Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Kết quả xét nghiệm hiv tại hoàn mỹ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Kết quả xét nghiệm hiv tại hoàn mỹ

cách đây 2 hôm em có đi xét nghiệm HIV tại hoàn mỹ sau 8 tuần tiếp xúc với nguy cơ. bác sĩ bảo mình test anti HIV (elisa ). 1,5h sau thì có kết quả.
    kết quả như hình, mấy anh có thể giúp em coi đó phải là xét nghiệm combi ko, kết quả, loại sinh phẩm đó có ok ko?
    tải hình mãi ko được nên em ghi ra: tên xét nghiệm: anti-HIV elisa , kêt quả : NEG 0.07 , trị số tham chiếu Negative <1 ,phương pháp xét nghiệm : CMIA/Abbott , SOP : QTXN-MD-5.5.21 .
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi quehuong Xem bài viết
    cách đây 2 hôm em có đi xét nghiệm HIV tại hoàn mỹ sau 8 tuần tiếp xúc với nguy cơ. bác sĩ bảo mình test anti HIV (elisa ). 1,5h sau thì có kết quả.
    kết quả như hình, mấy anh có thể giúp em coi đó phải là xét nghiệm combi ko, kết quả, loại sinh phẩm đó có ok ko?
    tải hình mãi ko được nên em ghi ra: tên xét nghiệm: anti-HIV elisa , kêt quả : NEG 0.07 , trị số tham chiếu Negative <1 ,phương pháp xét nghiệm : CMIA/Abbott , SOP : QTXN-MD-5.5.21 .
    Đây là phương pháp miễn dịch hóa phát quang (CMIA) của hãng Abbott thế hệ thứ 4 tìm kháng thể và kháng nguyên.

Thông tin về kỹ thuật xét nghiệm.

Yêu cầu XN Ghi chú Kỹ thuật Độ nhạy
    Miễn Dịch: Các XN này thuộc nhóm miễn dịch, một cơ chế giúp cơ thể tự sửa chữa cũng như tự loại bỏ các chất lạ xâm nhập cơ thể
    *K/T xét nghiệm
    Axsym HIV1/2 Go Test của Abbott thế hệ thứ 3 EIA Cao, các thống kê cho thấy cho DT sớm hơn Serodia và xác định cả HIV Type 1 và 2
    ARC HIV Ag/Ab Test của Abbott Duo thế hệ thứ 4 CMIA (chemiluminescent microparticle immunoassay) Độ nhạy cao hơn các test elisa Antibody chuẩn
    Determine HIV Test nhanh sàng lọc EIA Độ nhạy báo cáo có thể đạt 100%, để loại trừ âm tính giả

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi quehuong Xem bài viết
    Sau nguy cơ 8 tuần thì phương pháp nào cũng có giá trị rất cao. Với kết quả 8 tuần âm tính thì bạn yên tâm, XN chốt ở tuần 12 cho đủ thủ tục thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    dạ thế thì em yên tâm rồi. cảm ơn mấy anh nhiều nhé.

Thông tin về chủ đề này