Kết quả 1 đến 20 của 20

Chủ đề: Vài dòng tâm sự với các bạn cũng đang chờ xét nghiệm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Vài dòng tâm sự với các bạn cũng đang chờ xét nghiệm

Mình viết lên đây vài dòng nói hết nỗi niềm trong lòng với mọi người để cho khuây khỏa. Sự thật là từ bé đên giờ mình chưa quan hệ với ai và cũng chưa từng yêu ai. Bình thường nói đến chuyện GMD thì mình rất sợ vì nghĩ k an toàn và sẽ bị lây bệnh. Mình mới ra trường và đi làm được khoảng nửa năm. Làm cùng phòng với 2 ông anh đã làm lâu năm, 2 ông suốt ngày nói đến chuyện gái gú, Quất Lâm, 2 ông này đi cũng nhiều rồi. Mấy ông chỗ làm mình cũng hay đi và cảm thấy chuyện nảy rất là bình thường, k có gì cả. Thế rồi đến Tết 2017 vừa rồi, chính xác là ngày 27 Tết, các ông ấy có rủ đi chơi. Phần vì mới vào làm đang phải phụ thuộc vào mấy ông ý và muốn được chỉ bảo thêm trong nghê, phần vì toàn là anh lớn tuổi nên mình đã quyết định đi theo. Và rồi tối hôm đó mình đã quan hệ với 2 cô GMD, sau cô thứ nhất lẽ ra đã thôi nhưng mấy ông cứ ép vào và vì cả nể nên mình đã nghe theo. Rồi mọi chuyện trôi qua như trưa có gì, mình ăn Tết cũng gia đình, sau đó là đi làm. Sẽ chẳng nghĩ gì đến chuyện đó nữa đâu, đi 1 phần cũng là do thằng bạn mình khuyên nên đi với mấy ông ấy để tạo mối quan hệ. Nhưng rồi sau khoảng hơn 1 tháng thì xuất hiện những triệu chứng lạ, mình đã rất lo lắng và lên diễn đàn nhờ A Tuấn cũng mọi người tư vấn. Được tư vấn k có nguy cơ mình cũng bớt lo đi phần nào, nhưng vì triệu chứng nên mình quyết định 3 tháng sẽ đi xét nghiệm mặc dù rất sợ. - Đúng là người ta nói khi có sức khỏe bạn sẽ mơ ước rất nhiều thứ, như công danh, sự nghiệp, tiền tài, thành công... nhưng khi không có sức khỏe thì bạn chỉ mong muốn 1 điều duy nhất đó là sức khỏe mà thôi. Và chỉ khi đối mặt với nỗi sợ cực đại, đối mặt với cái chết thì bạn mới nhận ra điều gì mới là thật sự quan trọng với mình nhất. Khi mà mình nghĩ mình có thể bị H, điều đầu tiên mình nghĩ đến đó là gia đình, bố mẹ và người thân. Mình là con cả, bố mình mới bị tai nạn nên rất yếu, mẹ thì phải cáng đáng hết việc nhà và chăm sóc cho bố, em gái còn đang đi học và nhỏ dại. Nếu bây giờ mà mình bị H, thì sau này bố mẹ già yếu ai sẽ là người chăm lo cho bố mẹ, rồi bố mẹ mình sẽ như thế nào. Mình muốn tự tay chăm sóc cho ông bà đến hết cuộc đời này liệu có thể trả hết ơn cao của đấng sinh thành, trả hết 1 cuộc đời đã hết được ơn nghĩa đó chưa. Nếu mình bị k những k thể chăm sóc cho bố mẹ mà còn làm bố mẹ phải chịu tủi nhục, điều tiếng vì mình. Công ơn bố mẹ nuôi dưỡng 2 mấy năm trời chịu bao vất vả mới được vậy mà mình nỡ phá vỡ hết tất cả chỉ vì 1 phút dại dột sao. Nghĩ đến đó thôi mà mình ứa nước mắt, nhìn những cụ già đã rất nhiều tuổi còn phải vất vả mưu sinh kiếm sống thật sự mình rất thương nhưng chưa làm đc gì, nghĩ đến sau này nếu bố mẹ mình mà phải như thế thì mình vạn kiếp có tội. Chung quy tất cả cũng là tại mình, nếu mình k muốn đi thì ai bắt đi được, nếu mình k cả nể thì sao mà phải như bây giờ. Thế nên các bạn à, làm bất kể 1 chuyện gì k phải chỉ suy nghĩ cho bản thân mình, mà còn phải suy nghĩ cho bố mẹ, người thân của mình. Họ mới là những người đau khổ nhất nếu bạn có chuyện. Thực sư thấy mình thật đáng trách, hoàn cảnh gia đình như vậy, bố bị tai nạn, cuối năm Tết nhất khó khăn mà còn ham chơi làm mất tiền của gia đình mà còn lo lắng vào người. Mình thật là k biết suy nghĩ, ấu trĩ và ngu si biết nhường nào. Nếu lần này mình có một cơ hôị làm lại cuộc đời, ông trời và mọi người tha thứ cho lỗi lầm của mình, mình thề sẽ sống tốt hơn, sống có ý nghĩa hơn, sống một cuộc đời đính thực. Sống k phải là chỉ cho riêng mình mà còn là vì người khác, mình sẽ bỏ thói ích kỉ, mình sẽ cố gắng giúp đỡ những người khó khăn hơn mình, nếu có thể mình sẽ làm từ thiện và cống hiến cho cuộc đời những gì mà mình có thể làm được. Mình mong mình sẽ có một cơ hội và chúc cho tất cả những bạn có hoàn cảnh như mình đều có một cơ hội để chúng ta có thể làm đẹp thêm cho đời nhé !
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    a tuấn đả tu vấn ko có nguy co vay là bot lo phần nào rui nha bạn. mình cũng chúc bạn âm tính nha

