Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 59

Chủ đề: Tôi tuyệt vọng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10

Tôi tuyệt vọng

Đêm thứ 2 không thể ngủ được kể từ khi biết được mình đã dương tính với căn bệnh này, trời đất như sụp đổ, muốn nhảy lầu tự tử. Tôi lang thang trên mạng để cố gắng tìm chút thông tin nào đó để bấu víu vào, không chia xẻ được với ai, đã tìm ra diễn đàn, có những người chung cảnh ngộ
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình hiểu cảm giác của bạn, cách đây nửa tháng mình cũng từng có cảm giác này. Mình cũng ko biết an ủi bạn ntn nữa, nhưng mong bạn mạnh mẽ hơn và sống thật tốt và hy vọng 1 tương lai ko xa sẽ có thuốc đặc trị dứt điểm cho căn bệnh này

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Cám ơn bạn nhiều, Hôm nay nghỉ làm, chả thèm báo nghỉ với cơ quan nữa. Mình đã hẹn với bác sỹ để điều trị bây giờ, chưa biết sẽ như thế nào nũa, khủng khiếp quá

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 1 lần.
    Gặp bác sĩ và trao đổi trực tiếp với bác sĩ đi bạn có thể nó giúp bạn giải tỏ tâm lý nặng nề lúc này. Giữ tin thần lạc quan nhé bạn. Cố lên nào!

5. Những thành viên đã cảm ơn Hoangmanqua cho bài viết này:

Shock (24-03-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 1 lần.
    Rồi sẽ ổn thôi bạn. Cố lên nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.
    cách đây 4 năm về trước tôi cũng rơi vào tình trạng như bạn bây giờ . tôi chỉ biết khuyên bạn hãy lạc quan lên dương tính khôn phải là đã chấm hết bạn ạ . sau bốn năm sống lạc quan giờ tôi thấy cả tương lai đang ở phía trước . nếu bạn buồn cần người tâm sự hãy nói chuyện với tôi có thể tôi sẽ giúp bạn giải tỏa tâm lý lo lắng này .
    Lần sửa cuối bởi vì ngày mai tươi sáng, ngày 23-03-2017 lúc 22:12.

8. Có 2 người đã cảm ơn vì ngày mai tươi sáng cho bài viết bổ ích này:

Hoangmanqua (23-03-2017),Shock (24-03-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Cám ơn các bạn thật nhiều,đọc những lời an ủi từ những người chua hề quên biết mà cảm thấy gần gũi quá, tôi muốn khoc mặc dù là người khá cứng rắn. tôi mới được tư vấn của bác sỹ, tâm lý đã khá hơn chút, bớt bấn loạn. Giò đang chờ để làm xét nghiêm tiếp theo

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    :) cố lên bạn, chỉ là bệnh mà thôi, cũng là cơ hội, là bước ngoặt để điều chỉnh cuộc sống và sống tốt hơn xưa.
    Trích dẫn Gửi bởi Shock Xem bài viết
    Cám ơn các bạn thật nhiều,đọc những lời an ủi từ những người hua hề quên biết mà cảm thấy gần gũi quá, tôi muốn khoc mặc dù là người khá cứng rắn. tôi mới được tư vấn của bác sỹ, tâm lý đã khá hơn chút, bớt bấn loạn. Giò đang chờ để làm xét nghiêm tiếp theo

11. Có 2 người đã cảm ơn Cuocdoitrongmattoi cho bài viết bổ ích này:

Hoangmanqua (23-03-2017),Shock (24-03-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Đêm thứ 2 không thể ngủ được kể từ khi biết được mình đã dương tính với căn bệnh này, trời đất như sụp đổ, muốn nhảy lầu tự tử. Tôi lang thang trên mạng để cố gắng tìm chút thông tin nào đó để bấu víu vào, không chia xẻ được với ai, đã tìm ra diễn đàn, có những người chung cảnh ngộ
    Đừng quá bi quan bạn nhé mọi việc sẽ tốt đẹp thôi. Mình là 1 ví dụ điển hình nè, cách đây 6 tháng mình biết tin mắc bệnh khi đó cd4 chỉ có 90 vậy mà sau 6 tháng điều trị mình mới xét nghiệm lại cd4 của mình là 710. Hãy nghĩ tích cực lạc quan lên nhé sớm sẽ có thuốc trị dứt bệnh này thôi

