Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 100 của 165

Chủ đề: Kết bạn chia sẽ ai đang điều trị chlamydia

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Mình để lại số zalo bạn nào vào tâm sự bệnh tật mình buồn lắm 0901 766 513

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi an1234567 Xem bài viết
    Mình cũng bị cách đây 5 tháng sau 2 tuần quan hệ ko an toàn uống nhiều kháng sinh nhưng chỉ đỡ thôi lúc đầu có đái dắt sau uống thì đỡ nhưng niệu đạo đau nhức lắm
    Anh đã dùng những loại kháng sinh gì rồi ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Nhiều em ơi trong đó có levofloxacin và thuốc garosi nữa

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Em được chỉ định dùng doxy 100mg, 2 lần 1 ngày trong 7 ngày. Bác sĩ khuyên là nên uống thuốc trong lúc ăn vì khi đó hệ tiêu hóa hoạt động mạnh nhất. Rồi k đc ăn uống những sản phẩm từ sữa trong vòng 2 tiếng trc và sau khi uống thuốc. Hôm nay là ngày thứ 6 em uống thuốc rồi, k biết kết quả ra sao. Mà phải đợi 7 ngày sau khi dùng thuốc mới được xét nghiệm lại ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Mà trong quá trình uống thuốc a có kiêng rượu bia thuốc lá và các chất kích thích k? Còn phải uống nhiều nước để đào thải vi khuẩn ra nữa đấy

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Từ lúc bị bệnh a ko uống rượu bia gị mà em uống thuốc thấy đỡ ko anh uống thấy đỡ thôi chứ ko khỏi hẳn anh bị 5 tháng rồi chán quá vẫn thấy đau tức niệu đạo ko bít có khỏi dc ko nữa chán quá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Em thì triệu chứng lúc có lúc k nên k biết thuốc có tác dụng k. A đi chữa ở các bệnh viện lớn tuyến trên rồi vẫn k đỡ ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Chỉ đỡ thôi em ạ chưa khỏi vẫn còn đau nhức lắm em đã uống đủ thuốc chưa tái khám lại đi cái con này khó phát hiện lúc xét nghiệm có lúc ko

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    E còn 1 ngày nữa là đủ 10 ngày thuốc. Uống thuốc xong bao lâu thì đc làm xét nghiệm lại ạ? Em ở đức nên e nghĩ xét nghiệm bên này độ chính xác cũng ok. Em sẽ làm 2 xét nghiệm lại cho chắc, thử nc tiểu vs cả lấy dịch tử cung. Tại đàn ông nó biểu hiện rõ hơn phụ nữ đó anh. Anh khám ở hà nội hay ở đâu?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh khám tại bệnh viện da liễu trung ương hà nội khi khám lại em nên làm xét nghiệm prc

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh dùng thuốc garosi 500mg * 2 dùng trong 10 ngày

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Như đã nói em bị biến chứng của chlamydia là bị đau tinh hoàn, lúc sau khi uống phát đồ em đi tái khảm ở bệnh viện bình dân 3 lần vì bên đó chuyên trị về đau nhức tinh hoàn. Bác sĩ dặn là bệnh này uống 1 phát đồ là hết rồi bác sĩ chỉ kê cho em thuốc giảm đau thêm thôi và bảo em ko cần tái khám nghỉ ngơi ở nhà là oke, mà bệnh này nó kì 1 cái là càng nghĩ về nó là càng thấy đau. Em thì lúc đó cũng có triệu chứng tiểu buốt lúc đó thì cũng vừa chia tay ng iu nên em buồn lắm tủi lắm ngay nào cũng khóc. Mà càng buồn càng khóc thì càng đau. Bệnh này phụ thuộc vào tinh thần rất là nhiều.Nên sau đợt đó dù vân còn đau nhưng em cố lơ nó em tập trung vào học hành đi chơi bạn bè tránh suy nghĩ về nó hết sức có thể, dấu sổ khảm bệnh lun. Dần dần em cảm thấy đỡ hơn rất nhiều, em muốn nhiều nước, tập đi xe bus và hạn chế ngồi lâu hơn 1 tháng. Em hiện tại đỡ hơn rất nhièu có thể sinh hôạt tình dục bình thường. Lâu lâu cảm thấy tức tức lại rồi hết, thĩnh thoãng em stress quá làm việc thức đêm cũng cảm thấy tực tức lại nhưng biết nên em lơ nó đi rồi cũng hết tức. Bệnh dễ trị khó trị là ở tâm bệnh tùy thuộc vào tinh thần mỗi người. Ráng lên nha mấy anh chị, à hạn chế uống bia 2 3 tháng đầu nha mấy anh chị. Chúc anh chị chống khỏe

