Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Uống Arv TDF/3TC/EFV gần nửa tháng, bị nổi ban khắp người

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16

Uống Arv TDF/3TC/EFV gần nửa tháng, bị nổi ban khắp người

Em uống arv được gần nửa tháng rồi, lúc uống thì người vẫn khoẻ, bây giờ vẫn vậy chỉ có bợn trắng ở lưỡi và bị mệt mỏi buồn ngủ thôi. Hôm nay e lại bị phát ban khắp người, mọi người cho em hỏi có sao không ạ? Và bao giờ sẽ lặn ạ?
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vui ơi cho mình sdt được ko, Mình cũng giống bạn rồi mới nhận kq hồi sáng. Vui ơi mình hoảng quá

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Em uống arv được gần nửa tháng rồi, lúc uống thì người vẫn khoẻ, bây giờ vẫn vậy chỉ có bợn trắng ở lưỡi và bị mệt mỏi buồn ngủ thôi. Hôm nay e lại bị phát ban khắp người, mọi người cho em hỏi có sao không ạ? Và bao giờ sẽ lặn ạ?
    Khi mới uống thuốc khó tránh khỏi các tác dụng phụ không mong muốn, như bạn có thể do gan nóng quá nên phát ra ngoài. Bạn có thể đi kiểm tra chức năng gan hoặc gặp Bác sĩ cấp thuốc cho bạn để có hướng giúp bạn tốt nhất.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình cũng mới phát hiện được 1 tháng, phát ban do tác dụng phụ của thuốc, mình cũng chưa thể chấp nhận được sự thật, phát ban khoảng 1 tuần là hết rồi,

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi hi_vong Xem bài viết
    Mình cũng mới phát hiện được 1 tháng, phát ban do tác dụng phụ của thuốc, mình cũng chưa thể chấp nhận được sự thật, phát ban khoảng 1 tuần là hết rồi,
    Có thể bạn nóng trong người hoặc bạn bị dị ứng viên EFV.Nếu nổi mẫn đỏ nhiều hoặc cơ thể khác thường thì báo ngay Bác Sĩ nơi điều trị.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Thưa anh, em chỉ bị khoảng 1 tuần hết rồi, xưa giờ em chưa dị ứng với thuốc. Em đọc trong diễn đàn nhiều trường hợp cũng phát ban

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Thưa anh, em chỉ bị khoảng 1 tuần hết rồi, xưa giờ em chưa dị ứng với thuốc. Em đọc trong diễn đàn nhiều trường hợp cũng phát ban
    Nếu vậy thì không sao rồi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi Vòng Tay Xem bài viết
    Vui ơi cho mình sdt được ko, Mình cũng giống bạn rồi mới nhận kq hồi sáng. Vui ơi mình hoảng quá
    Các bác đừng hoản làm gì.
    sáng nay tôi mới hay đc tin nhỏ bạn tôi nay mới mất khi chưa đầy 2 tuần trăng.
    bệnh này còn sống đc 20 năm hơn mà lo gì.
    giờ mà nghe ung thư phát là hiểu. Vài tháng là đứt bóng luôn mà còn tốn tiền nửa.
    H+ còn đc uống thuốc chứ ung thư xạ trị nghe nói đau vãi đái ra.
    đôi khi lầm lỡ thì vẫn là chuyện thường. Đời có ng này ng kia mà. Ung dung mà sống đi.
    sắp có thuốc rồi. Mấy năm gần đây thông tin trị đc hiv đã nhiều hơn giai đoạn 2010 trở về trước rất nhiều nên yên tâm.
    sống qua đc 2030 là có cách chửa khỏi thôi.
    còn chưa chắc có phải chết vì H+ hay ko nửa hay đang ngồi cafe vĩa hè thằng oto điên nó lượm cho phát thăng thiên củng nên.
    đùa vậy thôi chứ nếu ko phải ung thư thì cứ sống thoải mái vào.
    Khi nào nhận đc thông báo của bác sĩ " bạn chỉ còn 3 tháng, tối đa là 6 tháng" giống trong phim ấy.
    lúc đấy mới hoang mang.
    tôi củng uống ARV đc gần 1 tháng. Qua được giai đoạn bối rồi thì cơ thể tràng đầy sức sống. Làm việc hăng say vãi ra.
    lúc đó tự nhiên sẽ ko còn suy nghĩ về H+ nửa.
    PS: mà có bác nào trị lưởi trắng hết chưa chỉ tớ với. Bị lưỡi trắng cả tháng nay vẫn chưa khỏi.