13. Những thành viên đã cảm ơn Moiviecroicungqua cho bài viết này:

Shock (24-03-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Moiviecroicungqua Xem bài viết
    Đừng quá bi quan bạn nhé mọi việc sẽ tốt đẹp thôi. Mình là 1 ví dụ điển hình nè, cách đây 6 tháng mình biết tin mắc bệnh khi đó cd4 chỉ có 90 vậy mà sau 6 tháng điều trị mình mới xét nghiệm lại cd4 của mình là 710. Hãy nghĩ tích cực lạc quan lên nhé sớm sẽ có thuốc trị dứt bệnh này thôi
    Cám ơn bạn đã đông viên, mình có phần nào an tâm hơn, mình mới làm xét nghiệm để quyết định phác đồ điều tri ngày hôm qua. Hiện tại vẫn chưa thấy bệnh viên điện thoại, chưa được tư vấn nên mình chưa hề có khái niệm gì về chỉ số CD4. Sức khoẻ hiện giờ của mình vẫn bình thường, nhưng vì lo lắng mấy ngày không ăn ngủ được nên chăc xút phải 2kg, thật sự cứ mỗi lần nghĩ tơi chuyện này mình vẫn cảm thấy khủng khiếp như ngày đầu tiên, không biết có thể trải qua thời điểm này thế nào nữa.

15. Những thành viên đã cảm ơn Shock cho bài viết này:

Tuấn SG (19-05-2017)

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Bạn hiểu nôm na CD4 là chỉ số của hệ miễn dịch, đề kháng của cơ thể. Sau khi có kết quả dương tính, bắt đầu điều trị thì bs sẽ cho kiểm tra CD4 ngay. Đừng lo lắng nữa, mất ăn mất ngủ sẽ suy nhược cơ thể nhanh đấy, khi uống thuốc cũng mệt hơn. Cứ bình thường ăn ngủ làm việc điều độ nha. Xem như mình bắt đầu 1 ngã rẽ mới cuộc đời mình. Cố lên!!!
    Cám ơn bạn đã đông viên, mình có phần nào an tâm hơn, mình mới làm xét nghiệm để quyết định phác đồ điều tri ngày hôm qua. Hiện tại vẫn chưa thấy bệnh viên điện thoại, chưa được tư vấn nên mình chưa hề có khái niệm gì về chỉ số CD4. Sức khoẻ hiện giờ của mình vẫn bình thường, nhưng vì lo lắng mấy ngày không ăn ngủ được nên chăc xút phải 2kg, thật sự cứ mỗi lần nghĩ tơi chuyện này mình vẫn cảm thấy khủng khiếp như ngày đầu tiên, không biết có thể trải qua thời điểm này thế nào nữa.

17. Những thành viên đã cảm ơn Cuocdoitrongmattoi cho bài viết này:

Shock (24-03-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Lại 1 ngày tiếp tục trôi qua, vẫn chưa thấy bệnh viên gọi báo gì hết, nủa muốn đến tận nơi để hỏi, nửa lại sợ phải nhìn lại cái nơi kinh khủng đã cho mình cái tin sét đánh đó. 2 ngày qua tưởng như đã bình tâm lại, tương như đã chấp nhận số phận, tưởng như .. tưởng nhu ..., sao ma lắm tương thế.? nhưng hình như mọi cố gắng đều vô ích khi đêm về, chắc phát điên mà chết trước khi bị bệnh. Cô độc quá, hoang mang quá

Thành Viên Mới godblameme's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Cách đây 3 tháng cũng như bạn. Nhưng giờ mình thấy bình thường. chỉ có điều uống thuốc hơi phiền phức tí haha cần zalo chia sẻ không

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi godblameme Xem bài viết
    Cách đây 3 tháng cũng như bạn. Nhưng giờ mình thấy bình thường. chỉ có điều uống thuốc hơi phiền phức tí haha cần zalo chia sẻ không
    Cám ơn bạn nhé. Bạn gửi giúp zalo cho mình vao email Kinhkhungqua@yahoo.com nhé. Chiều nay mình đã thấy bệnh viện hẹn ngày mai lấy kết quả và uống thuốc rôi, đã chuẩn bị tinh thần mấy ngày hôm nay , nhưng nghe thấy người ta gọi chả hiểu sao lại bủn rủn hết cả chân tay. Dám làm mà không dám chịu, thấy mình hèn hèn :))
    Lần sửa cuối bởi Shock, ngày 28-03-2017 lúc 22:27.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Mong các bạn, a chị tư vấn, tôi đã xét nghiệm CD4 212, tuy nhiên dương tính với gan C, bác sỹ tư vấn đến phòng khám riêng, , có loại thuốc thuốc chữa tốt nhất hiện nay 75 triệu 1 tháng, 3 tháng có thể dưt điểm, tôi hoang mang qua. Đồng thời tác dung phụ của 2 loại thuốc không biết mình có thể vượt qua được không

