Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 34 của 34

Chủ đề: Hỏi về bệnh lậu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn anh Trường Xuân nhiều. Anh Xuân cùng mọi người cho hỏi thêm là có khi nào stress cũng gây ra hiện tượng trên không? Xin cảm ơn nhiều, bạn nào đã trải qua rồi cho xin ít kinh nghiệm nhé.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Lolang0102 Xem bài viết
    Cảm ơn anh Trường Xuân nhiều. Anh Xuân cùng mọi người cho hỏi thêm là có khi nào stress cũng gây ra hiện tượng trên không? Xin cảm ơn nhiều, bạn nào đã trải qua rồi cho xin ít kinh nghiệm nhé.
    Bạn lo lắng thì nên đi khám Bác sĩ chẩn đoán chính xác hơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Bạn lo lắng thì nên đi khám Bác sĩ chẩn đoán chính xác hơn.
    em vẫn rất tin tưởng các anh tư vấn ạ. Hôm nay là ngày thứ 9 từ khi có nguy cơ với lậu nhưng em vẫn chưa thấy tiểu ra máu, mủ ở dương vật thì đã an toàn chưa ạ? Với kinh nghiệm của anh chị thì có trường hợp nào bệnh lậu ủ bệnh lâu khoảng 15 ngày ko ạ? Cảm ơn anh chị nhiều.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Hi anh Tuấn mong anh thông cảm. Cho em hỏi thêm là:

em thì đi tiểu ko mủ hay máu gì cả. Nhưng em lại có cảm giác muốn đi tiểu, mót tiểu, không biết như vậy có làm sao không, liên quan đến bệnh lậu hay các bệnh tình dục khác ko? Em xài pep trio 3 in 1 và thuốc hổ trợ gan được 8 ngày. Cảm ơn anh.
    Tuanmecsedec khẳng định lần cuối là bạn không phải bị lậu.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Chào anh Tuấn!

hôm nay là ngày thứ 9 có nguy cơ. Em không có triệu chứng tiểu mủ hay máu gì. Nhưng em lại có cảm giác mót tiểu và muốn tiểu nhiều lần, mỗi lần đi tiểu thử cố rặn thì nước tiểu vẫn chảy ra. . Em có thử phạch nhẹ lổ sáo ra xem và thấy bên trong nó hơi tím, tái, có màng màng. Rất khó xác định đó là vết lở hoặc là cấu tạo của lỗ sáo như vậy. Mong nhận được lời chia sẻ và tư vấn của anh. Cảm ơn nhiều.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Chủ đề nào mà Tuanmecsedec đã khẳng định lần cuối thì coi như không cần thiết tư vấn nữa.

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Nguy cơ lậu và bệnh chlamydia

Chào các anh chị!

hôm qua em đi khám ở bv da liễu thành phố (nguy cơ sau 10 ngày và sau khi xét nghiệm máu và lấy dịch ở đầu lỗ sáo để xét nghiệm thì đc kết luận âm tính về lậu và chlamydia. Sau đó các bác sĩ tư vấn là tiếp tục lấy dịch ở lỗ sáo để gởi vào sài gòn để dùng phương pháp PCR và nuôi cấy gì đó, hẹn 3-4 hôm sau có kết quả. (Em không đi tiểu ra mủ hay máu)

nguy cơ của em là được GMD os dương vật, dương vật bị trầy xước và hôn môi hôn lưỡi của em chứ em ko có quan hệ âm đạo hay hôn âm đạo gmd. HIV thì được BQT tư vấn là ko có nguy cơ, tuy nhiên em vẫn sử dụng pep (44h) cho chắc ăn luôn.

1/ em xin hỏi lậu và chlamydia vậy em đã an toàn chưa?
    2/ sáng nay (sau nguy cơ 11 ngày) em thấy trên đầu ngón giữa tay trái có nổi 1 số chấm đỏ liti, em cạo mạnh 1 chút thì nó mất đi nhưng có vài chấm nhỏ vẫn còn. Sau khi cà 1 chút thì một bệch dài nổi đỏ lên. Cho em hỏi đó có phải là triệu chứng của giang mai ko? Xin cảm ơn

Cảm ơn
    596
    Chào các anh chị!

hôm qua em đi khám ở bv da liễu thành phố (nguy cơ sau 10 ngày và sau khi xét nghiệm máu và lấy dịch ở đầu lỗ sáo để xét nghiệm thì đc kết luận âm tính về lậu và chlamydia. Sau đó các bác sĩ tư vấn là tiếp tục lấy dịch ở lỗ sáo để gởi vào sài gòn để dùng phương pháp PCR và nuôi cấy gì đó, hẹn 3-4 hôm sau có kết quả. (Em không đi tiểu ra mủ hay máu)

nguy cơ của em là được GMD os dương vật, dương vật bị trầy xước và hôn môi hôn lưỡi của em chứ em ko có quan hệ âm đạo hay hôn âm đạo gmd. HIV thì được BQT tư vấn là ko có nguy cơ, tuy nhiên em vẫn sử dụng pep (44h) cho chắc ăn luôn.

