Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 68

Chủ đề: Quan hệ đồng tính 3 tháng mới phát hiện bạn tình có HIV

danhmattuonglai
    Guest
    Em thành thật cảm ơn anh songchungvoi_HIV, đọc bài của anh mà em xúc động chảy nước mắt thật sự, anh rất hiểu tâm lý người đang trong nguy cơ rất rất cao và bạn tình là người đã có H+ thật sự, em rất đau khổ và dằn vặt. em cũng trình bày vấn đề gặp phải rất chi tiết. nhưng nếu phần trình bày của em làm cho 1 số bạn (ít thôi) hiểu nhầm thì em xin anh Tuấn có thể xóa dùm bài viết của em, vấn đề em được đa số anh chị chia sẽ em đã thông phần lớn rồi, nếu có gì lăn lăng nữa thì em sẽ tạo topic khác nhờ giúp đỡ. em không muốn làm hoang mang người khác. em thành thật cảm ơn các anh chị đã tư vấn giúp em trong thời gian qua. em chúc anh chị nhiều sức khỏe. Thân mến!

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi danhmattuonglai Xem bài viết
    Em thành thật cảm ơn anh songchungvoi_HIV, đọc bài của anh mà em xúc động chảy nước mắt thật sự, anh rất hiểu tâm lý người đang trong nguy cơ rất rất cao và bạn tình là người đã có H+ thật sự, em rất đau khổ và dằn vặt. em cũng trình bày vấn đề gặp phải rất chi tiết. nhưng nếu phần trình bày của em làm cho 1 số bạn (ít thôi) hiểu nhầm thì em xin anh Tuấn có thể xóa dùm bài viết của em, vấn đề em được đa số anh chị chia sẽ em đã thông phần lớn rồi, nếu có gì lăn lăng nữa thì em sẽ tạo topic khác nhờ giúp đỡ. em không muốn làm hoang mang người khác. em thành thật cảm ơn các anh chị đã tư vấn giúp em trong thời gian qua. em chúc anh chị nhiều sức khỏe. Thân mến!
    Bạn còn thắc mắc,cứ việc vào chủ đề này post tiếp.Vì các chủ đề hiện có trong diễn đàn là TƯ LIỆU TÀI SẢN CỦA DIỄN ĐÀN để cho người đến sau tìm hiểu.

3. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Wiken (18-11-2013)

danhmattuonglai
    Guest
    Dạ, em hiểu rồi. tại em ngại sợ mình diễn đạt không tốt làm người khác hiểu nhầm rồi hoang mang thôi. Vậy cảm ơn anh rất nhiều.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Dạ, em hiểu rồi. tại em ngại sợ mình diễn đạt không tốt làm người khác hiểu nhầm rồi hoang mang thôi. Vậy cảm ơn anh rất nhiều.
    Em đừng buồn nhé, em thông cảm cho các bạn, vì họ mỗi khi nghe ai báo DT cho test nhanh rồi sao đó AT và lại DT là họ xoắn như óc vít ấy, em hãy cố gắng lo cho sức khỏe và dùng PEP cho đúng giờ để đảm bảo thành công, đừng lo lắng mà làm hưởng hưởng trẽ giờ PEP đấy, nhớ là PEP không được phép trễ quá 3 lần trong 28 ngày và mỗi lần trễ không quá từ 1 đến 2 giờ. Tuân thủ nghiêm ngặc là yếu tố quan trọng giúp cho thành công trong điều trị PEP

6. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

danhmattuonglai
    Guest
    dạ, em cảm ơn anh. em xong PEP được 2 tuần rồi anh à, không có trẽ giờ. em chỉ sợ những nguy cơ trước nguy cơ cuối của em 1 tuần thôi. anh tâm lý và đôi lúc rất hài hước và vui tính làm người ta cũng nhẹ đi phần nào.