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. bluewiskey's Avatar
    Cảm ơn
    30
    Ủa bạn os hay là quan hệ ad

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Người ta thường hay nói: Sau mỗi lần vấp ngã, đứng dậy và bạn sẽ học được thêm 1 bài học. Với suy nghĩ của 1 thằng bấy lâu chỉ ăn bám bố mẹ và ngồi trên ghế nhà trường thì sau khi ra trường mình nghĩ đời toàn là màu hồng. Mình cũng có rút ra được một vài bài học, như trước đây mình rất chủ quan với vấn đề trộm cắp, cứ nghĩ rằng mình k lấy cái gì của ai thì sẽ chẳng ai lấy cái gì của mình đâu. Và rồi một lần bị mất điện thoại, mình đã rất buồn một thời gian sau đó nhưng rồi sau đó mình rút ra được bài học là luôn luôn cảnh giác với tất cả, đề phòng mọi thứ. Một lần thì mình vượt đèn đỏ và đã bị bắt, sợ tái mặt vì k bằng và k giấy tờ, vay mượn xin xỏ mãi mới lấy được xe. Sợ lắm chứ, sau lần đó mình luôn luôn cẩn thận và k bao giờ dám vượt đèn đỏ nữa. Có thể thử thách lần này đối với mình là một bài học quý giá nhất trong cuộc đời. Mình sẽ k bao giờ dám tái phạm, k phải, k phải là tái phạm mà mình sẽ k bao giờ dám nghĩ đến chuyện đó một lần nào nữa. Đêm hôm đó là cái đêm kinh khủng nhất đối với cuộc đời của mình. Sau lần này mình rút ra được là đừng để vì một chút hiếu kỳ, tò mò, cả nể, do dự, k quả quyết là làm hại đến cả cuộc đời của mình sau này. Mình phải có chính kiến, phải mạnh mẽ, phải quyết đoán thì mới có thể làm chủ được cuộc đời của chính mình. Mỗi lần nghĩ đến sai lầm của mình, người đầu tiên mà mình nghĩ đến đó là cha mẹ, lòng đau như cắt, nước mắt chực rơi. Có bạn nói con xin lỗi cha mẹ, xin gặp lại cha mẹ ở kiếp sau. Ơn sinh, ơn dưỡng, mang nặng đẻ đau 9 tháng 10 ngày của mẹ cha, bạn có trả hết cả cuộc đời cũng k hết được. Liệu kiếp sau có gặp được đấng sinh thành của kiếp naỳ để đáp đền ơn sâu. Và bạn có điều gì thì chính cha mẹ mới là người buồn khổ nhất. Mình cũng đã tính đến tình huống xấu nhất, khi đó mình sẽ ở nhà và phụ giúp cho cha, cho mẹ. Dùng tất cả phần đời, thời gian để có thể trả ơn, báo đáp được cho mẹ cha chút nào hay chút đấy. Ơn sinh, ơn dưỡng của mẹ cha có trả hết cả cuộc đời cũng chưa hết được, mình mong sao mình và các bạn có thể vượt qua được kiếp nạn này với kết quả âm tính để có thể giúp ích được cho người, cho đời, đáp đến công ơn mẹ cha, người thân. Một bài học sâu sắc và quý giá sẽ khắc sâu trong cuộc đời của chúng ta