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Trích dẫn Gửi bởi cuheo90 Xem bài viết
    Các bác đừng hoản làm gì.
    sáng nay tôi mới hay đc tin nhỏ bạn tôi nay mới mất khi chưa đầy 2 tuần trăng.
    bệnh này còn sống đc 20 năm hơn mà lo gì.
    giờ mà nghe ung thư phát là hiểu. Vài tháng là đứt bóng luôn mà còn tốn tiền nửa.
    H+ còn đc uống thuốc chứ ung thư xạ trị nghe nói đau vãi đái ra.
    đôi khi lầm lỡ thì vẫn là chuyện thường. Đời có ng này ng kia mà. Ung dung mà sống đi.
    sắp có thuốc rồi. Mấy năm gần đây thông tin trị đc hiv đã nhiều hơn giai đoạn 2010 trở về trước rất nhiều nên yên tâm.
    sống qua đc 2030 là có cách chửa khỏi thôi.
    còn chưa chắc có phải chết vì H+ hay ko nửa hay đang ngồi cafe vĩa hè thằng oto điên nó lượm cho phát thăng thiên củng nên.
    đùa vậy thôi chứ nếu ko phải ung thư thì cứ sống thoải mái vào.
    Khi nào nhận đc thông báo của bác sĩ " bạn chỉ còn 3 tháng, tối đa là 6 tháng" giống trong phim ấy.
    lúc đấy mới hoang mang.
    tôi củng uống ARV đc gần 1 tháng. Qua được giai đoạn bối rồi thì cơ thể tràng đầy sức sống. Làm việc hăng say vãi ra.
    lúc đó tự nhiên sẽ ko còn suy nghĩ về H+ nửa.
    PS: mà có bác nào trị lưởi trắng hết chưa chỉ tớ với. Bị lưỡi trắng cả tháng nay vẫn chưa khỏi.
    Bạn rất lạc quan và yêu đời, Tôi rất thích tính Bạn đấy. Theo tôi đoán thì tầm chưa đến 5 năm sẽ có những thuốc mới và có khi có thuốc chữa đấy. Khoa học thế giới đang ngày đêm nguyên cứu mà

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi songlanhmanh88 Xem bài viết
    Bạn rất lạc quan và yêu đời, Tôi rất thích tính Bạn đấy. Theo tôi đoán thì tầm chưa đến 5 năm sẽ có những thuốc mới và có khi có thuốc chữa đấy. Khoa học thế giới đang ngày đêm nguyên cứu mà
    5 năm thì nghe có vẽ hơi nói quá đấy bác ạ.
    e nghỉ ít nhất củng 10 năm chứ ko ít.
    vì e nghe nói thử nghiệm lâm sàn ít nhất 5-7 năm mỗi giai đoạn.
    nên e nghỉ chắc phải 10 năm hoạ may có cách chửa.
    còn thuốc mới thì chắc zăm ba năm nửa sẽ có thôi.
    e mới thấy thông tin tim thay cho uống thuốc củng vài năm nửa là có thể áp dụng thực tiển rồi.
    e củng đang đợi tiêm đây. Uống thuốc hằng ngày vẫn sợ sơ xuất quên uống thì dòng họ nhà nó kéo ra sức mình đánh ko lại...

Thông tin về chủ đề này