13. Những thành viên đã cảm ơn ahihi cho bài viết này:

Starfish (21-01-2018)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi ahihi Xem bài viết
    Như đã nói em bị biến chứng của chlamydia là bị đau tinh hoàn, lúc sau khi uống phát đồ em đi tái khảm ở bệnh viện bình dân 3 lần vì bên đó chuyên trị về đau nhức tinh hoàn. Bác sĩ dặn là bệnh này uống 1 phát đồ là hết rồi bác sĩ chỉ kê cho em thuốc giảm đau thêm thôi và bảo em ko cần tái khám nghỉ ngơi ở nhà là oke, mà bệnh này nó kì 1 cái là càng nghĩ về nó là càng thấy đau. Em thì lúc đó cũng có triệu chứng tiểu buốt lúc đó thì cũng vừa chia tay ng iu nên em buồn lắm tủi lắm ngay nào cũng khóc. Mà càng buồn càng khóc thì càng đau. Bệnh này phụ thuộc vào tinh thần rất là nhiều.Nên sau đợt đó dù vân còn đau nhưng em cố lơ nó em tập trung vào học hành đi chơi bạn bè tránh suy nghĩ về nó hết sức có thể, dấu sổ khảm bệnh lun. Dần dần em cảm thấy đỡ hơn rất nhiều, em muốn nhiều nước, tập đi xe bus và hạn chế ngồi lâu hơn 1 tháng. Em hiện tại đỡ hơn rất nhièu có thể sinh hôạt tình dục bình thường. Lâu lâu cảm thấy tức tức lại rồi hết, thĩnh thoãng em stress quá làm việc thức đêm cũng cảm thấy tực tức lại nhưng biết nên em lơ nó đi rồi cũng hết tức. Bệnh dễ trị khó trị là ở tâm bệnh tùy thuộc vào tinh thần mỗi người. Ráng lên nha mấy anh chị, à hạn chế uống bia 2 3 tháng đầu nha mấy anh chị. Chúc anh chị chống khỏe
    Em cảm ơn những chia sẻ của anh. Anh bị bệnh bao lâu mà nó biến chứng ra ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Xin cảm ơntaam sự bạn minh bị bệnh cách đây 5 tháng rồi sau lần đi nhà nghỉ mình nghĩ bj là ko việc gì mình đã quá sai lầm lúc mới bị cũng đi khám ko ra bệnh các kết quả xét nghiệm máu nước tiểu ok mình cũng bị đau nhức tinh hoàn vậy đau nhức dương vật rất khó chịu mình tới bv da liễu trung ương hà nội các bác sỹ tìm ra con chlammydia này mình đã uống rất nhìu thuốc kháng sinh mà vẫn chưa khỏi nên mình lo lắng lắm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Xin cảm ơntaam sự bạn minh bị bệnh cách đây 5 tháng rồi sau lần đi nhà nghỉ mình nghĩ bj là ko việc gì mình đã quá sai lầm 😩lúc mới bị cũng đi khám ko ra bệnh các kết quả xét nghiệm máu nước tiểu ok mình cũng bị đau nhức tinh hoàn vậy đau nhức dương vật rất khó chịu mình tới bv da liễu trung ương hà nội các bác sỹ tìm ra con chlammydia này mình đã uống rất nhìu thuốc kháng sinh mà vẫn chưa khỏi nên mình lo lắng lắm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Số dt bệnh viện da liễu trung ương tư vấn 1900 6951

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Ak mà bạn có bị viêm quy đầu ko đã điều trị khỏi chưa bạn dùng thuốc nào vậy bao lâu thì khỏi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Mình bị viêm bao quy đầu hồi tháng 6 tới tháng 8 mới hết, mình bôi kem Forsancort màu hồng (mình theo đơn bác sĩ mua ở ngoài hiệu thuốc) được gần 1 thang rưỡi thấy bớt kết hợp uống kháng viêm 4 tuần, rồi sau đó dừng kem và rữa nước muối ( cái này khỏi cũng được) tầm tháng 9 mình hết. Có thể do stress nên mình bị viêm bao uy đầu lâu. giữ gìn vệ sinh, hạn chế mặc quần chật nhé, ko nên tuột bao uy đầu nhiều lần trong ngày sáng lột xuống rữa, tối rữa là được.
    Chlamydia phát hiện vào đầu tháng 7 lúc phát hiện là biến chứng đau tinh hoàn lun đấy đến tầm giữa tháng 8 mình mới đi xét nghiệm do càng ngày đau hơn lúc đó mới có dấu hiệu tiểu buốt

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2
    Khi bị mình cũng hoang mang lo lắm, đi khám bình dân 2 lần 3 bác sĩ ai cũng bảo yên tâm cái này trị hết còn cơn đau là do stress căng thẳng ráng giữ tinh thần tốt. Từ bữa đó mình lơ bệnh lun, ngưng thuốc, đi chơi vs bạn bè học tập, không lên diễn đàn nữa, sống vui vẻ . Hơi khó lúc này cho các bạn mình cũng hiểu nhưng ráng lên mình càng bi quan thì càng lâu khỏi. uống nhiều nước và ăn trái cây nhiều lên mấy bạn còn tiểu buốt

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Tiểu buốt tiểu dắt thì mình hết rồi nhưng khi đi tiểu vẫn nóng và còn đau nhức dương vật nữa dương vật lúc nào cũng cảm thấy bì bì và cấu bìu cảm thấy tức nữa

Trang 5 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này