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. bluewiskey's Avatar
    Cảm ơn
    30
    vhế làm mình lo càng thêm lo quá bạn có nguy cơ gì vậy mình đọc muốn rớt nc mắt luôn bạn ạ huhuhuhu. Mình chả muốn làm gì cả chán quá bạn à. Mình đt cho a tuấnmẹc đặt đủ các kiểu trường hợp OS a khẳng định 100% là không sao. Bay giờ thì mình yên tâm đc xíu rồi. Nhưng mình lo quá k dám xn sợ bị quá à huhuhuuhuhuhuh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nguy cơ của mình mình có nói bên trên bài viết đầu tiên rồi mà bạn. Bạn cũng yên tâm đi, đừng quá lo lắng . Có thể đây là một thử thách để sau thử thách này chúng ta có thể nhận ra được thêm nhiều giá trị của cuộc sống này. Trước đây mình mơ ước nhiều thứ lắm, như phải kiếm thật là nhiều tiền nè, phải thật là giàu có nè. Nhưng bây giờ mình cảm thấy mấy thứ đó thật là phù phiếm, nó chỉ là phép bổ trợ thêm cho cuộc sống của bạn. Ra đường bắt gặp những cô chú công nhân đang vất vả làm việc mà sao thấy họ thật hạnh phúc biết bao, có sức khỏe để lao động cho cuộc sống của mình. Những cụ già bế cháu để các con đi làm, những người lao động, những người công nhân tuy họ k giàu có về mặt vật chất nhưng sau 1 ngày làm việc mệt mỏi họ trở về bên gia đình ăn một bữa cơm và cùng cười nói vui vẻ với mọi người, thật là hạnh phúc biết nhường nào. Sau tai nạn lần này, mình và bạn phải càng cảm thấy trân trọng hơn cuộc sống này, sống có ích hơn, sống một cuộc đời có ý nghĩa, trân trọng hơn những thứ mà mình đang có, trân trọng gia đình, người thân mình, sống là để cho đâu chỉ nhận riêng mình. Cố gắng can đảm lên, đi xét nghiệm đi bạn. Dù đáng sợ đến đâu cũng phải đối mặt với nó. Thật tuyệt vời biết bao khi mình và bạn đều âm tính, khi đó một cuộc đời mới đang mở ra với chúng ta, chờ đón chúng ta một cuộc sống mới, một cuộc sống có ý nghĩa hơn rất nhiều. Nếu như k có cú ngã này, thì mình sẽ mãi mãi k bao giờ nhận ra được những điều hạnh phúc thực sự trong cuộc sống. Vấp ngã để bạn trưởng thành hơn, để cảm thấy cuộc đời có ý nghĩa hơn bao giờ hết, cuộc sống thật tươi đẹp biết bao

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    mình cũng đang đợi xét nghiệm 12 tuần.. lo lăng lắm, lại sợ hãi nữa, mình bị sụt mất 4 kg tầm 2 tháng nay. ăn uống không có cảm giác ngon

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    e cũng lần đầu đi massage và đc OS. Do lúc đó e say nên e mới đi chứ bt e không baoh đi đâu! Sau lần này e cứ nghĩ trong đầu là e bị HIV. E cảm thấy nhớ bố mẹ và người thân quá! Chuyện gì sẽ xảy ra nếu e bị HIV đây!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình cũng đang rất là lo lắng vì những triệu chứng lạ cứ liên tục kéo đến. Cầu mong rằng mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với tất cả chúng ta. Cầu xin ông trời cho chúng ta một cơ hội để có thể sửa chữa sai lầm to lớn nhất cuộc đời này. Cầu mong tất cả chúng ta đều âm tính

