Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Sắp có vắc xin ngừa HIV hiệu quả

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664

Sắp có vắc xin ngừa HIV hiệu quả

Sắp có vắc xin ngừa HIV hiệu quả

Thứ ba 30/05/2017 17:20

Theo Remedium, một loại vắc xin ADN có tên Pennvax-GP đạt được hiệu quả chống lây nhiễm HIV.

Ảnh minh họa

Công ty Inovio đã công bố dữ liệu từ kết quả các thử nghiệm lâm sàng giai đoạn đầu tiên. Như vậy, chẳng bao lâu nữa vắc xin sẽ được thử nghiệm lâm sàng tiếp theo và có thể được tung ra thị trường.

Các nhà nghiên cứu đã thử nghiệm vắc xin cùng với interleukin-12 (IL-12 - hoạt hóa miễn dịch tế bào). Sự kết hợp này mang lại một đáp ứng miễn dịch tế bào và tăng biểu hiện của các tế bào CD4+ hoặc CD8+ ở 71 trong số 76 bệnh nhân. Điều đó có nghĩa là hiệu quả của vắc xin đạt 93%. Nhưng đáp ứng miễn dịch dịch thể (hoạt hóa tế bào B) đã được ghi nhận ở 94% tình nguyện viên tham gia thử nghiệm vắc xin.

Các cuộc thử nghiệm trên người đã được Viện Dị ứng và bệnh truyền nhiễm quốc gia Mỹ (NIAID) hỗ trợ. Đồng thời, NIAID cũng tổ chức nghiên cứu thực địa chế độ tiêm chủng đặc biệt chống lây nhiễm HIV. Thử nghiệm đã được tiến hành trên 5.400 người ở Cộng hòa Nam Phi với việc tiêm vắc xin thử nghiệm và tiêm thêm liều tăng cường hiệu quả vắc xin.

Theo SK&ĐS
    ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    mình cũng muốn biết thêm thông tin giống b ở trên

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hung576 Xem bài viết
    mình cũng muốn biết thêm thông tin giống b ở trên
    Vắc xin Ngừa hiv thì có nghĩa là ngăn ngừa hiv cho người ko nhiễm hiv . Chứ ko phải là thuốc chữa trị hiv bạn nhé. Cũng giống như vắc xin ngừa bại liệt cho trẻ chưa bại liệt. Chứ ko có chữa hết bại liệt

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình ko mong vacxin tiêu diệt hiv lắm, hiv giúp mình sống tốt hơn và ko ngừng phấn đấu để tiến bộ, chỉ mong có vacxin tháng chích 1 lần hay 1 tuần uống 1 viên là được

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Vaccine có thể ko trị hết hiv, nhưng chí ít nó sẻ giúp chúng ta ko bị tiến triển đến Aids. Dù có virút trong người, kiểu như bị cảm thôi.

Thông tin về chủ đề này