không sao,bạn không cần uống bù.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Những gì bạn kể không sao,bạn không cần uống bù.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Anh tuấn ơi ngày thứ 27 em làm rơi xuống nước 1 viên hơi ẩm em vội cho vào lọ và lau khô.đến ngày 28 em uống liệu viên ý có còn tác dụng không.em uống xong thì vẫn có cảm giác say thuốc lắm.và cho em hỏi thêm thuốc e đang uoonga có phải liều mạnh không.e đi chơi bị rách bcs ạ.liệu pep có cứu e dc không.em cảm ơn anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Anh tuấn ơi ngày thứ 27 em làm rơi xuống nước 1 viên hơi ẩm em vội cho vào lọ và lau khô.đến ngày 28 em uống liệu viên ý có còn tác dụng không.em uống xong thì vẫn có cảm giác say thuốc lắm.và cho em hỏi thêm thuốc e đang uoonga có phải liều mạnh không.e đi chơi bị rách bcs ạ.liệu pep có cứu e dc không.em cảm ơn anh
    Không sao bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8
    Anh tuấn ơi em đã hoàn thành xong pep dc 10 ngày rồi mà trong em cảm thấy mệt mỏi lắm hay bị ớn lạnh người như cảm nhưng cứ ngủ sớm ngày hôm sau lại khỏi .và thỉnh thoảng nó cứ lặp lại như vậy ạ.em có nguy cơ 25 tiếng và tuân thủ pep rat đúng giờ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Anh tuấn ơi em đã hoàn thành xong pep dc 10 ngày rồi mà trong em cảm thấy mệt mỏi lắm hay bị ớn lạnh người như cảm nhưng cứ ngủ sớm ngày hôm sau lại khỏi .và thỉnh thoảng nó cứ lặp lại như vậy ạ.em có nguy cơ 25 tiếng và tuân thủ pep rat đúng giờ
    Có thể bạn bị bệnh của thời tiết thôi hoặc dư âm của tác dụng phụ thôi,bạn yên tâm chưa có ca nào thất bại đâu.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Có thể bạn bị bệnh của thời tiết thôi hoặc dư âm của tác dụng phụ thôi,bạn yên tâm chưa có ca nào thất bại đâu.

Dạ.nhưng e có xem qua một bài viết bên ********.com của có 1 ca uống pep có nguy cơ 4 tiếng xn sau hoàn thành pep âm tính sau đó xn 3 tháng lại dương tính là sao anh .thực hư là thế nào ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Dạ.nhưng e có xem qua một bài viết bên ********.com có 1 ca uống pep có nguy cơ 4 tiếng xn sau hoàn thành pep âm tính sau đó xn 3 tháng lại dương tính là sao anh .thực hư là thế nào ạ
    Bạn đọc ở đâu thì đến đó thắc mắc, không lôi về diễn đàn này thắc mắc. Nếu bạn không còn gì thắc mắc ở diễn đàn này BQT sẽ khoá chủ đề lại.

9. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

cuuemvs (06-04-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8
    dạ em xin anh ạ tại em lo lắng quá huhu.trong thời gian uống thuốc em tuân thủ rất đúng em có nguy cơ 25 tiếng ạ.liệu có an toàn không anh

Cảm ơn
    596
    dạ em xin anh ạ tại em lo lắng quá huhu.trong thời gian uống thuốc em tuân thủ rất đúng em có nguy cơ 25 tiếng ạ.liệu có an toàn không anh
    Nếu uống trong 72 giờ và tuân thủ đúng thì chưa ca nào thất bại.

12. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

cuuemvs (02-03-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8
    Cho em hỏi tuy uống đúng giờ nhưng e uông vào 18 h 20 đôi lúc em có chót uống thuốc rồi uống bia rượu sau đó vài lần.lieu có ảnh hưởng tới thuốc không anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ.nhưng e có xem qua một bài viết bên ********.com của có 1 ca uống pep có nguy cơ 4 tiếng xn sau hoàn thành pep âm tính sau đó xn 3 tháng lại dương tính là sao anh .thực hư là thế nào ạ
    Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 4 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi
    Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt
    Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí
    Chủ đề: Mọi người cẩn thận những trang tư vấn trục lợi vô đạo đức

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

cuuemvs (06-04-2017)

Cảm ơn
    596
    Cho em hỏi tuy uống đúng giờ nhưng e uông vào 18 h 20 đôi lúc em có chót uống thuốc rồi uống bia rượu sau đó vài lần.lieu có ảnh hưởng tới thuốc không anh
    Rượu bia không ảnh hưởng tác dụng thuốc phơi nhiễm bạn.

17. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

cuuemvs (06-04-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8
    anh tuấn ơi cho em hỏi cơ chế hoạt động của pep là như thế nào tại sao phải là trước 72h vàng và tại sao phải uống tận 28 ngày liên tục vậy hả anh

Cảm ơn
    596
    anh tuấn ơi cho em hỏi cơ chế hoạt động của pep là như thế nào tại sao phải là trước 72h vàng và tại sao phải uống tận 28 ngày liên tục vậy hả anh

Khi có nguy cơ với HIV, giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì ngay từ thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ, theo các nhà nghiên cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chỗ trú ẩn chính là tế bào kháng thể (CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thời gian gắn kết với tế bào kháng thể. Nếu sau 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn công vào tế bào kháng thể, virus sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đầu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ, PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc ức chế virus. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923

Công dụng của thuốc phơi nhiễm ngăn chặn trước khi HIV sao chép phiên mã ngược để gắn lõi RNA với ADN tế bào T của con người.Vì vậy để không bị nhiễm.

Vì khi vi rút mới xâm nhập vào cơ thể,theo nghiên cứu khi đó chưa nhiễm.Khi vi rút mới xâm nhập vào cơ thể là vi rút tự do,sau thời gian sẽ chuyễn mã nhân bản với ADN người bị xâm nhập,khi đã chuyễn mã nhân bản thì coi như nhiễm suốt đời.Thuốc phơi nhiễm (PEP) sẽ ngăn chặn không cho vi rút có cơ hội để chuyễn mã nhân bản.Nên trường hợp khi uống PEP trước 72 giờ là không bị nhiễm là vậy,dù vi rút đã xâm nhập.

Thuốc phơi nhiễm HIV là một những loại thuốc trong phác đồ điều trị HIV.Người có HIV sẽ uống suốt đời,người điều trị phơi nhiễm chỉ dùng trong 4 tuần,trong 4 tuần này không cho vi rút chuyễn mã để kết nối với gen con người,sau đó vi rút sẽ chết không có trong cơ thể bạn.

Bạn có thể xem Clip dưới sẽ thấy vòng đời của HIV khi xâm nhập cơ thể con người(Lõi RAN vi rút sẽ kết nối ADN con người khi ấy bạn sẽ là người nhiễm).

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

cuuemvs (06-04-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8
    Anh tuấn và mọi người cho em hỏi từ lúc phơi nhiễm tới giờ là 11 tuần rồi(pep 4 tuần + 7 tuần sau pep) cho em hỏi đã xét nghiệm được chưa hay phải cố đợi 1 tuần mới chính xác.e đang rất hoang mang vì e đang bị đau lưng gần 2 tuần nay rồi cứ cúi xuống hoặc bê cái j nặng nặng là đau.liêu hiv có liên quan tới đau lưng ko hay là do tác dụng phụ của thuốc pep.công việc của e cung bê vác nhiều nhưng từ trước jo e làm vẫn ok nhưng chỉ gần đây mệt mỏi và rất đau lưng chả làm dc gì.em còn rất hay buồn ngủ nữa.giúp em vs

Cảm ơn
    596
    Anh tuấn và mọi người cho em hỏi từ lúc phơi nhiễm tới giờ là 11 tuần rồi(pep 4 tuần + 7 tuần sau pep) cho em hỏi đã xét nghiệm được chưa hay phải cố đợi 1 tuần mới chính xác.e đang rất hoang mang vì e đang bị đau lưng gần 2 tuần nay rồi cứ cúi xuống hoặc bê cái j nặng nặng là đau.liêu hiv có liên quan tới đau lưng ko hay là do tác dụng phụ của thuốc pep.công việc của e cung bê vác nhiều nhưng từ trước jo e làm vẫn ok nhưng chỉ gần đây mệt mỏi và rất đau lưng chả làm dc gì.em còn rất hay buồn ngủ nữa.giúp em vs
    Bạn đợi đủ 12 tuần hãy XN.

24. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

cuuemvs (06-04-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8
    anh ơi cho em hỏi đau lưng có liên quan gì tới H hay la pep không ạ

Cảm ơn
    596
    anh ơi cho em hỏi đau lưng có liên quan gì tới H hay la pep không ạ