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Mình lo quá các bạn ơi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bình thường mình là 1 người khá lạc quan và vui tính. Đã phải trải qua khá nhiều nỗi đau khi gia đình bị bệnh tật, tai nạn liên miên 6-7 năm nay nên có sức chịu đựng trước những nỗi đau nhưng đến ngày hôm nay mình thật sự k thể gan lì và chịu đựng được nữa chỉ muốn khóc thật to lên. Cố gắng chịu đựng gặm nhấm nỗi đau trôi qua từng ngày, quyết k để cho 1 ai biết chỉ 1 mình chịu đựng. Nhưng việc nổi mẩn ngứa khắp người và nổi hạch bất thường làm mình k thể bình tĩnh được nữa. Không hiểu tại sao những triệu chứng trùng hợp cứ kéo đến với mình mà trước kia mình chưa bao giờ bị. Sau nguy cơ khoảng 4 tuần mình có bị nổi những nốt đỏ li ti ở bàn chân, lúc đó mình k để ý cứ nghĩ là muỗi đốt, qua khoảng 2 tuần k để ý thì những nốt đỏ biến mất và để lại những vết thâm. Khoảng 1 tuần sau thì mình bị ho và bắt đầu nổi những nốt đỏ li ti ở 2 mu bàn tay, k ngứa, k sốt. Tiếp đó mình có bị hơi nóng người và trán khoảng 2 ngày, k biết có sốt hay k. Cổ họng thì có cảm giác bị vướng, nuốt nước bọt thấy vướng và khi ăn cảm thấy rất buồn nôn. Sau đó mình bị đổ mồ hôi trộm vào ban đêm khoảng 3 hôm, giật mình tỉnh giấc giữa đêm k ngủ lại được. Ban ngày đi làm thì mình bị đổ môi trán k kiểm soát, ướt hết chân tóc. Bị ho gần 1 tháng uống 12 liều kháng sinh đến bây giờ mà vẫn húng hắng. Lưỡi mình thì bị nấm, đầu tiên bị mảng trắng mình có cạo đi thì bị đỏ và nổi mụn đỏ to, sau đó mảng trắng chuyển sang màu kem và chuyển thành màu vàng khè nhìn rất sợ, mình k biết là tại sao. Đến bây giờ ngày nào mình cũng cạo lưỡi mà cứ ăn xong là bị mảng trắng toát bám và sáng dậy thấy khô hết 2 môi có những mảng trắng bám quanh môi lấy khăn lau mới hết. Đến nay mình bị nổi hạch góc hàm khá to, hơi đau và nổi những mẩn ngứa khắp cả người k hiểu tại sao. Mình k bị tiêu chảy nhưng mấy ngày nay mình bị đi ngoài phân nát. Toàn bộ những chuyện đó cứ liên tục kéo đến làm mình k thể giữ bình tĩnh được nữa. Mặc dù đã nghĩ đến trường hợp xấu nhất nhưng mình k biết mình sẽ đối diện thế nào nữa... gia đình, họ hàng, bạn bè, tương lai. Thực sự đây là những tháng ngày tăm tối và đau khổ nhất của cuộc đời mình. Mình cảm thấy có lỗi với bố mẹ, bố mẹ sinh ra khỏe mạnh nuôi nấng hai mấy năm trời bao ơn sinh dưỡng nếu mình làm gì có lỗi thì bố mẹ sẽ là người đau khổ nhất. Bây giờ mình rất ăn năn và hối hận, vô cùng hối hận và sợ hãi như những lần mình mắc sai lầm mong được bố mẹ tha thứ, rất sợ hãi xin bố mẹ và được tha thứ. Nhưng tội lỗi lần này mình biết cầu xin ai đấy, ăn năn hối hận thì mọi chuyện cũng xảy ra rồi. Đến bây giờ mình chỉ xin có một phép màu kì diệu nào đó xảy ra, thứ tha cho những lỗi lầm mình đã gây ra và cho mình một cơ hội có một cuộc sống tốt hơn, biết quan tâm đến người khác hơn, 1 cuộc sống ý nghĩa hơn trước rất nhiều, 1 cuộc đời đáng sống. Nếu qua khỏi kiếp nạn lần này mình sẽ có một bài học vô cùng quý giá trong cuộc sống, biết được những điều ý nghĩa đối với mình, học được nhiều điều, yêu cuộc sống này hơn và hơn hết là có thể phụng dưỡng, báo đáp ơn sinh thành bố mẹ, giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn hơn mình, làm nhiều điều tốt và việc thiện hơn nữa. Mình cầu chúc cho tất cả những bạn đang đợi xét nghiệm như mình đều nhận được kết quả âm tính và rút ra được bài học đừng bao giờ để những cám dỗ trong cuộc sống, chỉ vì 1 phút lỡ lầm mà đánh mất mình và những người thân yêu, tuyệt vời nhất nhé !

