Trang 6 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... CuốiCuối
Kết quả 101 đến 120 của 165

Chủ đề: Kết bạn chia sẽ ai đang điều trị chlamydia

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Bạn @ahihi đã xét nghiệm pcr lại chưa? Mình cũng bị giống bạn; bị từ tháng 3/2017 đến giờ vẫn chưa khỏi; chữa nhiều nơi lắm rồi; hiện tại vẫn đang theo viện da liễu trung ương Hà Nội; giờ vẫn tiểu rát, đau rát mào tinh bên trái, sáng vẫn còn ra dịch nhưng hôm có, hôm không.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Hi gần 1 tháng mình vô thì thấy cmt của bạn, mình cũng đọc bài viết của bạn rồi, mình và bạn có điểm chung là thuộc dạng phát hiện hơi chậm. Mình thì chưa xn pcr lại nhưng đăng nào cũng phải xét nghiệm nên mình đợt tầm tháng 7 8 vì thời gian đấy mình ít công việc cũng như có thời gian để mà đối mặt nếu có phát hiện gì ko tốt.
    Hihi hok tiêu cực đến nổi vậy đâu, bạn chắc cũng đã đọc các post nên hiểu tình hình của mình. Mình khám ở đúng bv chuyên khoa của nhà nước thì 3 lân 2 bác sĩ đều khuyên uống thuốc là khỏi rồi ko cần thiét xét nghiệm lại đâu, kết quả âm tính thì tốt mà dương tính thì nhiều khả năng còn kháng thể chứ không sao đâu. Đúng là pcr nên làm đấy bạn à vì để giúp cho chúng ta tâm lý ổn hơn.
    Theo mình nghỉ việc khỏi ở đây tận thời gian dài không phải chủ yếu lý do bệnh còn mà là chịu trứng cũ từ bệnh vẫn còn do chúng ta stress, rựu bia,... Mình ko phải tư vấn viên nên không khẳng định phương pháp nhưng mình xin chia sẽ một số kinh nghiệm của mình là bạn phải luôn lạc quan, trong thời gian điều trị thì uống thuốc nếu bác sĩ bảo ko cần thiét thì ko nên tái khám, bác sĩ bảo mình ko cần khám nữa chỉ cần sống thói quen tốt và quên hẵng nó đi thì các triệu chứng dần sẽ khỏi.
    Giờ thì mình đã đỡ rất nhiều rồi, thi thoảng thôi ngồi máy tính bệt lâu dưới đất thì cảm thấy hơi ê ê nhưng nằm nghỉ lại hết. Nhưng mình cũng ko suy nghỉ gì nhiều đâu cứ quên nó đi làm việc khác vui sống thì sẽ đỡ dần. Mình thì giờ sức khỏe ổn và khả năng hoạt động tình dục bình thường trở lại. Ban khám ở bv chuyên khoa nam khoa của nhà nước nhé, bv đa khoa ko chuẩn đâu, bạn chọn bv da liễu là chuẩn rồi đấy.
    Lạc quan và nghe lời bác sĩ nha bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Chiều nay mình lấy kết quả pcr thì chlamydia âm tính, bác sỹ nói: vậy cháu yên tâm nhé. Mình đề nghị bác sỹ cho làm thêm test nhanh vì hôm trước làm xét nghiệm pcr mình thấy 1 bạn làm cả test nhanh và pcr thì test nhanh dương tính, còn pcr thì âm tính. Mình kể cho bác sỹ (phó giáo sư, tiến sỹ) về kết quả xét nghiệm đó, bác sỹ ko bình luận gì, chỉ nói nếu cháu chưa yên tâm thì bác cho làm thêm. Theo mình nghĩ thì kết quả muốn chính xác thì nhân viên làm xét nghiệm phải thao tác đúng, có thể khi lấy mẫu test nhanh thì đúng, nhưng lấy mẫu pcr thì sai. Nếu không thì 2 thứ xét nghiệm đều phải dương tính. Mình giờ chỉ đau mào tinh bên trái và đỉnh tinh hoàn trái có dịch dày 7,7mm là vấn đề lớn nhất. Bạn có thể tư vấn cho mình về cách thức và thuốc chữa trị đau tinh hoàn của bạn được không? Mình cảm ơn bạn và mọi người quan tâm giúp đỡ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Theo mình biết kết quả pcr có giá trị khẳng định hơn là test nhanh, vì test nhanh nhạy và bắt dương tính kể cả khi không còn virus mà còn kháng thể.
    Còn về triệu chứng đau tinh hoàn chắc bạn đã làm luôn siêu âm rồi mình thì đã siêu âm 3 lần tại 3 bv và cho bạn chút thông tin nhé:
    - Ở bv đa khoa dưới quê siêu âm thấy dịch tinh hoàn trái nhiều dày như bạn và nang tinh hoàn 8mm bên trái và bảo mình phải phẩu thuật nhập viên, bên phải bình thường ko thấy gì ==> nhưng mà mình bị đau dữ dội bên phải phải cơ mà
    - Ở bv đa khoa trên tp họ siêu âm thì không thấy gì luôn chỉ thấy vết mổ mới bên trái , họ bảo dù có tý dịch thì đâu cần phải phẩu thuật uống thuốc vài tuần là xong, bên phải hoàn toàn bình thường ==> mình vẫn bị đau dữ dội bên phải
    - Sau khi xét nghiệm bên da liễu biết mình bị nhiễm chla, vì mình đau tinh hoàn nữa nên bác sĩ bảo nên qua bv bình dân khoa nam học
    - Mình đến bv bình dân và siêu âm kết quả hoàn toàn không phát hiện gì hết kể cả bên phải, bác sĩ kê đơn thuốc giảm đau và kháng viêm. Tiếp tục mình khám 2 lần ở đây tiếp các bác sĩ cũng bảo không cần siêu âm và giải thích lý do ko phát hiện gì trên siêu âm mà vẫn còn đau là do đó là triệu chứng cũ mà chla gây ra. Ở tinh hoàn có những dây thần kinh rất nhỏ và nhay cảm và sự viêm cũ gây ra các vết sang thương cũ mà kể cả siêu âm còn không thấy được vì rất rất nhỏ. Bác sĩ 2 lần đều kê mình thuốc giảm đau và kháng viêm thui nhé chứ thuốc trị chla chỉ cần uống một lần của bv da liễu thôi.
    Nói đến đây mình cũng nhắn nhủ là viêm tinh hoàn nặng nếu người ta siêu âm thấy vết ổ viêm ở tinh hoàn hoặc màu tinh hoàn, các dịch tinh hoàn nó có thể là do phản ứng ban đầu của viêm hoặc do bẩm sinh bạn ạ, bạn cũng thấy mình đau dữ dội mà ko phát hiện gì khi siêu âm rồi đấy.
    Chữa trị đau tinh hoàn: bác sĩ ngoài kê thuốc ra cũng dặn dò mình kỹ là không được ngồi xõm, tránh ngồi lâu ngồi 1 tiếng đứng dậy đi qua đi lại, nên dành thời gian nằm nghỉ 40p vào buổi sáng trưa chiều, không táy máy sờ vào tinh hoàn nhiều, uống nuốc và ăn rau nhiều, tránh ngồi xe máy lâu ngồi tối đa 1 tiếng ( vì vậy mình đi xe bus 2 tuần đó :) ), không rựu bia nhé.
    Quan trọng là đừng stress, sống bình thường và quên nó đi, ngay cả việc bạn thường xuyên lên diễn đàn đọc các bài của các bạn khác cũng làm gợi nhớ đến cơn đau đấy, nên hạn chế lên diễn đàn 1 thời gian nhé bạn
    Thuốc kê đơn bác sĩ kê cho bạn nhiều hay ít còn dựa vào tinh thần của bạn nữa đó, nên lần 3 mình ổn định hơn nên bác sĩ bảo ko cần kê thuốc cho mình luôn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cảm ơn bạn, mình làm lại xét nghiệm test nhanh ở bệnh viện da liễu thì dương tính bạn ah. Bác sỹ kê thuốc cho mình 15 ngày, dặn sau 1 tháng khám lại. Giờ mình vẫn còn dịch buổi sáng, tiểu nóng và hơi rát, mình không bị đau tinh hoàn mà bị đau mào tinh hoàn trái, đầu mào tinh trái có dịch 5.8mm, trước là 8mm nhưng đợt thuốc kháng viêm vừa rồi nó giảm xuống còn 5.8mm. Ngoài ra mi.hf còn bị dãn tĩnh mạch tinh trái 3.3mm. Bác sỹ siêu âm nói mình không bị viêm mào tinh, đau là do dãn tĩnh mạch tinh. Trước mình khám ở viện khác thì bác sỹ nắn mào tinh trái thấy cứng, to và mình rất đau, siêu âm thì kết luận viêm mào tinh trái, dãn tĩnh mạch tinh trái, đỉnh tinh hoàn trái có dịch 8mm. Nhưng sang viện da liễu siêu âm thì kết luận mào tinh trái bình thường. Mỗi viện ra một kết quả bạn ah. Mình cũng cố gắng không nghĩ ngợi nhiều, tập trung chữa trị bạn ah. Cảm ơn bạn, mong bạn chia sẻ thêm cho mình kinh nghiệm chữa trị nhé

