Kết quả 1 đến 20 của 20

Chủ đề: Hãy can đảm đi xét nghiệm. Tôi cũng đã từng sợ hãi hơn bạn. May mắn đã dành cho tôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4

Hãy can đảm đi xét nghiệm. Tôi cũng đã từng sợ hãi hơn bạn. May mắn đã dành cho tôi.

Năm nay e 30 tuổi. Cách đây 4 tháng e có quan hệ với một cô gái là nhân viên phục vụ (không phải gái mại dâm hay nhân viên bia ôm) trong một nhà hàng và không sử dụng bcs khoảng 3-4 lần. Sau đó khoảng nửa tháng e có quan hệ với một nhân viên khác nữa khoảng 2-3 lần và cũng ko sử dụng bcs. Tiếp sau đó khoảng nửa tháng nữa e có quan hệ với một nhân viên PR của một quán nhậu(có thể gọi là tiếp viên bia ôm nhưng không phải gmd) khoảng 5-6 lần. Tổng thời gian nguy cơ là cách đây khoảng 3 tháng. Khoảng gần 1 tháng nay e bắt đầu thấy cơ thể có các triệu chứng lạ như ở góc hàm trái nổi 1 cục hạch khoảng 1cm không đau. Gần đó có 1 cục nữa nhưng nhỏ hơn, chắc khoảng 3-5mm. Sau đó khoảng 1 tuần thì e bị ho có đàm e đi khám tại bệnh viện tai mũi họng thì bác sĩ kết luận bị viêm họng, e có uống thuốc thì hiện đã bớt ho nhưng hai cục hạch vẫn còn và có cảm giác to hơn (không biết có phải do e sờ nắn nhiều mà nó to ra không). Mới hôm qua trên cánh tay trái e lại xuất hiện một vết zona nhỏ (dài khoảng 2-3cm). E rất sợ mình đã bị nhiễm nên đã nhắn tin và điện thoại cho ba cô gái trên nói về tình trạng trên. Cô e quan hệ thứ 2 vì thương e nên đã tự đi xét nghiệm máu và kết quả âm tính. Còn cô đầu tiên lúc đầu e đt hỏi thăm thì vẫn bình thường và e có hẹn cô ấy đi ăn thì cô ấy đồng ý, nhưng do chưa sắp xếp được thời gian nên e chưa gặp được mà chỉ nói chuyện qua điện thoại, e không dám hỏi thẳng mà chỉ nói bâng quơ e có bị bệnh gì không thì cô ấy nói không, mới cách đây mấy ngày e có liên lạc thì cô ấy bị mệt chóng mặt, không ăn uống được gì thì có đi khám và xét nghiệm máu thông thường, bác sĩ kết luận bị thiếu canxi, nhiễm siêu vi, suy nhược cơ thể. E có hỏi gặng là cô ấy có các triệu chứng gì giống e không thì cô ấy nói không có. Sau đó, ngày hôm qua e có đt định hẹn cô ấy ra để hỏi thẳng thì cô ấy đang đi với bạn trai mới quen, không gặp e đc, e đt tiếp thì thấy cô ấy chặn sđt e, nt qua facebook thì cô ấy kêu giờ noi chuyen không tiện, e nghĩ chắc cô ấy đang ở cùng bạn trai nen không tiện noi chuyen voi e, nhưng do lúc đó e đang lo lắng và đã có nhậu nên bực bội và e đã nhắn tin nói thẳng chuyện này thì bạn trai cô ấy đọc được tin nhắn của e. Sau đó cô ấy nt chửi e rất nhiều, cô ấy nói cô ấy không bị gì hết, hàng tháng đều đi xét nghiệm máu (xét nghiệm khám bệnh thông thường) mà sao e lại nói như vậy để bạn trai cô ấy đọc được và đòi chia tay. Sau đó cô ấy chặn số điện thoại cùng facebook e luôn. E có nhan tin giải thích và nói muốn nói chuyện với cô ấy thì cô ấy không trả lời. Còn cô thứ 3 rất thương e và nói sẵn sàng đi xét nghiệm hiv với e vì cô ấy không làm gì bậy bạ cả. E đã có bạn gái quen nhau 5 năm và còn vài tháng nữa tụi e sẽ cưới, hai gia đình đã gặp mặt nhau. E biết con người của e cũng không ra gì nhưng thật sự nếu e bị gì thì người e thấy có lỗi nhất là bạn gái e. Cô ấy là người hay lo lắng nếu biết e như vậy thì chắc cô ấy sẽ suy sụp kinh khủng lắm. Từ lúc e quan hệ với ba cô ở trên đến giờ e không quan hệ với bạn gái e nên nếu e có bị thì chắc cô ấy cũng chưa bị lây nên e cũng yên tâm được phần đó. E đang làm việc trong Nhà nước nên nếu e bị gì thì e sợ khám sức khoẻ theo quy định hàng năm sẽ phát hiện ra và cho e thôi việc. E rất lo sợ, lúc nào cũng