Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 26 của 26

Chủ đề: Hỏi về thuốc phơi nhiễm.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi HoangMangquadi Xem bài viết
    7 ngày trôi qua thật quá dài .
    tinh thần cũng dần ổn định hơn nhờ vòng xoáy công việc, tối về vẫn hay bất an chút. hối hận, chán bản thân.
    bụng đã dần ổn định, tiêu chảy giảm, không còn cảm giác đầy hơi khó chịu,
    ngứa cũng đã giảm 80%, nóng người nên vẫn còn lở miệng, viêm họng đã giảm nhờ uống thuốc cảm. triệu chứng mới là cơ tay lâu lâu bị giật, mắt hơi khô. lưng hơi đau.

Mấy anh cho em hỏi: với thuốc phơi nhiễm tất nhiên nó chẳng bổ gì cho cơ thể, vậy những nguy cơ nào có thể xảy ra sau khi dùng thuốc.... suy gan suy thận gì ko?
    sau khi dùng thuốc mình nên làm gì. bổ sung gì cho cơ thể.
    Tuanmecsedec khẳng định chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc phơi nhiễm.Không có gì ghê gớm suy gan,suy thân đâu bạn,sau khi ngưng thuốc sẽ trở lại bình thường thôi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tuanmecsedec khẳng định chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc phơi nhiễm.Không có gì ghê gớm suy gan,suy thân đâu bạn,sau khi ngưng thuốc sẽ trở lại bình thường thôi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    cảm ơn anh, biết là vẫn hi vọng cao nhưng sự dằn vặt về bản thân là không tránh khỏi. Triệu chứng thì em thấy thuốc có ghi sẵn nên em không lo nhiều như em đọc mấy topic cũ. nay là ngày đầu e dùng... mong là không có nhiều tác dụng phụ.
    hi vọng mọi việc sẽ ổn với mọi người đang có hoàn cảnh như em.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    sau 10 ngày sử dụng thuốc : đơn thuốc 1 ngày : 4 aluvia, 2 viên lamivude 1 viên tenofovir.
    nói chung mọi tác dụng phụ gần như không còn, tiêu chảy cũng giảm. hạch ở tai đang xẹp dần.không còn đau cơ. nhiệt miệng cũng khỏi. duy chỉ còn cổ họng vẫn hơi đau, có ít đờm. thuốc không gây choáng, ngủ được nên tâm trạng đã thoải mái hơn nhiều.
    Mấy ngày trước mình có thử thay đổi uống thuốc có thành phần
    Efavirenz. đúng là tác dụng phụ rất khủng khiếp. gây thức trắng nguyên đêm, mơ lung tung, đầu óc choáng váng, đầu óc hoang mang, lo lắng dù trước đó em đã không còn stress nữa. em tìm hiểu thì được biết tác dụng phụ gồm:
    • Các triệu chứng hệ thần kinh trung ương bao gồm chóng mặt, đau đầu, mất ngủ hoặc ngủ lơ mơ, giảm tập trung, ác mộng, và co giật. Các triệu chứng tương tự rối loạn tâm thần và trầm cảm cấp tính nặng cũng được báo cáo.

vậy cho em hỏi có phải do thuốc này nên tình trạng stress của mình tăng lên không, uống nhiều có thể gây rối loạn tâm thần vậy sao trong PEP lại được kê đơn, mà lại là thành phần không cần thiết, có cũng được ko có cũng được. (như trong đơn thuốc của em không có)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    sau 10 ngày sử dụng thuốc : đơn thuốc 1 ngày : 4 aluvia, 2 viên lamivude 1 viên tenofovir.
    nói chung mọi tác dụng phụ gần như không còn, tiêu chảy cũng giảm. hạch ở tai đang xẹp dần.không còn đau cơ. nhiệt miệng cũng khỏi. duy chỉ còn cổ họng vẫn hơi đau, có ít đờm. thuốc không gây choáng, ngủ được nên tâm trạng đã thoải mái hơn nhiều.
    Mấy ngày trước mình có thử thay đổi uống thuốc có thành phần
    Efavirenz. đúng là tác dụng phụ rất khủng khiếp. gây thức trắng nguyên đêm, mơ lung tung, đầu óc choáng váng, đầu óc hoang mang, lo lắng dù trước đó em đã không còn stress nữa. em tìm hiểu thì được biết tác dụng phụ gồm:
    • Các triệu chứng hệ thần kinh trung ương bao gồm chóng mặt, đau đầu, mất ngủ hoặc ngủ lơ mơ, giảm tập trung, ác mộng, và co giật. Các triệu chứng tương tự rối loạn tâm thần và trầm cảm cấp tính nặng cũng được báo cáo.

vậy cho em hỏi có phải do thuốc này nên tình trạng stress của mình tăng lên không, uống nhiều có thể gây rối loạn tâm thần vậy sao trong PEP lại được kê đơn, mà lại là thành phần không cần thiết, có cũng được ko có cũng được. (như trong đơn thuốc của em không có)

Nói về Stress thì gây ra nhiều bệnh bạn,còn về thuốc sau khi ngưng thuốc sẽ trở lại bình thường thôi,không có gì ghê gớm đâu.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Sau 16 ngày dùng thuốc.
    Ngứa nhiều hơn. tiêu chảy vẫn vậy. hằng ngày lên cân đều để kiểm tra sức khỏe. Nóng nên mụn nổi hơi nhiều.
    không biết thuốc có tác dụng đến dạ dày không mà dạo này hơi hơi đau. thỉnh thoảng thôi nhưng hơi lo.
    dần qua thời gian này mới cảm thấy mình đã bỏ phí những gì, muốn làm gì nhất. còn 12 ngày nữa là kết thúc cũng là lúc đối diện với xét nghiệm.

Thuốc em được kê là 4 aluvia (2 sáng : 2 tối), 2 viên lamivude (tối) 1 viên tenofovir (tối):
    không biết em có thể bỏ 2 viên aluvia buổi sáng không mấy anh? thấy có người cũng được kê 2 viên / ngày

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Sau 16 ngày dùng thuốc.
    Ngứa nhiều hơn. tiêu chảy vẫn vậy. hằng ngày lên cân đều để kiểm tra sức khỏe. Nóng nên mụn nổi hơi nhiều.
    không biết thuốc có tác dụng đến dạ dày không mà dạo này hơi hơi đau. thỉnh thoảng thôi nhưng hơi lo.
    dần qua thời gian này mới cảm thấy mình đã bỏ phí những gì, muốn làm gì nhất. còn 12 ngày nữa là kết thúc cũng là lúc đối diện với xét nghiệm.

Thuốc em được kê là 4 aluvia (2 sáng : 2 tối), 2 viên lamivude (tối) 1 viên tenofovir (tối):
    không biết em có thể bỏ 2 viên aluvia buổi sáng không mấy anh? thấy có người cũng được kê 2 viên / ngày

Bác Sĩ kê toa thì phải uống cho đủ.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này