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Lúc mình khám ở bv đa khoa tỉnh nó phẩu thuật tinh hoàn phải mình lấy dịch vs màu tinh lun nằm viện một tuần. Vô tp bv khám thì bác sĩ chửi bảo sao lại để nó phẩu thuật bv dõm. Bạn khám ở bv chuyên khoa nam học thì nên yên tâm với các kết quả và hưởng dẫn bác sĩ chỉ định nhé. Bạn ráng lạc quan nhé, mình thời gian sau mấy tuần khi ngưng khám vẫn còn đau nhièu nhưng sống bình thường quên nó đi thì sau vài tuần thì mình cảm thấy khá hơn nhiều chăm nghỉ ngơi giai đoạn này nhen bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi ahihi Xem bài viết
    Lúc mình khám ở bv đa khoa tỉnh nó phẩu thuật tinh hoàn phải mình lấy dịch vs màu tinh lun nằm viện một tuần. Vô tp bv khám thì bác sĩ chửi bảo sao lại để nó phẩu thuật bv dõm. Bạn khám ở bv chuyên khoa nam học thì nên yên tâm với các kết quả và hưởng dẫn bác sĩ chỉ định nhé. Bạn ráng lạc quan nhé, mình thời gian sau mấy tuần khi ngưng khám vẫn còn đau nhièu nhưng sống bình thường quên nó đi thì sau vài tuần thì mình cảm thấy khá hơn nhiều chăm nghỉ ngơi giai đoạn này nhen bạn
    Cảm ơn bạn! Mình đang dùng thuốc trị chlamydia được 4 ngày, khoảng 2 ngày nay mình thấy vùng bụng, dương vật, và đùi nhẹ nhàng hơn rồi; khả năng thuốc đã có tác dụng. Chỉ còn chỗ mào tinh bên trái thỉnh thoảng đau rát, chỗ khó chịu nhất là ở đỉnh mào tinh bên trái (Chỗ bị tràn dịch); vừa rồi siêu âm, dịch có ít đi, còn khoảng 5.8mm. Mình có hỏi một bác sỹ chuyên về nam học thì bác sỹ bảo: trước hết phải điều trị dứt điểm chlamydia xong thì mới can thiệp thủ thuật để chữa dãn tĩnh mạch tinh, viêm mào tinh hoàn,... vì trước hết phải tiêu diệt được tác nhân gây viêm nhiễm là chlamydia đã. Mình cũng cố gắng không nghĩ ngợi về bệnh nữa; thời gian tới mình có rất nhiều việc phải làm: tập trung chữa dứt điểm bệnh; chuyển công tác; bảo vệ xong luận văn cao học;... nên phải cố gắng bạn ạ. Mình rất cảm ơn bạn và mọi người đã tư vấn giúp đỡ. Chúc bạn và mọi người mạnh khỏe; có gì mới mong bạn và mọi người chia sẻ tư vấn cho mình nhé!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Cái bệnh này chán quá bạn có viêm quy đầu ko bị gần năm mà chưa khỏi các bác sỹ bảo âm tính rồi mà vẫn đau nhức quá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Các ban có số điện thoại ko chúng mình tâm sự đi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    mình bị viêm hơn 3 tháng luôn đấy, nhiều khi stress cũng là yếu tố lâu khỏi đấy, hok tiện cho sdt bạn ơi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Tình hình bạn thế nào rồi còn đau nhức ko vậy