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi xinmotphepmau Xem bài viết
    Bình thường mình là 1 người khá lạc quan và vui tính. Đã phải trải qua khá nhiều nỗi đau khi gia đình bị bệnh tật, tai nạn liên miên 6-7 năm nay nên có sức chịu đựng trước những nỗi đau nhưng đến ngày hôm nay mình thật sự k thể gan lì và chịu đựng được nữa chỉ muốn khóc thật to lên. Cố gắng chịu đựng gặm nhấm nỗi đau trôi qua từng ngày, quyết k để cho 1 ai biết chỉ 1 mình chịu đựng. Nhưng việc nổi mẩn ngứa khắp người và nổi hạch bất thường làm mình k thể bình tĩnh được nữa. Không hiểu tại sao những triệu chứng trùng hợp cứ kéo đến với mình mà trước kia mình chưa bao giờ bị. Sau nguy cơ khoảng 4 tuần mình có bị nổi những nốt đỏ li ti ở bàn chân, lúc đó mình k để ý cứ nghĩ là muỗi đốt, qua khoảng 2 tuần k để ý thì những nốt đỏ biến mất và để lại những vết thâm. Khoảng 1 tuần sau thì mình bị ho và bắt đầu nổi những nốt đỏ li ti ở 2 mu bàn tay, k ngứa, k sốt. Tiếp đó mình có bị hơi nóng người và trán khoảng 2 ngày, k biết có sốt hay k. Cổ họng thì có cảm giác bị vướng, nuốt nước bọt thấy vướng và khi ăn cảm thấy rất buồn nôn. Sau đó mình bị đổ mồ hôi trộm vào ban đêm khoảng 3 hôm, giật mình tỉnh giấc giữa đêm k ngủ lại được. Ban ngày đi làm thì mình bị đổ môi trán k kiểm soát, ướt hết chân tóc. Bị ho gần 1 tháng uống 12 liều kháng sinh đến bây giờ mà vẫn húng hắng. Lưỡi mình thì bị nấm, đầu tiên bị mảng trắng mình có cạo đi thì bị đỏ và nổi mụn đỏ to, sau đó mảng trắng chuyển sang màu kem và chuyển thành màu vàng khè nhìn rất sợ, mình k biết là tại sao. Đến bây giờ ngày nào mình cũng cạo lưỡi mà cứ ăn xong là bị mảng trắng toát bám và sáng dậy thấy khô hết 2 môi có những mảng trắng bám quanh môi lấy khăn lau mới hết. Đến nay mình bị nổi hạch góc hàm khá to, hơi đau và nổi những mẩn ngứa khắp cả người k hiểu tại sao. Mình k bị tiêu chảy nhưng mấy ngày nay mình bị đi ngoài phân nát. Toàn bộ những chuyện đó cứ liên tục kéo đến làm mình k thể giữ bình tĩnh được nữa. Mặc dù đã nghĩ đến trường hợp xấu nhất nhưng mình k biết mình sẽ đối diện thế nào nữa... gia đình, họ hàng, bạn bè, tương lai. Thực sự đây là những tháng ngày tăm tối và đau khổ nhất của cuộc đời mình. Mình cảm thấy có lỗi với bố mẹ, bố mẹ sinh ra khỏe mạnh nuôi nấng hai mấy năm trời bao ơn sinh dưỡng nếu mình làm gì có lỗi thì bố mẹ sẽ là người đau khổ nhất. Bây giờ mình rất ăn năn và hối hận, vô cùng hối hận và sợ hãi như những lần mình mắc sai lầm mong được bố mẹ tha thứ, rất sợ hãi xin bố mẹ và được tha thứ. Nhưng tội lỗi lần này mình biết cầu xin ai đấy, ăn năn hối hận thì mọi chuyện cũng xảy ra rồi. Đến bây giờ mình chỉ xin có một phép màu kì diệu nào đó xảy ra, thứ tha cho những lỗi lầm mình đã gây ra và cho mình một cơ hội có một cuộc sống tốt hơn, biết quan tâm đến người khác hơn, 1 cuộc sống ý nghĩa hơn trước rất nhiều, 1 cuộc đời đáng sống. Nếu qua khỏi kiếp nạn lần này mình sẽ có một bài