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Mong các bạn, a chị tư vấn, tôi đã xét nghiệm CD4 212, tuy nhiên dương tính với gan C, bác sỹ tư vấn đến phòng khám riêng, , có loại thuốc thuốc chữa tốt nhất hiện nay 75 triệu 1 tháng, 3 tháng có thể dưt điểm, tôi hoang mang qua. Đồng thời tác dung phụ của 2 loại thuốc không biết mình có thể vượt qua được không
    Phòng khám tư nhiều khi chặt chém vô tội vạ, phương châm làm việc của họ chủ yếu là làm sao bán được nhiều thuốc, vẽ ra thật nhiều mục khám.... Bạn nên qua BV Nhiệt Đới TW khám và điều trị Gan C.

23. Có 2 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

Shock (29-03-2017),Violet (20-05-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Bình tĩnh và lạc quan lên nhé bạn.
    sáng nay mình đến bệnh viện lấy thuốc, ngồi kế chị kia, nghe chỉ tâm sự, chỉ bị 17 năm rồi (do nhiễm từ chồng)! Hiện chồng và con chỉ đeu đã mất do h nhưng chỉ vẫn cố gắng sống. Qua quan sát mình thấy chỉ khá khoẻ, chỉ có đều do nghèo nên lao động nhìu dẫn đến da hơi xấu tí. Vậy mà đeu đan mỗi tháng chỉ đạp xe 57 cây số lên bệnh viện tái khám và nhận thuốc á.
    Chỉ nói lúc mới biết bịnh chưa có arv nên bị tùm lum bịnh, mà bịnh nào phát lên phải trị bịnh đó. Riết chỉ nghèo luôn.
    Tụi mình đừng bi quan mà phải cố lên nhé. Thân

25. Những thành viên đã cảm ơn Hhmmang cho bài viết này:

Shock (29-03-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Cám ơn các bạn đã tư vấn và động viên, không có diễn đàn này không biết tôi có thể trải qua mấy ngày vừa qua thế nào nữa. Chuẩn bị uống thuốc ARv lúc 22h45, hồi hộp quá, không biết nó vật mình thế nào. Sao tự nhiên thấy mình yếu đuối kinh khủng, có lẽ tại không thể chia xẻ được với bất kỳ một người thân nào nên càng bi stress nặng. Lên viết mấy dòng trên này, hy vọng nhưng người chung cảnh ngộ có thể thông cảm cho mình, cảm thấy giải toả được ít nhiều.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Cám ơn các bạn đã tư vấn và động viên, không có diễn đàn này không biết tôi có thể trải qua mấy ngày vừa qua thế nào nữa. Chuẩn bị uống thuốc ARv lúc 22h45, hồi hộp quá, không biết nó vật mình thế nào. Sao tự nhiên thấy mình yếu đuối kinh khủng, có lẽ tại không thể chia xẻ được với bất kỳ một người thân nào nên càng bi stress nặng. Lên viết mấy dòng trên này, hy vọng nhưng người chung cảnh ngộ có thể thông cảm cho mình, cảm thấy giải toả được ít nhiều.
    Bạn uống thuốc muộn thế. Mình toàn uống lúc 10h mà có hôm mệt muốn ngủ sớm mà cứ phải đợi đến h để uống thuốc rồi mới đc ngủ :) . Cứ uống đi ko sao đâu mấy ngày đầu hơi khó chịu tý rồi sẽ vượt qua thôi. Cd4 của bạn còn cao hơn lúc trc của mình nhiều.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Phòng khám tư nhiều khi chặt chém vô tội vạ, phương châm làm việc của họ chủ yếu là làm sao bán được nhiều thuốc, vẽ ra thật nhiều mục khám.... Bạn nên qua BV Nhiệt Đới TW khám và điều trị Gan C.
    Mình khám ỏ bệnh viện nhiệt đới trung ương mà, bác sỹ thông báo kết quả cho mình mặt lạnh te, không tư vấn gì cả, giọng rất bề trên xấc xược, hỏi câu gi trả lời cụt lủn câu đó, chỉ khi đề cập đến khám phòng mạch tư của hắn ở 50 Hàng Bài thi mặt mới dãn ra. Nếu mình bị căn bệnh bình thường chắc mình không để yên, đành cắn răng chịu đưng. Sau đó mình có ra khám dịch vụ cũng của bệnh viện nhiệt đới, xét nghiêm men gan va đếm lượng virus gan C, bác sỹ tư vấn nhiệt tình nên mình cũng đỡ lo.

29. Những thành viên đã cảm ơn Shock cho bài viết này:

Violet (20-05-2017)

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này