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dịch bạn thế nào có mủ ko ? Mình thì ko có mủ gì mà đau nhức quá ảnh hưởng đến đời sống quá làm gì cũng ko dc

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Mà bạn ơi bạn đi khám bác sĩ nào ở bệnh viện da liễu trung ương vậy

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Mình thì khỏi viêm lâu rồi bạn có thể đọc mấy comment của mình, mình thì ko có ra dịch mũ còn bác sĩ ở da liễu đa số ai cũng lịch sự ân cần hết ak mình cất sổ khám r nên cũng hok trả lời bạn được ngay. Như mình đã nói ráng ăn rau nghỉ ngơi và đừng stress nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình cũng bị. Bạn nào cho mình số đt vào mail. Sieuquayktcn4@gmail.com để cùng chia sẻ nhé

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    0901 766 513 nhé bạn số điện thoại bạn là gì nhắn tin cho mình

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Bạn đi khám và xét nghiệm lại xem còn vi khuẩn khác không, bình thường thì khỏi nó phải hết dần triệu chứng chứ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Mình xét nghiệm lại thì pcr âm tính nhưng test nhanh thì vẫn dương tính nên bác sỹ cho uống thuốc thêm nửa tháng. Hiện tại vẫn đi tiểu vẫn bức bối khó chịu lắm, dịch thì hôm có hôm không. Chắc chưa khỏi. Mình khám PGS TS Nguyễn Duy Hưng ở viện da liễu trung ương

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Xin chào các bạn , dương vật mình cũng hiện nốt đỏ và mẩn đỏ ,mình có QH với GMD có đeo BCS hôm sau mình thấy dương vật mình nó ngứa hiện nốt đỏ mình khám và điều trị nhiều nơi và uống nhiều thuốc và ko khỏi , và mình cũng chẳng minh bị j nữa buồn qua. ,minh xet nghiem PCR chamaldy mất 700k âm tính

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Bạn hỏi các quản trị viên để họ tư vấn an tâm hơn nhé. Nếu đeo bcs từ đầu đến cuối thì hông bị nhiệm bệnh tình dục đâu bạn

Trang 6 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này