học vô cùng quý giá trong cuộc sống, biết được những điều ý nghĩa đối với mình, học được nhiều điều, yêu cuộc sống này hơn và hơn hết là có thể phụng dưỡng, báo đáp ơn sinh thành bố mẹ, giúp đỡ những người có hoàn cảnh khó khăn hơn mình, làm nhiều điều tốt và việc thiện hơn nữa. Mình cầu chúc cho tất cả những bạn đang đợi xét nghiệm như mình đều nhận được kết quả âm tính và rút ra được bài học đừng bao giờ để những cám dỗ trong cuộc sống, chỉ vì 1 phút lỡ lầm mà đánh mất mình và những người thân yêu, tuyệt vời nhất nhé !
    Bạn có nguy cơ đâu mà kêu ca cứ như thật.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hôm nay là tròn 92 ngày kể từ ngày em có nguy cơ. Hôm qua em định đi xét nghiệm nhưng lại chưa dám. Đợt gần đây em cũng bớt lo lắng và để tâm vào công việc nhiều hơn nên cũng bớt những suy nghĩ về hiv nhưng có điều là lưỡi em vẫn bị mảng bám vàng ở cuống lưỡi mặc dù ngày nào em cũng có cạo lưỡi, mảng bám khá dày em k thể cạo hết bằng bàn chải có hôm em dùng tăm xỉa răng để gẩy ra được 1 lớp khá dày đến ngày hôm sau thì lại có. Ở 2 bên lưỡi em bị rộp đỏ và mọc vài mụn khá to. Bây giờ thi thoảng em vẫn bị giật cơ khớp, nó giật khá mạnh có thể nhìn thấy bằng mắt thường. Bắp tay em co giật liên tục nhìn thấy rõ. Đến chiều ngày hôm nay em thấy đau đau ở vùng đùi gần bẹn, em vào nhà tắm xem thì bị rộp đỏ một vết to bằng đồng xu k biết có phải rona không. Khi quan hệ có dùng bcs nhưng k kiểm tra và cũng là lần đầu nên em k biết rõ tình trạng bao như nào. Điều khó hiểu là những triệu chứng của em cứ xuất hiện lần lượt trên cơ thể kể từ tuân thứ 5 sau khi có nguy cơ. Đầu tiên là nổi nốt đỏ ở bàn chân k đau, cũng k ngứa, tiếp đến ho kéo dài khoảng 1 tháng và nổi nốt đỏ ở 2 mu bàn tay. Bị vướng ở họng cảm giác khó nuốt nước bọt, buồn nôn và chán ăn trong khoảng 1 tuần miệng lúc nào cũng khô uống nước liên tục nhưng k hết. Bị nóng đầu khoảng 2 buổi sáng và đau 2 bên nách khoảng 2 tuần. Bị đổ mồ hôi trộm 3 đêm, đổ mồ hôi trán ướt sũng chân tóc trong 2 ngày. Đợt gần đây em lại bị nổi những nốt đỏ li ti k rõ nguyên do ở 2 cánh tay và những nốt mề đay ngữa kinh khủng to bằng đầu đũa nổi khắp người, cơ bắp thì lũng nào cũng co giật. Hiện tại hạch ở hàm cổ phải đã được 2 tuần đã đỡ đau nhưng vẫn vướng, sờ khá to. Ngoài sốt dai dẳng và tiêu chảy ra thì em k còn thiếu triệu chứng gì, em chỉ đi ngoài phân nát thôi chứ k tiêu chảy. Liệu có rủi ro gì trong lúc em dùng bao k, em vẫn đang vô cùng lo lắng vì những chuyện lúc đó có thể mình k biết và tại sao những triệu chứng lạ cứ liên tục kéo đến từ sau khi có nguy cơ mặc dù em đã bớt lo lắng. Mà trước đó em chưa bao giờ bị như vậy nhất là việc những nốt đỏ cứ nổi đi nổi lại trên cơ thể. Em biết là lo lắng cũng chả ích gì vì mọi việc đã xảy ra rồi. Em chỉ mong một phép màu sẽ cứu rỗi cuộc đời của em và gia đình em để em có được một bào học nhớ đời và sâu sắc để em sống tốt hơn bao giờ hết. Con cầu xin