lên mạng để tìm hiểu, liên tục sờ hạch và quan sát cơ thể mình để tìm các dấu hiệu khác. Và từ khi e nổi hạch đến giờ thì cơ vai cổ gáy của e mỏi liên tục, mặt lúc bào cũng hơi nóng, e có ra đo huyết áp thì bác sĩ nói huyết áp e cao, đo 3 lần trong 3 ngày khác nhau thì kết quả là 14/9, gây nên tình trạng mỏi vai gáy và chóng mặt. E không dám nói với ai và cũng không có can đảm để đi xét nghiệm. Vì e nghĩ nếu e bị nhiễm thật thì tất cả đã chấm hết với e, từ công việc đến gia đình. Nhà e đặt hy vọng rất nhiều ở e, e không biết sẽ phải đối mặt với mọi ng thế nào nếu có chuyện gì xảy ra. E đã từng nghĩ nếu đi xét nghiệm mà ra dương tính thì e sẽ tự tử luôn cho rồi. Nhưng e vẫn không dám. Hôm qua đến giờ e muốn phát điên vì đt cho cô gái đầu tiên để nói chuyện không được, e nghi ngờ cô ấy bị nhiễm vì thời gian e quen cô ấy thấy cô ấy có nhiều người nhắn tin muốn quen và cô ấy cũng cứ nói chuyện bình thường với những người đó kể cả khi đang quen e. Trước e cô ấy có quen 1 người bạn trai được 1 năm định cưới thì không hiểu lý do vì sao cô ấy chia tay với người này, cô ấy nói do người đó còn trẻ con và không lo làm ăn nên cô ấy quyết định chia tay, người này đã đi tìm cô ấy nhưng cô ấy nhất quyết chia tay và làm bạn bình thường. Sau đó thì cô ấy gặp e. E lên facebook của người này thì thấy người này dáng người ốm nhom nhưng nhà có điều kiện và mới bị tai nạn giao thông, e đọc các bài viết thì người này vẫn sống rất vui vẻ nhưng có tật hay đi bar nên e cứ sợ ko biết ng này có bị nhiễm hay không. E đã lấy hết can đảm để điện thoại nói chuyện với người con gái e yêu thương nhất (vợ sắp cưới của e) nhưng với một lý do khác về vấn đề e nghi bị nhiễm. Cô ấy đã khóc cả một đêm, từ khuya tới sáng. E cũng đã oà khóc như một đứa con nít khi nghe cô ấy khóc. Sáng hôm sau khi tỉnh giấc e đã quyết định và điện thoại cùng cô thứ 3 e quan hệ đi xét nghiệm máu chung tại Trung tâm Ánh Dương. E cũng đã đt cho a Tuấn để tham khảo những nơi xét nghiệm uy tín nhất và nhanh nhất. Từ lúc e đến ngồi chờ tư vấn và xét nghiệm tại TT Ánh Dương là khoảng thời gian dài nhất trong cuộc đời e. E hỏi rất nhiều câu với chị tư vấn viên và quyết định xét nghiệm nhanh. Sau đó e đưa cô gái thứ 3 e quan hệ có nguy cơ vào xét nghiệm nhanh luôn (đến giờ e vẫn rất biết ơn cô ấy vì đã luôn bên cạnh e và động viên e lúc e khủng hoảng nhất). Khoảng 15 phút sau e và cô ấy được gọi vào và thông báo kết quả cả 2 đều âm tính. E như được sinh ra lần thứ 2 (nếu bạn nào rơi vào cảm giác như mình sẽ hiểu). E cám ơn chị nhân viên xét nghiệm cho e và ra về, chị ấy không quên dặn e một câu mà suốt cuộc đời này e sẽ không bao giờ quên: "may mắn sẽ không đến 2 lần". E ra về mà lòng cảm thấy chắc không bao giờ e cảm thấy hạnh phúc hơn lúc này và e đã đt thông báo cho bạn gái e ngay. E có điện thoại và hỏi khắp mọi nơi về kết quả e vừa nhận đc, tất cả đều nói e cứ yên tâm và không cần đi xét nghiệm lại vì que test nhanh rất nhạy. Chỉ có dương tính giả chứ không có âm tính giả. E viết bài viết hơi dài nhưng thật sự e mong mọi người sẽ đọc hết và quyết định đối mặt với sự thật để giải toả mọi thứ như e. Hãy can đảm lên những người đã và đang đọc bài viết này.
    ads
    Lần sửa cuối bởi 287135, ngày 21-07-2017 lúc 11:45.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cảm ơn bạn đã chia sẽ. Sống tốt và cống hiến cho xã hội nhé. Những lời bạn nói có thể mọi người sẽ quên, những gì bạn làm có thể trôi vào quên lãng nhưng cảm xúc bạn dành cho diễn đàn sẽ tồn tại mãi mãi.

