Kết quả 1 đến 19 của 19

Chủ đề: Cảm giác này phải làm sao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Cảm giác này phải làm sao.

Hôm tuần vừa rồi em có ý định đi pttm , sau khi làm xét nghiệm song thì bên tmv kêu em lên viện pastuer để làm xêt nghiệm lại. Họ ko nói gig cả nói em nên đi làm xn lại. Lúc đó thật sự khủng hoảng lắm, em ko biết mình bị gì, sau đó em về thẳng nhà mà ko dám đi làm xét nghiệm. Sau ba ngày nằm vật vựa gì lo sợ em củng cắn răn mạnh mẽ để đi làm xét nghiệm.

Bây giờ trong lòng đang ngổng ngang, đợi chờ kết quả 24/07 mới có, tâm lí em cực kì khủng hoảng, lúc chưa xảy ra vụ việc này e rất thoải mái ăn uống ngủ nghỉ ngon lắm, nhưng từ bửa đó tới nay em ko thể nuốt nổi đồ ăn, chỉ uống nước cầm chừng. Ăn cứ nghẹn nghẹn cổ họng, đêm về thì nằm mơ gặp ác mộng.

Ngày 24 này, nếu kết quả là Dương tính, chắc sẽ buồn và đau khổ nhưng e chấp nhận, duy nhất chỉ có một điểu nếu thật sự là dương tính em phải nói sao với bạn em, người em yêu thương nhất, nếu em thật sự nhiềm hiv thì em sẽ lây cho nó. Nhìn nó ngủ mà em cứ khóc cảm giác tội lỗi rât nhiều, tương lai của nó sẽ ra sau, làm sao em có thể mở miệng kêu nó đi xn, và nói cho nó là em bị nhiểm bệnh. Em sợ nhất là lúc này lúc mình chơi với nhất mà một bàn tay người mình yêu thương nhất của không nằm đc thì làm sao chiến đấu với bệnh tật, em sợ người mình yêu thù hận gì mình đã chấp dứt tương lai của họ nếu họ cũng nhiễm như minh.

Em chỉ cầu mong một điều em bị sao cũng đc nhưng e đủ mạnh mẽ kêu họ đi xn và họ ko bị, chưa bao giờ em khóc nhiều như bây giờ. Về hành vi thì e nhận thấy tuỏi trẻ mình khờ dại, ko biết bảo vệ bản thân mình, quan hệ lung tung. Đến khi tìm đuợ tình yêu được chổ dựa mà mình nghĩ đến cuối đời thì biến cố xảy ra, em phải làm sao và thế nào, phải làm sao đối diện với nó nếu thật sự em bị H.

Có thể từng câu từng chữ của em có số từ nặng nề em xin anh chị bỏ qua, thật sự e đau sợ lắm, em sẽ cố mạnh mẽ nhưng ko biết đeen dường nào, tuổi 25 ơi.... nếu em bị H em chỉ hy vọng được anh chị đồng cảm và chia sẻ hướng dẫn em điều trị bệnh, em muốn giấu kín người thân bạn bè, sống quản đời còn lại thật vui tươi và có ít.
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    10
    ũa ? bên TMV có nói bạn bị HIV à . sao bạn lại tự gán cho mình bị HIV

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. bluewiskey's Avatar
    Cảm ơn
    30
    Nguy cơ bạn là gì kể ra cho mọi người giúp

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Quá khứ. ...
    Lần sửa cuối bởi Vòng Tay, ngày 24-07-2017 lúc 20:11.

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Bạn quan hệ nhiều người mà không biết tình trạng của họ như thế nào? và không sử dụng biện pháp bảo vệ, Như vậy bạn có nguy cơ với tất cả bệnh STDs và trong đó có cả HIV. Bên TMV bạn nói đã test nhanh HIV cho bạn và có phản ứng nên họ yêu cầu bạn qua Pastuer nhưng bạn nên nhớ test nhanh thường có DT giả nên bạn cứ bình tĩnh. Đợi đến ngày 24 sẽ có kết quả chính xác, Mình mong đó chĩ là phản ứng giả

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. bluewiskey's Avatar
    Cảm ơn
    30
    Chúc bạn âm tính nha

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Vòng Tay Xem bài viết
    em từng quan hệ tinhd udcj ko sử dụng biện pháp an toàn với một số người. Bản thán e thấy minh sai nhiều lắm. Bây giờ e đang chờ đợi kết quả 24/07 anh à
    Chúc bạn có kết quả như mong muốn.Nhưng bạn cũng chuẩn bị tâm lý,vì quá khứ bạn từng có hành vi quan hệ tình dục không an toàn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    56
    Chúc bạn có được kết quả Âm tính !

