Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Tư vấn Uống ARV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    27

Question Tư vấn Uống ARV

Chào mọi người , Chào anh tuấn Mesedec .Em xin phép được hỏi 2 điều em đang thắc mắc
    Em có việc muốn hỏi về việc uống ARV mong các anh chị ai biết chỉ giùm em , em sử dụng thuốc được 1 năm rồi , tháng 09 này em có việc phải đi công tác bên Hàn Quốc khoảng 2 tuần , em có một thắc mắc về việc lệch muối giờ vì giờ việt nam và hàn quốc khác nhau cách nhau 2h , nếu việt nam 21h thì Hàn Quốc 23h , giờ em hay uống thuốc là 21h30' cho em hỏi khi qua Hàn thì mình sẽ uống thuốc như thế nào ạ :
    1- Uống theo giờ việt nam thì giờ bên Hàn sẽ là 23h30' sáng .
    2- Uống theo giờ Hàn 21h30' thì giờ việt nam chỉ mới 19h30' .
    Em không biết phải uống theo giờ nào nữa, anh chị nào có kinh nghiệm mong chỉ giáo giùm em .
    Việc mang theo thuốc : em nghe nói hải quan bên Hàn Quốc rất khó khi đem theo thuốc đặc trị gì đó và phải có giấy chứng nhận bác sĩ về việc sử dụng thuốc và toa thuốc, em không biết là mình có phải xin giấy bác sĩ không ạ , nếu có thì em xin ở đâu ạ vì em khám phòng khám của thuộc quận khu vực em ở . Cảm ơn mọi người đã xem.
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi TrungHieu Xem bài viết
    Chào mọi người , Chào anh tuấn Mesedec .Em xin phép được hỏi 2 điều em đang thắc mắc
    Em có việc muốn hỏi về việc uống ARV mong các anh chị ai biết chỉ giùm em , em sử dụng thuốc được 1 năm rồi , tháng 09 này em có việc phải đi công tác bên Hàn Quốc khoảng 2 tuần , em có một thắc mắc về việc lệch muối giờ vì giờ việt nam và hàn quốc khác nhau cách nhau 2h , nếu việt nam 21h thì Hàn Quốc 23h , giờ em hay uống thuốc là 21h30' cho em hỏi khi qua Hàn thì mình sẽ uống thuốc như thế nào ạ :
    1- Uống theo giờ việt nam thì giờ bên Hàn sẽ là 23h30' sáng .
    2- Uống theo giờ Hàn 21h30' thì giờ việt nam chỉ mới 19h30' .
    Em không biết phải uống theo giờ nào nữa, anh chị nào có kinh nghiệm mong chỉ giáo giùm em .
    Việc mang theo thuốc : em nghe nói hải quan bên Hàn Quốc rất khó khi đem theo thuốc đặc trị gì đó và phải có giấy chứng nhận bác sĩ về việc sử dụng thuốc và toa thuốc, em không biết là mình có phải xin giấy bác sĩ không ạ , nếu có thì em xin ở đâu ạ vì em khám phòng khám của thuộc quận khu vực em ở . Cảm ơn mọi người đã xem.
    Ở Việt Nam bạn uống giờ nào thì bạn cứ uống theo giờ đó, nếu ở Hàn Quốc thời gian uống bất tiện bạn có thể chuyển dịch mỗi ngày 30 phút cho đến khi bạn chọn được giờ thuận lợi. Nhưng bạn cũng chỉ đi công tác 2 tuần thì nên cố giữ uống theo giờ Việt Nam, vì bạn uống đã 1 năm là quen với thời gian đó rồi, khi về Việt Nam bạn sẽ không bị nhầm giờ uống thuốc. Còn việc bạn lo hải quan yêu cầu giấy chứng nhận của Bác sĩ về toa thuốc bạn đang uống thì bạn cầm theo cuốn sổ lĩnh thuốc hàng tháng, nếu hải quan có yêu cầu thì bạn trình sổ đó cho người ta coi.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

TrungHieu (03-08-2017)

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    A đi công tác 2 tuần nên cầm theo 3tuần hay 4 tuần thuốc cho chắc ăn.
    đợt rồi e củng đi làm xa 2 ngày mà đem ỷ y đem có 3 viên.
    Ruốt cuộc gặp sự cố công việc. Tưởng 5-6 ngày mới về được ở chổ xa lạ ko biết lấy thuốc đâu mà uống.
    Hên sao xử lỷ xong trong ngày thứ 4 kịp chạy về uống thuốc trể mất 2 tiếng.

Thông tin về chủ đề này