3. Những thành viên đã cảm ơn Điều Kỳ Diệu cho bài viết này:

287135 (21-07-2017)

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    số bác may vãi.
    tui qh có 2 lần củng với nhân viên tiếp bia(chỉ rót bia bấm bài, ko sờ mó đụng chạm gì luôn) cho quán karaoke(quán gọi tới thì làm ko gọi thì ở nhà) ko phải gmd( ra giá 1 shot 3tr củng ko đi)
    vậy mà giờ phải uống thuốc suốt đời.
    chúc mừng bác.

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. bluewiskey's Avatar
    Cảm ơn
    30
    @vuive90 quan hệ k bao à mà dính. H k phân biệt ai đâu ai có hành vi nguy cơ là xong. Gmd vậy chứ nó còn kĩ hơn mấy gái quen qua đường ấy.

6. Những thành viên đã cảm ơn bluewiskey cho bài viết này:

287135 (21-07-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi vuive90 Xem bài viết
    số bác may vãi.
    tui qh có 2 lần củng với nhân viên tiếp bia(chỉ rót bia bấm bài, ko sờ mó đụng chạm gì luôn) cho quán karaoke(quán gọi tới thì làm ko gọi thì ở nhà) ko phải gmd( ra giá 1 shot 3tr củng ko đi)
    vậy mà giờ phải uống thuốc suốt đời.
    chúc mừng bác.
    Chia buồn cùng bác. Có lẽ may mắn đã dành cho mình lần này. Nhưng mà bác ơi, nhân viên chạy quán karaoke gọi mới làm kiểu đó cũng nguy hiểm lắm. Không khác gái mại dâm là mấy. Không biết cô bác qh như thế nào chứ e thấy quán nào cũng có mấy cô đi khách.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi bluewiskey Xem bài viết
    @vuive90 quan hệ k bao à mà dính. H k phân biệt ai đâu ai có hành vi nguy cơ là xong. Gmd vậy chứ nó còn kĩ hơn mấy gái quen qua đường ấy.
    Đúng bác ạ. Gmd còn đeo bcs cho mình. Còn mấy cô này không nói không rằng, mình muốn làm gì thì làm. Nghĩ lại thấy mình đúng là ngu kinh khủng.
    Lần sửa cuối bởi 287135, ngày 21-07-2017 lúc 06:27.

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Tất cả những nhóm Phụ Nữ làm GMD hay đại loại như vậy đều có Nguy Cơ cao mắc các bệnh Nguy Hiểm qua đường Tình Dục và trong đó có cả HIV. HIV không chừa 1 ai cả. Cho nên tốt nhất với những đối tượng này và cũng như những cô gái không phải đối tượng như vậy nhưng có lối sống ko lành mạnh cũng cực kì nguy hiểm. Cho nên cách tốt nhất là hãy nói có 100% với BCS cho dù trong tất cả những tình huống nào chúng ta phải hết sức tĩnh táo.