Nhóm Cần Tư Vấn phạm nhật tiến's Avatar
    Cảm ơn
    32
    Hôm tuần vừa rồi em có ý định đi pttm , sau khi làm xét nghiệm song thì bên tmv kêu em lên viện pastuer để làm xêt nghiệm lại. Họ ko nói gig cả nói em nên đi làm xn lại. Lúc đó thật sự khủng hoảng lắm, em ko biết mình bị gì, sau đó em về thẳng nhà mà ko dám đi làm xét nghiệm. Sau ba ngày nằm vật vựa gì lo sợ em củng cắn răn mạnh mẽ để đi làm xét nghiệm.

Bây giờ trong lòng đang ngổng ngang, đợi chờ kết quả 24/07 mới có, tâm lí em cực kì khủng hoảng, lúc chưa xảy ra vụ việc này e rất thoải mái ăn uống ngủ nghỉ ngon lắm, nhưng từ bửa đó tới nay em ko thể nuốt nổi đồ ăn, chỉ uống nước cầm chừng. Ăn cứ nghẹn nghẹn cổ họng, đêm về thì nằm mơ gặp ác mộng.

Ngày 24 này, nếu kết quả là Dương tính, chắc sẽ buồn và đau khổ nhưng e chấp nhận, duy nhất chỉ có một điểu nếu thật sự là dương tính em phải nói sao với bạn em, người em yêu thương nhất, nếu em thật sự nhiềm hiv thì em sẽ lây cho nó. Nhìn nó ngủ mà em cứ khóc cảm giác tội lỗi rât nhiều, tương lai của nó sẽ ra sau, làm sao em có thể mở miệng kêu nó đi xn, và nói cho nó là em bị nhiểm bệnh. Em sợ nhất là lúc này lúc mình chơi với nhất mà một bàn tay người mình yêu thương nhất của không nằm đc thì làm sao chiến đấu với bệnh tật, em sợ người mình yêu thù hận gì mình đã chấp dứt tương lai của họ nếu họ cũng nhiễm như minh.

Em chỉ cầu mong một điều em bị sao cũng đc nhưng e đủ mạnh mẽ kêu họ đi xn và họ ko bị, chưa bao giờ em khóc nhiều như bây giờ. Về hành vi thì e nhận thấy tuỏi trẻ mình khờ dại, ko biết bảo vệ bản thân mình, quan hệ lung tung. Đến khi tìm đuợ tình yêu được chổ dựa mà mình nghĩ đến cuối đời thì biến cố xảy ra, em phải làm sao và thế nào, phải làm sao đối diện với nó nếu thật sự em bị H.

Có thể từng câu từng chữ của em có số từ nặng nề em xin anh chị bỏ qua, thật sự e đau sợ lắm, em sẽ cố mạnh mẽ nhưng ko biết đeen dường nào, tuổi 25 ơi.... nếu em bị H em chỉ hy vọng được anh chị đồng cảm và chia sẻ hướng dẫn em điều trị bệnh, em muốn giấu kín người thân bạn bè, sống quản đời còn lại thật vui tươi và có ít.
    diễn đàn sẽ đồng thành cùng bạn cầu cho bạn âm tính

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Hy vọng bạn có kết quả như ý

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Cầu chúc cho bạn được may mắn. Hảy mạnh mẻ lên

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình dương tính rồi. Nhưng sẽ cố gắn thôi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Mình dương tính rồi. Nhưng sẽ cố gắn thôi
    cố lên bạn ơi . mình mong làm sao cho thuốc chữa bệnh h+ sẽ ra sớm thôi tùy mình k bị nhưng lúc mà mình chờ đủ 3 tháng xn mình cũng như bạn vậy thôi ! hãy sống thì thuốc đi bạn rồi 1 ngày nào đó các bạn sẽ nhận đc tin có thuốc chữa bệnh khỏi 100% . chúc bạn mau khỏe !

