Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: A/c tư vấn giúp về việc đổi giờ uống thuốc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

A/c tư vấn giúp về việc đổi giờ uống thuốc

Xin chào mọi người,
    Hôm nay mình mới uống Arv 1F lần đầu tiên lúc 17h55..
    Do tính chất công việc nên mình uống giờ này.
    Do hay tiếp khách từ 8h nên hay dùng bia, nên mình dùng 17h55 để cách sau đó 2 tiếng mình uống bia nó sẽ ko ảnh hưởng đến thuốc nhưng uống vào là chóng mặt, lừ đừ..
    Vậy cho mình hỏi nếu như bia ko ảnh hưởng đến thuốc thì ví dụ bây giờ mình đổi qua uống thuốc lúc 11h30 có sao ko vì mình chỉ mới uống 1 viên và bác sĩ nói nếu ko dc giấc 17h55 thì đổi giờ.
    Nếu đổi qua được lúc 11h30 thì sau này mình tiếp khách về nếu có nồng độ bia trong người thì có ảnh hưởng gì đến thuốc không?? Thuốc có mất tác dụng ko, bác sĩ nói là sợ thuốc mất tác dụng và phản thuốc, đọc diễn đàn thì thấy mn nói ko ảnh hưởng ..
    Thêm một trường hợp là nếu như mình tiếp khách ví dụ từ 8h-11h30 chưa xong, nhưng mình lén uống đúng giờ và sau khi uống xong như vậy nếu dùng bia liền nữa thì có sao ko? ( Trường hợp này mình sẽ hạn chế ko để xảy ra, mình muốn hỏi cho biết )
    Minh xin câm ơn
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Trrruunngg Xem bài viết
    Xin chào mọi người,
    Hôm nay mình mới uống Arv 1F lần đầu tiên lúc 17h55..
    Do tính chất công việc nên mình uống giờ này.
    Do hay tiếp khách từ 8h nên hay dùng bia, nên mình dùng 17h55 để cách sau đó 2 tiếng mình uống bia nó sẽ ko ảnh hưởng đến thuốc nhưng uống vào là chóng mặt, lừ đừ..
    Vậy cho mình hỏi nếu như bia ko ảnh hưởng đến thuốc thì ví dụ bây giờ mình đổi qua uống thuốc lúc 11h30 có sao ko vì mình chỉ mới uống 1 viên và bác sĩ nói nếu ko dc giấc 17h55 thì đổi giờ.
    Nếu đổi qua được lúc 11h30 thì sau này mình tiếp khách về nếu có nồng độ bia trong người thì có ảnh hưởng gì đến thuốc không?? Thuốc có mất tác dụng ko, bác sĩ nói là sợ thuốc mất tác dụng và phản thuốc, đọc diễn đàn thì thấy mn nói ko ảnh hưởng ..
    Thêm một trường hợp là nếu như mình tiếp khách ví dụ từ 8h-11h30 chưa xong, nhưng mình lén uống đúng giờ và sau khi uống xong như vậy nếu dùng bia liền nữa thì có sao ko? ( Trường hợp này mình sẽ hạn chế ko để xảy ra, mình muốn hỏi cho biết )
    Minh xin câm ơn
    Bạn có thể đổi sang giờ thuận tiện với bạn, sau khi chọn được giờ thích hợp thì bạn tuân thủ uống cố định giờ đó.

Về rượu bia thì không ảnh hưởng tác dụng của thuốc, rượu bia chỉ hại gan nên BS luôn khuyên dùng hạn chế rượu bia và các chất kích thích, bởi khi uống ARV nhà máy gan đã phải làm việc hết công suất rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vậy nếu hôm nay mình đã uống lúc 17h55 lần đầu tiên thì từ ngày mai mình uống 11h30 tối có ảnh hưởng gì đến việc điewuf trị và kháng thuốc ko? Mình lo quá.. Có cần báo với bác sĩ điều trị ko?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Vậy nếu hôm nay mình đã uống lúc 17h55 lần đầu tiên thì từ ngày mai mình uống 11h30 tối có ảnh hưởng gì đến việc điewuf trị và kháng thuốc ko? Mình lo quá.. Có cần báo với bác sĩ điều trị ko?
    Bạn mới uống nên đổi giờ uống không ảnh hưởng gì cả. Bạn cần đổi thì cứ đổi đi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Bạn đổi không ảnh hưởng điều trị bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này