10. Có 2 người đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết bổ ích này:

287135 (21-07-2017),vuive90 (21-07-2017)

Cảm ơn
    31
    Nếu e biết diễn đàn từ sớm thì đâu đến nổi này.
    với lại lúc đó e củng say. Mà 2 đứa quen nhau củng đc 1 thời gian nên e củng ko suy nghỉ
    bthuong thi 2 đứa đều sài bcs. Nếu e quên đem thì e ra lễ tân lấy.
    Nhưng chỉ có lần đó 2 đứa đi sinh nhật từ trưa. Tới chiều. Rồi hát karaoke tới tối xong đi bar tới tận 2-3h với về ks.
    2 đứa đều cắn kẹo nên ko nhớ được gì và đang bê thuốc.
    Cứ thế mà làm theo bản năng con người, mà đặc biết có ma tuý trong ng máu dâm lên cực cao cả e và nó.
    thế là phan nhau. Sau hiệp 1 thì tỉnh tỉnh phần nào, sau đó mới đeo bcs làm tiếp các tập 2-3-4-5 gì đó e ko nhớ.
    tới tận 3h chiều hôm sau 2 đứa mới ra khỏi ks. ( vừa qh vừa ngủ nghỉ ăn uống trong đó luôn).
    số trời kêu ai nấy dạ. Nghe nói tỉ lệ mắc phải hiv trong 1 lần qh ko an toàn từ nử sang nam chưa đến 1%.
    vậy mà 1 lần e đã dính chặc nó suốt đời.
    Thôi thì cố sống hết quảng đời còn lại với ARV thôi chứ trách ai đc.
    ngu thì chết chứ bệnh tật gì...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình thì từ lúc có nguy cơ đến h là 7 tháng rồi chưa xét nghiệm. Phần vì lúc quan hệ có dùng bcs và các anh chị trong diễn đàn đã tư vấn là không có nguy cơ nên cũng k nghĩ nhiều. Nhưng chỉ có 1 điều là từ ngày phạm phải sai lầm đó mình có 1 số triệu chứng lạ k biết là do đâu, đến bây giờ vẫn còn. Khi nào mình phải đi khám để tìm nguyên nhân ms đc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi xinmotphepmau Xem bài viết
    Mình thì từ lúc có nguy cơ đến h là 7 tháng rồi chưa xét nghiệm. Phần vì lúc quan hệ có dùng bcs và các anh chị trong diễn đàn đã tư vấn là không có nguy cơ nên cũng k nghĩ nhiều. Nhưng chỉ có 1 điều là từ ngày phạm phải sai lầm đó mình có 1 số triệu chứng lạ k biết là do đâu, đến bây giờ vẫn còn. Khi nào mình phải đi khám để tìm nguyên nhân ms đc
    Mình cũng vẫn còn nổi hạch và ho chưa hết nè.. Nói chung cũng vẫn còn lo 1 chút xíu nhưng cơ bản đã giải toả đc 95% stress rồi. Bạn cũng nên can đảm đi xét nghiệm để giải toả stress đi vì mình thấy nguy cơ của bạn rất thấp và có thể nói không có nguy cơ nếu dùng bcs.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi 287135 Xem bài viết
    Mình cũng vẫn còn nổi hạch và ho chưa hết nè.. Nói chung cũng vẫn còn lo 1 chút xíu nhưng cơ bản đã giải toả đc 95% stress rồi. Bạn cũng nên can đảm đi xét nghiệm để giải toả stress đi vì mình thấy nguy cơ của bạn rất thấp và có thể nói không có nguy cơ nếu dùng bcs.
    Cám ơn bạn nhé. Vì đó là lần đầu nên mình k biết gì và cũng k rõ tình trạng của bcs nên mới còn hơi lo. Bạn đã xn chưa, cầu mong cho tất cả chúng ta đều không sao