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Hy vọng bạn có kết quả như ý
    Trích dẫn Gửi bởi dauancuachua Xem bài viết
    Cầu chúc cho bạn được may mắn. Hảy mạnh mẻ lên
    mấy cha này vong nặng ghê. Tui biết sớm tui lập đàn giải hạn cho ông rồi.
    giởn á chứ lúc này chắc tâm lý nặng nề lắm bác nhợ.
    cách đây 2 tháng tui y như bác vậy. Tâm lý nặng nề tới mức ng có 75 kg lêo lên cân 100kg kim quay 2 vòng luôn
    thôi thì củng đã lỡ, thời gian này chắc có nói gì bác củng chẳn vui nối đâu.
    cứ buồn trước đi bác buốn nhiều vào rồi sóc lại tinh thần để còn chiến đấu.
    chứ gục luôn là mấy ông kia ông có H+ ông mừng đó. bớt ng uống chia thuốc là bớt phần tiền bảo hiểm cho mấy ổng mà.
    đừng để mấy ổng toại nguyện. Bác tính toán làm sao uống đc tầm 300.000 viên ARV rồi hẵng tính đến chuyện ra đi.
    Uống đc 300.000 viên là bác đx kỹ lục guiesnet ng sống lâu nhất thế giới lun đó. 1 công đôi việc luôn mới hay.
    cố lên figting.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi vuive90 Xem bài viết
    mấy cha này vong nặng ghê. Tui biết sớm tui lập đàn giải hạn cho ông rồi.
    giởn á chứ lúc này chắc tâm lý nặng nề lắm bác nhợ.
    cách đây 2 tháng tui y như bác vậy. Tâm lý nặng nề tới mức ng có 75 kg lêo lên cân 100kg kim quay 2 vòng luôn
    thôi thì củng đã lỡ, thời gian này chắc có nói gì bác củng chẳn vui nối đâu.
    cứ buồn trước đi bác buốn nhiều vào rồi sóc lại tinh thần để còn chiến đấu.
    chứ gục luôn là mấy ông kia ông có H+ ông mừng đó. bớt ng uống chia thuốc là bớt phần tiền bảo hiểm cho mấy ổng mà.
    đừng để mấy ổng toại nguyện. Bác tính toán làm sao uống đc tầm 300.000 viên ARV rồi hẵng tính đến chuyện ra đi.
    Uống đc 300.000 viên là bác đx kỹ lục guiesnet ng sống lâu nhất thế giới lun đó. 1 công đôi việc luôn mới hay.
    cố lên figting.
    Đọc bài bạn này viết cười mắc chít luôn.

16. Những thành viên đã cảm ơn Hhmmang cho bài viết này:

vuive90 (18-08-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    nhiều lúc thấy mấy bạn nhờ tư vấn trên diễn đàn mà mình k dám cmt. Nhìn những bạn mai mắn âm tính, mình lại tủi cho bản thân, tại sao các bạn lại mai mắn hơn mình. Nhưng chúc các bạn dương tính, có phải mình quá ít kỷ và nhỏ nhen k??? Thôi thì mọi chuyện tùy duyên, cứ để trời quyết.

Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi Hhmmang Xem bài viết
    Đọc bài bạn này viết cười mắc chít luôn.
    Hihi. Có bệnh mà suốt ngày ủ rủ thì càn làm bệnh tình nặng hơn và bị ng khác nghi ngờ.
    mà buồn thì có hết bệnh đc đâu a. mắc gì đã khổ mà còn tự làm mình khổ thêm.
    sao ko vui lên để có sức làm ra nhiều thiệt nhiều tiền để thoả mãn bản thân...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vuive90 cho xin zalo đi

Cảm ơn
    31
    Vuive90 cho xin zalo đi
    Hiên tại mình chỉ sài 1 số đt, 1 zalo, 1 facebook để làm hot line của công ty nên ko thể cung cấp thông tin đại trà đc.
    mình sẽ mua 1 sim khác để hoạt động cho diễn đàn và dành cho nhóm Face sau.
    khi nào có e sẽ cho chế sau nha chế.
    thành thật xin lỗi chế

Thông tin về chủ đề này