Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Tam sự của 1 người

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Tam sự của 1 người

Chào các thành viên . Và bqt
    Bài viết này e k biết viết vào chủ đề nào cho đúng mong anh tuấn đừng band em
    Sau đây là câu chuyện có thật là của riêng mình... Và những ai đã quan hệ khong an toàn với một người lạ như minh .. Tuy mình văn thơ k hay cho lắm.. Mong các thành viên ghé ngang và đọc sẽ hiểu.. Cho mình và câu chuyện
    Mình tên phong . Lớn lên ở vùng 7 núi. Đó là tỉnh . An giang , và lên sài gòn lập nghiệp, đi làm như bao người khác, cũng có yêu và quen 1 người con gái ở sài thành.. Va nhà cửa của em ấy ở đây.. Chúng mình tìm hiểu nhau . Và sau nhiều lần nói chuyện, cũng biết em ấy lớn hơn mình 2 tuổi. Ông bà ta hay nói.Nhất gAi lớn 2 nhì trai lớn 1 .. Và em ấy đã có 1 đời chồng và có 1 con
    Tâm sự với em dc 1 tháng cũng hiểu đc phần nào về gia cảnh của e ... Nên cũng phần nào yêu em nhiều hơn... Và 1 ngày đẹp trời rủ em đi xem phim ... Tới tối về trễ nên cũng ngủ lại với mìnhkhách sạn ... Mình thì ở trọ q12 em ấy thì ở q9 ... Qua 1 lần công tác ở q9 nên quen dc em
    Em ngủ lại với mình tầm sự thâu đêm và rồi cũng có chuyện đo sãi ra (quan hệ ) chúng không dùng bcs .. sau 1 đêm đó 2 đưa k ngủ nc hoài tới sáng. Và minh cũng đưa em về vì mình phải dậy sớm đi làm
    Và tối đến cũng nói chuyện như mọi ngay .. 2 ngay sau em cho mình biết và cũng nói thật với mình lý do sao ly dị với chồng... Em cho mình biết 1 tin động trời là em bị (hiv) từ chồng cũ .. Lúc đầu mình không tin và tưởng nói giỡn. Em ấy cũng nói thật em bị (hiv) Mình nghe xong tinh thần hụt hẫn và e ấy cũng đã uống AVR dc 3 năm ... Và nghe xong cũng đã qua 72 giờ vàng rồi .. . Sáng hôm sau đi xn ở bv nhiệt đới và cũng tầm sự với bs bị bs mắng cho 1 câu biết người đó hiv mà vẫn qh đúng là điếc không sợ súng.. Và kết quả là âm tính.. Bs bv bảo là 1 tháng sau xn lại
    Trong vòng 1 tháng đó. Tinh thần lẫn thế chất xuống trầm trọng.. Chán đời. Nản ăn k muốn gặp ai .. Tương lai không nghĩ tới nữa... Đi làm về là ở trong phòng miết ăn k ngon đối k biết đối. Sục ký trầm trọng.. Mình phải đếm từng ngày từng ngày 1 .. Mình phải uống thuốc trong vòng 1 tháng ngày nào cũng uống. Uống đến nỗi mà ngáng .. Đâu phải uống vậy là xong đâu 1 ngày uống 2 lần đúng giờ . Uống xong cảm giác như bị say rượu vậy.. Uống đến ngày 12 .. Mình muốn tự tử lắm. Cái cảm giác đó rất là khó chịu.. Và rồi cũng suy nghĩ còn gia đình ở quê chờ tiền mình gửi về hàng tháng ... NHo cha và nhớ mẹ . Cũng có động lực để bước típ và rồi đến ngày. 23 cũng gần đến ngày mình xn lại. Cũng phải nổ lực hết sức . Hiazzzz và các bạn biết không đến ngày đi xn 1 mình đợi xn lấy kết quả là 1 tiếng.. Minh điu 1 tiếng như dài cả 1 thế kỷ . Âu lo chẳng chừ ... Và kết quả xn lại là âm tính... Minh vui mừng suýt ... cuộc đời lại vui trở lại.. Minh cũng ăn chay đúng 1 tháng
    Và câu chuyện của mình đã hết
    Đây cũng là 1 bài học cho mình và các bạn... Hãy yêu những gì mình có và tốt nhất quan hệ là phai

Dùng bcs tốt cho mình và cho người khác
    Các bạn hãy cho mình ý nghĩ như mình vừa chảy qua như từ 1 vực thẳm ngôi lên

Thân chào ban quảng trị và Anh Tuấn
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn Anphan222 cho bài viết này:

sadlove (09-02-2020)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Sao trường hợp này may mắn vậy

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. bluewiskey's Avatar
    Cảm ơn
    30
    Thiệt hay chơi vậy bạn qh như vậy cũng không sao à. Bệnh này khó hiểu quá. Tình huống này đợi chú tuấn mực giải thích cho hiểu thôi mơ hồ quá
    Lần sửa cuối bởi bluewiskey, ngày 21-05-2017 lúc 11:16.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi cuongnguyen22051989@gmail Xem bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi bluewiskey Xem bài viết
    Thiệt hay chơi vậy bạn qh như vậy cũng không sao à. Bệnh này khó hiểu quá. Tình huống này đợi chú tuấn mực giải thích cho hiểu thôi mơ hồ quá

Trên thực tế có những cặp vợ chồng trái dấu (tức vợ bị chồng không bị và ngược lại) QHTD không an toàn với nhau nhiều thời gian nhưng vẫn không lây nhiễm cho nhau, những trường hợp may mắn như vậy cũng không có nhiều lắm, bởi có người thuộc diện miễn nhiễm với HIV, và với HIV để lây nhiễm cần phụ thuộc rất nhiều yếu tố hợp lại, nên khi một trường hợp có nguy cơ thì có hai khả năng là người đó nhiễm hoặc người đó không nhiễm (tức 50/50), chứ không phải 100% sẽ nhiễm. Các bạn có thể tham khảo thêm trong chủ đề dưới đây:

Chủ đề: Tôi không biết xác xuất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm.

Tôi nói thêm về NCH đang điều trị ARV: Khi NCH được điều trị ARV mức CD4 đạt từ 500 trở lên, tải lượng virus dưới ngưỡng phát hiện thì giảm tối thiểu sự lây nhiễm cho người khác.

Tôi đã từng được tập huấn tại TTPCHIV của tỉnh, ông Phó Giám đốc Trung tâm phát biểu thẳng tưng là những người có HIV được điều trị ARV có CD4 từ 500 trở lên và tải lượng virus dưới ngưỡng phát hiện thì KHÔNG CÒN KHẢ NĂNG LÂY NHIỄM CHO NGƯỜI KHÁC. Như vậy có thể thấy kết quả của việc điều trị ARV giúp tránh lây lan trong xã hội là đáng kể.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi cuongnguyen22051989@gmail Xem bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi bluewiskey Xem bài viết
    Chuyện này là bình thường,vì trên thực tế có nhiều cặp vợ chồng sống với nhau nhiều năm,dù 1 trong 2 người có HIV mà vẫn không lây nhiễm cho nhau,thậm chí còn sanh con khỏe mạnh bình thường.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này