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Meoi's Avatar
    Cảm ơn
    16
    Tui đã 7 tháng rồi mà chưa dám đi xét nghiệm sợ khi phát hiện ra rồi không biết sống sao .Giờ chỉ là sinh viên năm nhất khi bị rông không biết tiên đâu mà điều trị và lấy thuốc

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Meoi Xem bài viết
    Tui đã 7 tháng rồi mà chưa dám đi xét nghiệm sợ khi phát hiện ra rồi không biết sống sao .Giờ chỉ là sinh viên năm nhất khi bị rông không biết tiên đâu mà điều trị và lấy thuốc

Bạn được tư vấn nhiều rồi,bạn đừng kiểu vớ vẩn mà lên nói 7 tháng không dám xét nghiệm,nếu bạn còn lên viết bài làm ảnh hưởng thành viên khác,dù đã được tư vấn nhiều rồi thì Tuanmecsedec khóa nick bạn lại.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Xin chào mn. Thế là đã một năm kể từ cái ngày mà mình tuyệt vọng tuởng chừng như đã kết thúc tất cả, dường như mọi chuyện đã chắc chắn 100%. Đúng tầm h này năm ngoái, ra tết được khoảng 2 tuần là mình bắt đầu có triệu chứng, những triệu chứng rất rõ rệt và mình có tất cả những triệu chứng chỉ điểm của hiv, các bạn có thể đọc lại những bài viết trước của mình để biết những triệu chứng khủng khiếp đến mức nào. Dù lúc đó mình đã được tư vấn là an toàn và bản thân cũng có sử dụng bcs nhưng mình nghĩ k lẽ mình đang khoẻ mạnh kbh bệnh tật mà tự dưng lại xuất hiện những triệu chứng lạ được. Đến nay là đã tròn 1 năm kể từ ngày có nguy cơ, mình đã hết suy sụp sau khoảng vài tháng sống trong lo sợ, đêm về k ngủ đc mà thức cả đêm để lần mò tất cả các diễn đàn, những bài viết, những người có triệu chứng giống mình. Mình thậm chí còn xem kĩ hồ sơ của tất cả những ng có triệu chứng, xem họ xét nghiệm khi nào, kết quả ra sao, bây giờ còn online diễn đàn k. Đến bh tuy mình chưa đi xét nghiệm nhưng mình dám chắc 100% là mình khoẻ mạnh, mình k còn bất cứ triệu chứng nào, cơ thể khoẻ mạnh và đã tăng đc 4kg đến hiện tại là 66kg. Câu hỏi mình đặt ra là hồi đó những triệu chứng ở đâu ra mà có, tại sao lại như vậy mặc dù mình là 1 ng rất lạc quan, tại sao những triệu chứng lạ mà mình chưa mắc bh lại liên tục kéo đến và chỉ mặt vạch tên hiv. Tất cả đều là do tâm lý, khi mình hoang mang lo sợ đọc những bài viết về triệu chứng và hàng ngày săm soi cơ thể thì những triệu chứng lạ lại ngày càng xuất hiện, đến giờ mình vẫn chưa giải thích được tại sao lại có chuyện lạ như thế. Vì mình chỉ nghĩ thôi thì làm sao có thể phát ban, đổ mồ hôi ướt đẫm lưng ban đêm, lưỡi trắng toát dày cộm bợn... Mình vẫn chưa giải thích được chỉ muốn khuyên các bạn là bạn nào đã sử dụng biện pháp an toàn thì nên yên tâm khi đã được tư vấn và cách duy nhất biết mình có nhiễm hay k là xét nghiệm chứ những triệu chứng k nói lên được điều gì chỉ là do đầu óc mình tự tự kỷ ám thị mà ra thôi. Cái này thì có thể lấy ví dụ như nếu mình cứ tự nghĩ rằng mình làm được thì khi bắt tay vào việc tuy chưa làm bh nhưng mình cảm thấy nó rất trôi chảy dễ dàng với mình, hay như người mẹ có con bị kẹt dưới bánh xe tải có thể tay không nhấc bổng cả cái xe tải, sức mạnh của tâm lý là rất lớn nó có thể làm những điều mà bạn k thể tưởng tượng ra trở thành sự thật. Đến đây, mình chúc tất cả các bạn đang có nguy cơ đi xét nghiệm sẽ đều là âm tính, có 1 sức khoẻ thật tốt để có thể học tập và làm việc thật tốt. Chúc các bạn gặp được nhiều thành công và may mắn trong cuộc sống và tránh xa mọi tệ nạn có thể làm hại mình nhé !

