Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Tôi đã giảm stress như thế nào?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

Tôi đã giảm stress như thế nào?

Chào mọi người.

Có ai ở đây bị nguy cơ 4 ngày mà đi tập tạ rồi không. Tập để giảm stress ý, đó là cách tôi đã làm khi đang điều trị phơi nhiễm.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Tinh thần lúc mới mắc nguy cơ thật là kinh khủng...về nhà nghe má kể 2 hôm nay tao mơ mày chết. Và bắt đầu từ đấy, mọi suy suy diễn trong đầu luôn hiện ra. Có thể nói, chưa lúc nào nghĩ nhiều về cuộc đời như thế này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Đêm đầu tiên lọ mọ lên các diễn đàn trong và ngoài nước tìm hiểu một cách nghiêm túc. Sau vài hôm, lượng kiến thức về H cũng khá, đây cũng là một phần giúp tôi giảm stress.
    Lúc này, nằm và suy nghĩ phải tìm cách thoát khỏi stress, nếu yêu nó đồng nghĩa việc mang nhiều bệnh. Một mình PEP vật là đủ rồi, nếu phiền phức khác nữa thì chưa chết vì bệnh H thì đã bị bệnh khác nó hành cho xing fim luôn.
    Lúc này lên công ty xin nghỉ ít hôm, để tránh áp lực từ công việc. Bắt tay vào cuộc chiến với stress.
    Trong thời gian này tôi chỉ ở nhà, không đi đâu, vì tôi sợ đi đâu rủi xảy ra chuyện gì thì PEP ai uống thay? Nhưng làm gì để hết 24h một ngày?
    - Làm những gì mình thích, đam mê, túm lại là luôn cho mình bận rộn trong hạnh phúc. Tôi thì sáng ngủ tới 9h, rồi ăn rồi lên máy tính ngồi search những thứ mình thích, xem, nghe, nghiên cứu....rồi ngủ, chiều thì đi dạo vòng vòng, chơi với con nít, xem mấy ông lão đánh cờ...
    Chiều tối thì đi tập tạ, ngày nào cũng tập, tập khí thế. Ôi mẹ ơi, vừa thuốc nó vật, vừa tạ nó đè, phải nói là kinh khủng.
    Lần sửa cuối bởi teo123, ngày 07-08-2017 lúc 05:28.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Có 3 cái được trước mắt khi tập tạ.
    1- Rèn luyện sức khỏe, tăng sức đề kháng- Không nên tập quá sức vì với một số cơ thể, điều này gây ra stress. Bạn nên tìm hiểu về nó với một lượng kiến thức khá để bảo vệ mình.
    2- Khởi đầu của sự quyết tâm.
    3- Tập tạ cũng như lao động chân tay cực nhọc, nên cơ thể mệt và ngủ nhiều- tốt cho người lo lắng.
    Đó là 3 cái lợi riêng cá nhân. Chúng ta có thể có điểm chung hoặc khác, tùy vào tâm và thái của mỗi người.
    Ngày mới tốt lành.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bác làm ngoài còn xin nghỉ làm những việc mình thích. Tôi làm trong nhà nc. Bị mấy a quen biết đưa cho lọ mylan uống để cho an tâm. Thì bị nó vật cho lên bờ xuống ruộng :)) mà không nghỉ đc. Áp lực công việc, lo lắng. Nhưng được cái qhtd có bcs k bị H và cũng k bị các bệnh khác. Qua cái vụ này cũng hiểu ra đc nhiều điều. H cũng khó lây. Nhưng cái loại SMG vs Viêm gan B sợ thật

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ngâm cứu nghiền ngẫm 1 thời gian trên diễn đàn và các thông tin trên mạng. Giờ tôi thấy khá khá vững tin về H và các bệnh xã hội.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Bạn qh dùng bao thì lo lắng gì?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Binhminh2501 Xem bài viết
    Ngâm cứu nghiền ngẫm 1 thời gian trên diễn đàn và các thông tin trên mạng. Giờ tôi thấy khá khá vững tin về H và các bệnh xã hội.
    Xã hội càng phát triển thì các loại bệnh càng khó kiểm soát, HIV cũng vậy. Đặc biệt là ở Việt Nam, khi mà mọi thứ về HIV và qhtd an toàn cũng còn rất rất hạn chế về khả năng hiểu biết.
    Ngay cả việc mua bao cao su cũng cho chúng ta cái nhìn về văn hóa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Tôi thì tin vào số mệnh. Mắc dù tôi là dân làm khoa học, kỹ thuật. Đó cũng là một phần nữa giúp tôi giảm stress trong thời gian đó.

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    BCS muôn năm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Lo về các bệnh xã hội khác ấy

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Tóm lại:
    - Nếu chuyện đã rồi mà còn sớm thì các bạn cứ yên tâm mà điều trị phơi nhiễm. Rồi mọi chuyện sẽ qua.
    - Nếu chuyện đã rồi mà đã muộn thì cũng đừng quá nghĩ nhiều về nó. H là của thế kỷ trước. Thế kỷ này là H mấy N mấy rồi. Chúng đáng sợ hơn nhiều. Rồi mọi chuyện cũng qua.

Thông tin về chủ đề này