Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Bệnh lao ở người nhiễm Hiv/Aids

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Bệnh lao ở người nhiễm Hiv/Aids

Hiện người nhà em đang điều trị lao và viêm phổi tại bệnh viện PNT có kết quả xét nghiệm + tính HIV và có biểu hiện bị thủy đậu 3 hôm và 2 hôm nay thần kinh không còn bình thường nữa. Em có tham khảo trên mạng internet thì thấy có thông tin đó là biểu hiện của AIDS thời kì cuối nhưng người nhà em không có tiêu chảy, sút cân rất ít và một số biểu hiện khác của AIDS cũng không thấy. Ae tư vấn giúp em có phải thế không ạ. Và tại sao ở bệnh viện PNT họ có thuốc trị lao mà lại không có ARV để điều trị HIV ạ. Hay là thuốc lao và HIV không dùng chung được. Mong ae tư vấn giúp em hoang mang quá. Xin cảm ơn.
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi jamesmktran Xem bài viết
    Hiện người nhà em đang điều trị lao và viêm phổi tại bệnh viện PNT có kết quả xét nghiệm + tính HIV và có biểu hiện bị thủy đậu 3 hôm và 2 hôm nay thần kinh không còn bình thường nữa. Em có tham khảo trên mạng internet thì thấy có thông tin đó là biểu hiện của AIDS thời kì cuối nhưng người nhà em không có tiêu chảy, sút cân rất ít và một số biểu hiện khác của AIDS cũng không thấy. Ae tư vấn giúp em có phải thế không ạ. Và tại sao ở bệnh viện PNT họ có thuốc trị lao mà lại không có ARV để điều trị HIV ạ. Hay là thuốc lao và HIV không dùng chung được. Mong ae tư vấn giúp em hoang mang quá. Xin cảm ơn.
    Muốn điều trị ARV thì đến trung tâm phòng chống HIV tại các quận huyện xin tư vấn và điều trị. Không chẩn đoán HIV qua triệu chứng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Muốn điều trị ARV thì đến trung tâm phòng chống HIV tại các quận huyện xin tư vấn và điều trị. Không chẩn đoán HIV qua triệu chứng.
    Đã có kết quả dương tính HIV rồi ạ. Nhưng chưa biết đang ở giai đoạn nào. Ý em là tại sao bệnh viện họ không điều trị kèm ARV để đề kháng bệnh nhân tốt hơn, điều trị mau có kết quả hơn hay vì lý do nào đố mà không điều trị kèm ARV

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Đã có kết quả dương tính HIV rồi ạ. Nhưng chưa biết đang ở giai đoạn nào. Ý em là tại sao bệnh viện họ không điều trị kèm ARV để đề kháng bệnh nhân tốt hơn, điều trị mau có kết quả hơn hay vì lý do nào đố mà không điều trị kèm ARV
    Điều trị ARV là điều trị suốt đời nên phải điều trị ở nơi bạn sinh sống. Muốn điều trị ARV cần đến các THPC HaiV các quận huyện nơi bạn sinh sống để đăng ký khám chữa bệnh, lúc này bs cho chỉ định làm XN cd4, căn cứ vào cd4 cqo hay thấp mới tiến hành điều trị.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    người nhà em đang điều trị lao và viêm phổi tại bệnh viện PNT có kết quả xét nghiệm + tính HIV => Đây là một trong các bệnh nhiễ,m trùng cơ của của người nhiễm HIV, muốn biết đây ở giai đoạn nào của HIV phải XN CD4 xem nó đang ở mức nào, nếu dưới 350 + một trong các bệnh nhiễm trùng cơ hội như: Lao, Lao ngoài phổi, Tiêu chảy trên tháng, Nấm lưỡi, nấm não, lao màng não, CMV mắt.. là đã chuyển sang AIDS
    Đi BV Bệnh Nhiệt Đới khoa nhiễm E phòng số 8 khám
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 02-01-2016 lúc 17:44.

Thông tin về chủ đề này