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

bạn đã hết chưa

Trích dẫn Gửi bởi xinmotphepmau Xem bài viết
    Hôm nay là tròn 92 ngày kể từ ngày em có nguy cơ. Hôm qua em định đi xét nghiệm nhưng lại chưa dám. Đợt gần đây em cũng bớt lo lắng và để tâm vào công việc nhiều hơn nên cũng bớt những suy nghĩ về hiv nhưng có điều là lưỡi em vẫn bị mảng bám vàng ở cuống lưỡi mặc dù ngày nào em cũng có cạo lưỡi, mảng bám khá dày em k thể cạo hết bằng bàn chải có hôm em dùng tăm xỉa răng để gẩy ra được 1 lớp khá dày đến ngày hôm sau thì lại có. Ở 2 bên lưỡi em bị rộp đỏ và mọc vài mụn khá to. Bây giờ thi thoảng em vẫn bị giật cơ khớp, nó giật khá mạnh có thể nhìn thấy bằng mắt thường. Bắp tay em co giật liên tục nhìn thấy rõ. Đến chiều ngày hôm nay em thấy đau đau ở vùng đùi gần bẹn, em vào nhà tắm xem thì bị rộp đỏ một vết to bằng đồng xu k biết có phải rona không. Khi quan hệ có dùng bcs nhưng k kiểm tra và cũng là lần đầu nên em k biết rõ tình trạng bao như nào. Điều khó hiểu là những triệu chứng của em cứ xuất hiện lần lượt trên cơ thể kể từ tuân thứ 5 sau khi có nguy cơ. Đầu tiên là nổi nốt đỏ ở bàn chân k đau, cũng k ngứa, tiếp đến ho kéo dài khoảng 1 tháng và nổi nốt đỏ ở 2 mu bàn tay. Bị vướng ở họng cảm giác khó nuốt nước bọt, buồn nôn và chán ăn trong khoảng 1 tuần miệng lúc nào cũng khô uống nước liên tục nhưng k hết. Bị nóng đầu khoảng 2 buổi sáng và đau 2 bên nách khoảng 2 tuần. Bị đổ mồ hôi trộm 3 đêm, đổ mồ hôi trán ướt sũng chân tóc trong 2 ngày. Đợt gần đây em lại bị nổi những nốt đỏ li ti k rõ nguyên do ở 2 cánh tay và những nốt mề đay ngữa kinh khủng to bằng đầu đũa nổi khắp người, cơ bắp thì lũng nào cũng co giật. Hiện tại hạch ở hàm cổ phải đã được 2 tuần đã đỡ đau nhưng vẫn vướng, sờ khá to. Ngoài sốt dai dẳng và tiêu chảy ra thì em k còn thiếu triệu chứng gì, em chỉ đi ngoài phân nát thôi chứ k tiêu chảy. Liệu có rủi ro gì trong lúc em dùng bao k, em vẫn đang vô cùng lo lắng vì những chuyện lúc đó có thể mình k biết và tại sao những triệu chứng lạ cứ liên tục kéo đến từ sau khi có nguy cơ mặc dù em đã bớt lo lắng. Mà trước đó em chưa bao giờ bị như vậy nhất là việc những nốt đỏ cứ nổi đi nổi lại trên cơ thể. Em biết là lo lắng cũng chả ích gì vì mọi việc đã xảy ra rồi. Em chỉ mong một phép màu sẽ cứu rỗi cuộc đời của em và gia đình em để em có được một bào học nhớ đời và sâu sắc để em sống tốt hơn bao giờ hết. Con cầu xin
    2 bên rìa lưỡi của mình cũng bị nỗi mụn to bằng đầu đũa cũng được hơn 2 tháng rồi . Lo quá bạn đã bớt triệu chứng này chưa

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    22
    Trích dẫn Gửi bởi xintua Xem bài viết
    2 bên rìa lưỡi của mình cũng bị nỗi mụn to bằng đầu đũa cũng được hơn 2 tháng rồi . Lo quá bạn đã bớt triệu chứng này chưa
    Cái đó là tua lưỡi hay nốt lưỡi bình thường thôi bác à, không phải sùi đâu nhé. Mình đi khám bác sĩ bảo vậy, còn bị chửi cho một chập vì tội đã ham vui mà còn thiếu hiểu biết

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Mình cũng có đi khám da liễu họ nói chờ xem nó phát triển thế nào 3 tháng sau mới tái khám xem phải sùi không nên mình lo nên đi khám bv khác lần này mình khám ko hỏi về sùi mà hỏi về ung thư bs khám bibhf thường ( chỉ soi đèn) cũng nộ mình 1 trận khi mình cố gắng hỏi là bệnh gì . Cái chổ mình mọc là 2 bên rìa lưỡi nơi bộ phận của lưỡi ( bộ phân lá gai lưỡi). Nghe bạn nói mình cũng yên tâm . Tk bạn nhé có gì 2 mình liên lạc trao đổi với nhau nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    22
    Trích dẫn Gửi bởi xintua Xem bài viết
    Mình cũng có đi khám da liễu họ nói chờ xem nó phát triển thế nào 3 tháng sau mới tái khám xem phải sùi không nên mình lo nên đi khám bv khác lần này mình khám ko hỏi về sùi mà hỏi về ung thư bs khám bibhf thường ( chỉ soi đèn) cũng nộ mình 1 trận khi mình cố gắng hỏi là bệnh gì . Cái chổ mình mọc là 2 bên rìa lưỡi nơi bộ phận của lưỡi ( bộ phân lá gai lưỡi). Nghe bạn nói mình cũng yên tâm . Tk bạn nhé có gì 2 mình liên lạc trao đổi với nhau nhé.
    Bác sĩ nói mấy bệnh đó nó phát triển nhanh lắm, với lại không có dễ lây như mình nghĩ đâu. Nếu sùi mào gà là nó phát triển nhanh, sẽ thấy trong người khác thường liền. Còn giang mai thì bác sĩ nói nếu em bị nó sẽ nổi nốt đỏ đầy trên người, em có thể bị sưng hạch và sốt rồi. Những biểu hiện đó gần như là sẽ thấy sau từ 2-3 tuần nếu mình bị nhiễm à.

Thông tin về chủ đề này