1/ em xin hỏi lậu và chlamydia vậy em đã an toàn chưa?
    2/ sáng nay (sau nguy cơ 11 ngày) em thấy trên đầu ngón giữa tay trái có nổi 1 số chấm đỏ liti, em cạo mạnh 1 chút thì nó mất đi nhưng có vài chấm nhỏ vẫn còn. Sau khi cà 1 chút thì một bệch dài nổi đỏ lên. Cho em hỏi đó có phải là triệu chứng của giang mai ko? Xin cảm ơn
    1/ Lậu và chlamydia bạn yên tâm không bị rồi.
    2/ Giang mai muốn biết phải XN nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    1/ Lậu và chlamydia bạn yên tâm không bị rồi.
    2/ Giang mai muốn biết phải XN nhé.
    1/ Dạ cảm ơn anh Xuan đã giải toả tâm lý cho em. Nhưng em đang phân vân là tại sao các bác sĩ vẫn cứ lấy mẫu gởi vào sài gòn để làm PCR ạ? và có thể cho em biết PP xét nghiệm PCR là gì và độ chính xác được không ạ?

2/ theo như các anh em tư vấn thì tiếp xúc smg ở đâu sẻ lây ở đó, vậy ở tay em nổi như vậy và trong lúc đó tay em ko có cho vào âm đạo của gmd thì liệu em có nguy cơ smg ở tay không ạ? Xin cảm ơn

Cảm ơn
    596
    1/ Dạ cảm ơn anh Xuan đã giải toả tâm lý cho em. Nhưng em đang phân vân là tại sao các bác sĩ vẫn cứ lấy mẫu gởi vào sài gòn để làm PCR ạ? và có thể cho em biết PP xét nghiệm PCR là gì và độ chính xác được không ạ?

2/ theo như các anh em tư vấn thì tiếp xúc smg ở đâu sẻ lây ở đó, vậy ở tay em nổi như vậy và trong lúc đó tay em ko có cho vào âm đạo của gmd thì liệu em có nguy cơ smg ở tay không ạ? Xin cảm ơn
    Thường BS họ hay vẽ ra các khoản khám xét nói là để cho chắc chắn nọ kia, nhưng mục đích là thu tiền của bệnh nhân.

Còn SMG nếu bạn không dùng tay tiếp xúc thì sẽ không có biểu hiệu SMG ở tay.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Thành viên này không cần thiết tư vấn nữa,vì Spam bài dù tư vấn nhiều rồi,nếu còn Spam hỏi vấn đề này nữa thì Tuanmecsedec khóa nick.

Chủ đề: Hỏi về bệnh lậu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Hỏi về bệnh sùi mào gà và giang mai thời kỳ đầu

Nguy của em tính đến nay là được 14 ngày rồi, GMD có OS DV của em trước và hôn lưỡi em sau chứ em không có quan hệ AD cũng như hôn AD của cô ấy nhưng DV em bị trầy xước. Sau đó em được các bác sĩ tư vấn dùng thuốc trio day mỗi ngày 1 viên. 3 ngày trước có bị nổi 1 cái mụn nước ở bên trong môi dưới, nhưng qua hôm sau thì nó dập và hôm sau nữa thì nó lặn đi. Đến hôm nay thì nó nổi thêm mấy cái mụn nước nữa, nó không đau rát ạ (khoảng 7-8 cái) em có chụp hình nhờ mọi người xem thử ạ. Em đang lo lắng quá, không biết liệu em có bị SMG hay GM hay các bệnh tình dục khác không ạ? Nhờ anh em xem và tư vấn giùm em. Xin cảm ơn

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Nguy của em tính đến nay là được 14 ngày rồi, GMD có OS DV của em trước và hôn lưỡi em sau chứ em không có quan hệ AD cũng như hôn AD của cô ấy nhưng DV em bị trầy xước. Sau đó em được các bác sĩ tư vấn dùng thuốc trio day mỗi ngày 1 viên. 3 ngày trước có bị nổi 1 cái mụn nước ở bên trong môi dưới, nhưng qua hôm sau thì nó dập và hôm sau nữa thì nó lặn đi. Đến hôm nay thì nó nổi thêm mấy cái mụn nước nữa, nó không đau rát ạ (khoảng 7-8 cái) em có chụp hình nhờ mọi người xem thử ạ. Em đang lo lắng quá, không biết liệu em có bị SMG hay GM hay các bệnh tình dục khác không ạ? Nhờ anh em xem và tư vấn giùm em. Xin cảm ơn
    Theo như bạn mô tả có thể do uống thuốc phơi nhiễm làm nóng trong sinh nhiệt miệng thôi. Nếu bạn lo lắng bệnh gì thì nên đi khám trực tiếp Bác sĩ chẩn đoán chính xác hơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Theo như bạn mô tả có thể do uống thuốc phơi nhiễm làm nóng trong sinh nhiệt miệng thôi. Nếu bạn lo lắng bệnh gì thì nên đi khám trực tiếp Bác sĩ chẩn đoán chính xác hơn.

Dạ cảm ơn chị đã trả lời giúp em. Em cũng có suy nghĩ giống chị vì hôm nay em đã ún được 13 viên rồi, em thấy hơi thở em rất nóng khi uống thuốc chị ạ. Theo kinh nghiệm của chị thì cái này có phải là biểu hiện của sùi mào gà hay giang mai gì không ạ?

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này