Cảm ơn
    30
    Nếu e biết diễn đàn từ sớm thì đâu đến nổi này.
    với lại lúc đó e củng say. Mà 2 đứa quen nhau củng đc 1 thời gian nên e củng ko suy nghỉ
    bthuong thi 2 đứa đều sài bcs. Nếu e quên đem thì e ra lễ tân lấy.
    Nhưng chỉ có lần đó 2 đứa đi sinh nhật từ trưa. Tới chiều. Rồi hát karaoke tới tối xong đi bar tới tận 2-3h với về ks.
    2 đứa đều cắn kẹo nên ko nhớ được gì và đang bê thuốc.
    Cứ thế mà làm theo bản năng con người, mà đặc biết có ma tuý trong ng máu dâm lên cực cao cả e và nó.
    thế là phan nhau. Sau hiệp 1 thì tỉnh tỉnh phần nào, sau đó mới đeo bcs làm tiếp các tập 2-3-4-5 gì đó e ko nhớ.
    tới tận 3h chiều hôm sau 2 đứa mới ra khỏi ks. ( vừa qh vừa ngủ nghỉ ăn uống trong đó luôn).
    số trời kêu ai nấy dạ. Nghe nói tỉ lệ mắc phải hiv trong 1 lần qh ko an toàn từ nử sang nam chưa đến 1%.
    vậy mà 1 lần e đã dính chặc nó suốt đời.
    Thôi thì cố sống hết quảng đời còn lại với ARV thôi chứ trách ai đc.
    ngu thì chết chứ bệnh tật gì...
    Trời qhtd k an toàn 1 là bị 2 là k tức là 100% hoặc 0% thôi bạn . ở đâu ra cái tỉ lệ 1% haizz thiệt

Cảm ơn
    30
    Bạn có zalo gì k kết bạn nc đi mình cũng giống bạn chưa dám xn mà ám ảnh nặng quá

Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi bluewiskey Xem bài viết
    Trời qhtd k an toàn 1 là bị 2 là k tức là 100% hoặc 0% thôi bạn . ở đâu ra cái tỉ lệ 1% haizz thiệt
    Kiến thức mình ko có nhưng mình có đọc được nhiều tài liệu.
    cái nói là NGUY CƠ sau qhtd ko an toàn chưa đến 1%
    điều này có nghĩa echỉ 1 lần qhtd ko an toàn chưa chắc mắc phái H+.
    và trên thực tế có nhiều cặp vợ chông chỉ 1 người có H+ là minh chứng.
    Theo tài liệu của Hiệp hội an toàn tình dục và Phòng chống HIV của Anh, dựa trên các kết quả nghiên cứu tại Anh, tỷ lệ trung bình lây truyền bệnh từ nữ giới bị nhiễm HIV sang nam giới sau 1 lần quan hệ tình dục không an toàn qua đường âm đạo là 0,082 %. Điều này có nghĩa là trong số 1120 người đàn ông sau một lần quan hệ tình dục không an toàn với phụ nữ nhiễm HIV, thì có 1 người đàn ông bị lây nhiễm HIV (điều này đúng với xác xuất 95%).
    Lần sửa cuối bởi vuive90, ngày 25-07-2017 lúc 00:52.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Kiến thức mình ko có nhưng mình có đọc được nhiều tài liệu.
    cái nói là NGUY CƠ sau qhtd ko an toàn chưa đến 1%
    điều này có nghĩa echỉ 1 lần qhtd ko an toàn chưa chắc mắc phái H+.
    và trên thực tế có nhiều cặp vợ chông chỉ 1 người có H+ là minh chứng.
    Theo tài liệu của Hiệp hội an toàn tình dục và Phòng chống HIV của Anh, dựa trên các kết quả nghiên cứu tại Anh, tỷ lệ trung bình lây truyền bệnh từ nữ giới bị nhiễm HIV sang nam giới sau 1 lần quan hệ tình dục không an toàn qua đường âm đạo là 0,082 %. Điều này có nghĩa là trong số 1120 người đàn ông sau một lần quan hệ tình dục không an toàn với phụ nữ nhiễm HIV, thì có 1 người đàn ông bị lây nhiễm HIV (điều này đúng với xác xuất 95%).

Xác suất lây truyền qua quan hệ tình dục với người nhiễm HIV (không sử dụng biện pháp bảo vệ).Có nhiều thông tin cho rằng là 1/1.000 đến 1/100, thực ra xác xuất này chỉ được tính trên quần thể.

Nhưng với từng cá nhân có hành vi tình dục không bảo vệ thì xác suất lây nhiễm HIV luôn là 1 hoặc 0 (tức 100% hoặc 0 %). Do vậy, cách tự biện minh cho hành vi nguy cơ của mình là 100 lần quan hệ mới có thể nhiễm virus là hoàn toàn sai lầm và nguy hại. Khả năng lây nhiễm này sẽ tăng gấp nhiều lần, nếu một trong hai người bị mắc các bệnh lây truyền qua đường tình dục như: Lậu, giang mai, sùi mào gà, nấm, Herpes....