Cảm ơn
    2,578
    dạ, em cảm ơn anh. em xong PEP được 2 tuần rồi anh à, không có trẽ giờ. em chỉ sợ những nguy cơ trước nguy cơ cuối của em 1 tuần thôi. anh tâm lý và đôi lúc rất hài hước và vui tính làm người ta cũng nhẹ đi phần nào.
    Haha, anh là người trong cuộc mà, anh luôn hiểu rõ tâm trạng của các bạn, ai như thế nào? tính tình ra sao, dù anh chưa hề gặp mặt, nhưng anh hiểu cả. Ngày trước anh còn làm ở MK, Bn gặp anh mà không cười mới lạ, anh luôn mang lại niềm vui cho họ, đây là quan điểm của anh, nhằm giúp cho họ tự tinh bước vào một OPC, và xem nơi đó là ngôi nhà thứ 2 của mình, nếu không nắm bắt được yếu tố ấy thì không thể tiếp cận được họ, Luôn phải tạo cho họ cảm thấy bình an mỗi khi gặp anh thì anh mới chăm sóc và nắm rõ tình hình họ sống ra sao, gia đình thế nào, chuyện vợ chồng, người yêu, công việc...Nghề tham vấn viên là vậy em àh, và đôi lúc tụi anh ví mình là một cái thùng "rác" vì mỗi ngày phải nghe biết bao nhiêu tâm sự vui buồn của họ. Nhưng không hề mềm lòng để họ dẫn mình theo chiều hướng u buồn mà phải biết lèo lái họ và làm cho họ quay về với thực tại. Và phải làm sao cho họ nhận ra rằng họ vẫn có giá trị cho cuộc sống, cho XH, cho cộng đồng. Và cho họ nhận ra trước kia họ thế nào thì giờ dù họ ra sao họ vẫn là họ, Họ vẫn còn giá trị trong cuộc sống, tàn nhưng không phế

9. Có 3 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Wiken (18-11-2013)

danhmattuonglai
    Guest
    "HIV đâu có răng mà cắn thủng BCS chui vào" em đọc câu này của anh tư vấn cho bạn kia em mắc cười quá, giảm stress luôn rồi. hi hi.

11. Có 2 người đã cảm ơn danhmattuonglai cho bài viết bổ ích này:

songchungvoi_HIV (16-11-2013),Wiken (18-11-2013)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Xong pep 2 tuần và ko trễ giờ là ok rồi, cứ yên tâm chờ ngày xn bạn nhé.

13. Có 2 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

Wiken (18-11-2013)

danhmattuonglai
    Guest
    Mà chị Hà ơi! em có đọc trên diễn đàn nói rằng khi QHTD hậu môn mà người nhận sẽ có nguy cơ cao hơn hả chị, và trong lúc QH nếu không trầy sướt thì cũng ít khả năng bị lây phải không chị. Nếu áp dụng vào trường hợp của em: trong 3 tháng QHTD với bạn có H+ (mới biết sau lần QH cuối), em luôn luôn là người cho, sau khi QH xong em có rửa DV dưới vòi nước chảy và ko có cảm giác bị rát gì hết, với lại lúc QH thì có hôn sâu trong miệng nhưng em ko có ngậm DV của bạn ấy, nói chung là em ko có chạm vào tinh dịch của bạn ấy. với lại khi đưa DV vàu HM cũng thấy dễ chứ không có cảm giác bị vướng hay bị rách vùng ngoài HM (còn bên trong em ko biết). như vậy theo kinh nghiệm của chị và các anh từng tư vấn, em có thể hy còn một chút nào để có cơ hội sửa sai về cái nguy cơ rất rất cao của em ko à. em cảm ơn.

danhmattuonglai
    Guest
    à, em quên, em sợ là sợ những nguy cơ trong 3 tháng QH thường xuyên mà ko có dùng PEP đó, vì em QH mõi tuần 1 - 2 lần, như vậy lần kế cuối 1 tuần trở về trước em sơ bị mà cơ thể chưa sx đủ kháng thể nên xn âm tính, chứ còn nguy cơ cuối có dùng PEP thì em yên tâm rồi.

Cảm ơn
    2,578
    Mà chị Hà ơi! em có đọc trên diễn đàn nói rằng khi QHTD hậu môn mà người nhận sẽ có nguy cơ cao hơn hả chị, và trong lúc QH nếu không trầy sướt thì cũng ít khả năng bị lây phải không chị. Nếu áp dụng vào trường hợp của em: trong 3 tháng QHTD với bạn có H+ (mới biết sau lần QH cuối), em luôn luôn là người cho, sau khi QH xong em có rửa DV dưới vòi nước chảy và ko có cảm giác bị rát gì hết, với lại lúc QH thì có hôn sâu trong miệng nhưng em ko có ngậm DV của bạn ấy, nói chung là em ko có chạm vào tinh dịch của bạn ấy. với lại khi đưa DV vàu HM cũng thấy dễ chứ không có cảm giác bị vướng hay bị rách vùng ngoài HM (còn bên trong em ko biết). như vậy theo kinh nghiệm của chị và các anh từng tư vấn, em có thể hy còn một chút nào để có cơ hội sửa sai về cái nguy cơ rất rất cao của em ko à. em cảm ơn.
    Chuyện nhận và cho của TGT3 hầu như bên 8 cân, người nửa lạng. Trường hợp của bạn lại khác. Bạn quan hệ với người có HIV, thì nguy cơ bạn cao dù bạn là người cho.

17. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Wiken (18-11-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Mà chị Hà ơi! em có đọc trên diễn đàn nói rằng khi QHTD hậu môn mà người nhận sẽ có nguy cơ cao hơn hả chị, và trong lúc QH nếu không trầy sướt thì cũng ít khả năng bị lây phải không chị. Nếu áp dụng vào trường hợp của em: trong 3 tháng QHTD với bạn có H+ (mới biết sau lần QH cuối), em luôn luôn là người cho, sau khi QH xong em có rửa DV dưới vòi nước chảy và ko có cảm giác bị rát gì hết, với lại lúc QH thì có hôn sâu trong miệng nhưng em ko có ngậm DV của bạn ấy, nói chung là em ko có chạm vào tinh dịch của bạn ấy. với lại kh7i đưa DV vàu HM cũng thấy dễ chứ không có cảm giác bị vướng hay bị rách vùng ngoài HM (còn bên trong em ko biết). như vậy theo kinh nghiệm của chị và các anh từng tư vấn, em có thể hy còn một chút nào để có cơ hội sửa sai về cái nguy cơ rất rất cao của em ko à. em cảm ơn.
    Hậu môn ko phải là chức năng sinh dục; khi quan hệ sẽ bị trầy xước nên dễ lây nhiễm hiv. Và os có nguy cơ mắc các bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan b.

19. Có 2 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

Wiken (18-11-2013)

danhmattuonglai
    Guest
    Dạ, em hiểu rồi, tại em đọc thông tin chưa hiểu nên hỏi vậy thôi. em cảm ơn và chúc anh "vui tính" 1 ngày chủ nhật thoải mái và hạnh phúc nhé. chào anh

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ, em hiểu rồi, tại em đọc thông tin chưa hiểu nên hỏi vậy thôi. em cảm ơn và chúc anh "vui tính" 1 ngày chủ nhật thoải mái và hạnh phúc nhé. chào anh

MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết

22. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

danhmattuonglai
    Guest
    Dạ, Chị Hà ơi, tại em đọc thông tin trên mạng nên hỏi vậy thôi, chị tư vấn em hiểu rồi. em cám ơn chị

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ, Chị Hà ơi, tại em đọc thông tin trên mạng nên hỏi vậy thôi, chị tư vấn em hiểu rồi. em cám ơn chị
    ok hiểu là tốt rồi.

25. Có 2 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

Wiken (18-11-2013)

Cảm ơn
    2,578
    Tình trạng sức khỏe và CD4 của bạn tình bạn ra sao rùi?

27. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Mới hoanggiangst88's Avatar
    Cảm ơn
    11
    Mình chỉ có thể cầu nguyện phật dược sư lưu ly như lai quang phật giúp bạn. Mong bạn âm tính và bình an !

29. Có 3 người đã cảm ơn hoanggiangst88 cho bài viết bổ ích này:

binhminh01 (01-03-2014),Wiken (18-11-2013)

danhmattuonglai
    Guest
    Dạ, em vừa từ TPHCM về online liền, Bạn em chưa có kết quả CD4, bữa đó BV Phạm Ngọc Thạch lấy máu xn và chụp hình phổi, thử đàm. Họ kêu xong rồi về đi, kết quả họ sẽ tự chuyễn qua phòng khám mà mình đã đăng ký điều trị, còn phòng khám nói có kq quả các anh chị sẽ điện thoại cho bạn mình, thấy họ giúp đỡ như vậy cũng giống như các anh chị trên diễn đàn làm cho con người cảm thấy ấm áp và gần gũi hơn. Mình cũng cảm ơn bạn hoanggiangst88 rất nhiều nhé, cũng mong là vậy mà sao mong manh quá.

31. Những thành viên đã cảm ơn danhmattuonglai cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (18-11-2013)

Thành Viên Chính Thức namhaysongtot's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Không bít làm gi hơn chỉ cung cấp cho bạn một thông tin nho nhỏ là dùng Pep đúng và đủ thì âm tinh rất cao và theo thống kê hầu như trên diễn đàn chưa có ca nào thất bại.

33. Những thành viên đã cảm ơn namhaysongtot cho bài viết này:

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này