Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Xét nghiệm HIV và viêm gan B có liên quan đến độ tuổi không ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.

Xét nghiệm HIV và viêm gan B có liên quan đến độ tuổi không ?

Cách đây mấy ngày mình có xét nghiệm HIV và viêm gan B. Kết quả HIV âm tính; HBsAg âm tính 0.27, Anti HBs dương tính 19.08. Vấn đề mình muốn hỏi là khi đăng ký xét nghiệm có cần khai đúng năm sinh không ? Lúc đăng ký mình ghi năm sinh thật là 1977, tức là 40 tuổi, nhưng lúc nhập thong tin cô nhân viên nhầm thế nào đó mà ra là mình 18 tuổi. Sau khi lấy máu thì mình mới phát hiện ra năm sinh bị sai, mình có nói và cô ấy có sửa lại nhưng mình không biết ở phòng xét nghiệm có nhận được thông tin đã sửa lại hay không. Vậy nếu số tuổi của mình từ 40 thành 18 thì kết quả xét nghiệm HIV và viêm gan B có bị sai lệch hay không ?
    Cảm ơn các anh chị và các bạn !
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi SonSG Xem bài viết
    Cách đây mấy ngày mình có xét nghiệm HIV và viêm gan B. Kết quả HIV âm tính; HBsAg âm tính 0.27, Anti HBs dương tính 19.08. Vấn đề mình muốn hỏi là khi đăng ký xét nghiệm có cần khai đúng năm sinh không ? Lúc đăng ký mình ghi năm sinh thật là 1977, tức là 40 tuổi, nhưng lúc nhập thong tin cô nhân viên nhầm thế nào đó mà ra là mình 18 tuổi. Sau khi lấy máu thì mình mới phát hiện ra năm sinh bị sai, mình có nói và cô ấy có sửa lại nhưng mình không biết ở phòng xét nghiệm có nhận được thông tin đã sửa lại hay không. Vậy nếu số tuổi của mình từ 40 thành 18 thì kết quả xét nghiệm HIV và viêm gan B có bị sai lệch hay không ?
    Cảm ơn các anh chị và các bạn !

Cái chuyện nhầm lẫn tuổi thì bạn hỏi trực tiếp nơi xét nghiệm,ở đây ai mà biết được bạn.Nếu bạn lo sợ kết quả đó nhầm lẫn của người khác thì bạn có quyền yêu cầu chứng minh hoặc bạn có thể góp ý nơi bạn xét nghiệm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh Tuanmecsedec hiểu lầm ý em hỏi rồi. Em không nói tới việc nhầm lẫn với bệnh nhân khác. Em muốn nói đến kỹ thuật làm xet nghiệm.
    Ví dụ bác sĩ khi cho bệnh nhân tiêm ngừa hoặc uống thuốc thì cần biết độ tuổi của bệnh nhân để đưa ra liều lượng thích hợp, nếu thông tin về độ tuổi bị sai thì có thể liều lượng bị sai. Vậy nhân viên phòng xét nghiệm có cần biết độ tuổi của bệnh nhân để thực hiện thao tác xét nghiệm không ? Nếu thông tin về độ tuổi bị sai thì kết quả xét nghiệm có bị sai không ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Anh Tuanmecsedec hiểu lầm ý em hỏi rồi. Em không nói tới việc nhầm lẫn với bệnh nhân khác. Em muốn nói đến kỹ thuật làm xet nghiệm.
    Ví dụ bác sĩ khi cho bệnh nhân tiêm ngừa hoặc uống thuốc thì cần biết độ tuổi của bệnh nhân để đưa ra liều lượng thích hợp, nếu thông tin về độ tuổi bị sai thì có thể liều lượng bị sai. Vậy nhân viên phòng xét nghiệm có cần biết độ tuổi của bệnh nhân để thực hiện thao tác xét nghiệm không ? Nếu thông tin về độ tuổi bị sai thì kết quả xét nghiệm có bị sai không ?
    À !!! Cái này thì không cần bạn,vì tiêm ngừa như nhau.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

SonSG (31-03-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vậy khi mình dăng ký xét nghiệm HIV và viêm gan B thì khai năm sinh bao nhiêu cũng được, cái này không liên quan đến kết quả có phải không ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Vậy khi mình dăng ký xét nghiệm HIV và viêm gan B thì khai năm sinh bao nhiêu cũng được, cái này không liên quan đến kết quả có phải không ?

Đúng rồi bạn.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

SonSG (31-03-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vậy là em yên tâm rồi. Cảm ơn anh Tuanmecsedec và ban quản trị diễn đàn. Chúc mọi người luôn gặp những điều tốt đẹp trong cuộc sống :)

10. Những thành viên đã cảm ơn SonSG cho bài viết này:

Tuanmecsedec (31-03-2017)

Thông tin về chủ đề này