Nói về xác xuất thì Tuanmecsedec muốn chia sẻ thêm : Ai là người cần biết về xác xuất lây nhiễm ? Đó là những nhà hoạch định chiến lược phòng chống HIV/AIDS chứ không phải những người có nguy cơ. Tại sao ? Vì....

Ai là người cần biết về xác xuất lây nhiễm ? Đó là những nhà hoạch định chiến lược phòng chống HIV/AIDS chứ không phải những người có nguy cơ. Tại sao ? Vì bản chất của xác xuất là như vậy.

Vì vậy,Tuanmecsedec khuyên các bạn như thế này,ví dụ : Thả 1 con xúc xắc có 6 mặt xuống sàn thì mỗi mặt đều có 1/6 cơ hội được lật lên phía trên. Nếu bạn thả xúc sắc, bạn chỉ có 2 cơ hội có thể xảy ra : Được và Không được. Với mỗi người có hành vi nguy cơ, xác xuất của họ luôn là 50/50.

Chủ đề: Tôi không biết xác suất lây nhiễm HIV trong quan hệ tình dục là bao nhiêu phần trăm.

19. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

287135 (25-07-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Cám ơn bạn nhé. Vì đó là lần đầu nên mình k biết gì và cũng k rõ tình trạng của bcs nên mới còn hơi lo. Bạn đã xn chưa, cầu mong cho tất cả chúng ta đều không sao
    Mình đã đi xét nghiệm cùng cô cuối cùng mình qh rồi. Cả hai đều âm tính. Mặc dù a Tuấn đã khẳng định mình an toàn nhưng do ám ảnh quá nhiều nên mình còn lo 1 chút xíu. Mình định khoảng 1-2 tháng nữa lên Pasteur làm thêm 1 cái combo nữa cho an tâm. Mình cũng cầu mong tất cả chúng ta đều an toàn. Sau lần này mình sẽ tởn tới già, không bao giờ dám đi bậy bạ nữa. Bạn nên đi xét nghiệm sớm đi, vì cứ trốn tránh như vậy sẽ khủng hoảng và stress nặng thêm, ảnh hưởng đến sức khoẻ và công việc nữa. Từ khi bạn có nguy cơ (theo bạn nghĩ) đến giờ đã 7 tháng rồi, bạn đi xét nghiệm bây giờ nếu AT là chính xác và yên tâm 100% chứ không phải 95% như mình đâu. Chúc bạn sẽ có kq như mình mong muốn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Đợt 9 tuần từ sau nguy cơ mình có định đi xn nhưng đến nơi họ bảo là đợi đủ 12 tuần nên về. Đến bây giờ chả hiểu sao hết can đảm đi xét nghiệm r

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Đợt 9 tuần từ sau nguy cơ mình có định đi xn nhưng đến nơi họ bảo là đợi đủ 12 tuần nên về. Đến bây giờ chả hiểu sao hết can đảm đi xét nghiệm r
    Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ mà vẫn lo lắng thì chỉ có XN giải tỏa tâm lý. Giờ XN bạn cũng không dám đi thì botay.com.vn

Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ mà vẫn lo lắng thì chỉ có XN giải tỏa tâm lý. Giờ XN bạn cũng không dám đi thì botay.com.vn

Chủ đề: Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng
    Được anh chị tư vấn là k có nguy cơ em cũng bớt lo lắng và suy nghĩ đi phần nào rồi. Nhưng tại một số triệu chứng lạ vẫn còn nên em cũng hơi lo 1 chút. Vết đỏ rát mà em kể lần trước là do bị hắc lào, em đã bôi thuốc và đã khỏi sau đó 2 tháng em lại bị hắc lào tiếp. Em k hiểu sao mà mình bị hắc lào liên tục trong vòng 2 tháng nữa hix

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Được anh chị tư vấn là k có nguy cơ em cũng bớt lo lắng và suy nghĩ đi phần nào rồi. Nhưng tại một số triệu chứng lạ vẫn còn nên em cũng hơi lo 1 chút. Vết đỏ rát mà em kể lần trước là do bị hắc lào, em đã bôi thuốc và đã khỏi sau đó 2 tháng em lại bị hắc lào tiếp. Em k hiểu sao mà mình bị hắc lào liên tục trong vòng 2 tháng nữa hix
    Bạn bị hắc lào thì liên quan gì đến hiv? À! Khả năng liên quan đến hắc ám.

Thông tin về chủ đề này