Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 59

Chủ đề: Mới phát hiện HIV dương tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Mình cám ơn bạn mình cũng đạo Phật nên sẽ nghe. Cám ơn bạn nhiều lắm

2. Những thành viên đã cảm ơn antue84 cho bài viết này:

YenKhoa (29-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi vuive90 Xem bài viết
    Lỡ ng ta đạo công giáo sao ba. Mấy cái tâm linh riêng này đừng chia sẽ lung tung chớ.
    điều tốt nhất là nên tự tạo cho mình niềm vui mới.
    lúc đó tự dưng quên đi H+ à.
    muốn thì tui có thể mách cho vài cách
    mình cám ơn bạn đã động viên minh. Mình cố gắng nhưng cứ suy nghĩ mãi bạn ah :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi Shock Xem bài viết
    Anh đã trải qua cái giờ phút kinh khủng như em, nên anh hiểu được cảm giác của em lúc này, em phải thật bình tĩnh nhé, H không quá đáng sợ như mình từng suy nghĩ đâu em, vì hiện nay thuốc ARV có thể kiềm chế được con virus. Nếu chúng ta tuân thủ về uống thuốc và các chế độ ăn uống, vệ sinh, thể duc .., thì vẫn duy trì cuộc sống bình thường. Anh đã uống thuốc tháng thứ 5 rồi, mọi chuyện đã trở lại bình thường, sức khoẻ ổn định, vẫn duy trì tập thể thao đều đặn. Anh có chút kinh nghiệm bản thân muốn chia xẻ với em lúc này, bình tĩnh em trai nhé, quan trọng nhất lúc này là đừng hoảng loạn, cố gắng bình tâm lại, mọi chuyện rồi sẽ ồn thôi, hy vọng 1 ngày không xa chúng ta sẽ thoát khỏi căn bệnh này.

Em cám ơn anh. Em biết mình phải cố gắng, nhưng em cứ nghĩ đến là em khóc, em trách mình, hối hận lắm anh, nhưng phải chấp nhận. Em dg cố vượt qua anh ơi. Hy vọng sẽ sớm được uống thuốc và sống bt những ngày sắp tới, em ko dám tượng ra thế nào? Em chưa nói cho bạn em :( em sợ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi cuocsongvothuong Xem bài viết
    mình đây này bạn, chồng lây nhiễm cho bệnh rồi chết, để lại mình một thân nuôi con nhỏ, đau đớn cùng cực, kinh tế khó khăn, mọi người kỳ thị, gia đình chồng ghét bỏ, bao nhiêu lần mình định tự tử cho rồi, nhưng đến phút cuối cùng lại muốn sống. Mình nhận ra bản năng con người vẫn luôn khao khát được sống dù trong hoàn cảnh nào.Điều mình muốn nói là nhiễm H rồi, ai cũng đau đớn,cô đơn nhưng rồi cũng tự mình phải vượt qua mà sống tốt thôi, đừng bi quan quá, gia đình mãi là gia đình, dù bạn có chuyện gì, bố mẹ vẫn luôn ôm ấp che chở cho bạn, so với việc bạn mắc bệnh,việc bạn chết đi sẽ khiến bố mẹ càng đau lòng vì vậy hãy cố lên, mọi thứ rồi sẽ ổn thôi, dần dần bạn sẽ bình yên!!!
    Em cám ơn chị, thật sự mình hiểu nổi khổ khi mọi người bị, em lúc đầu cứ suy nghĩ nhận kết quả H chắc sẽ bt. Nhưng em đã khóc ngay tại Pasteur, đi về nhà mà đôi chân run bật

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    HXMình đang viết những dòng này sau một ngày như bị khùng, không biết mình làm gì và nghĩ gì. Chiều nay đi làm về mình lên chủa đọc kinh. Rồi ngồi dưới tượng Quan âm đến tối thì về. Mình thật sự cô đơn, ko biết thế nào những ngày sắp tới, điều mình sợ nhất là đối diện với bạn mình, ko biết nói sao đây để bạn ấy đi têst, mình thương bạn ấy lắm, chỉ muốn nhận hết khổ đau, để bạn ấy ko bị và tiếp bước quảng đời đẹp đẻ trước mắt

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Mạnh mẽ lên bạn, mình chỉ có một cuộc đời thôi. Ai cũng có bệnh này bệnh kia mà, bệnh này giờ chỉ xem như mãn tính và có thể điều trị để có cuộc sống bình thường. Rồi tương lai tươi sáng sẽ tới. Bệnh này còn được điều trị miễn phí, được nhiều phía hỗ trợ chứ có nhiều bệnh tốn tiền tỉ mà ko kéo dài được bao lâu. Cố gắng lên nè.
    Cám ơn bạn

Thành Viên Mới YenKhoa's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi antue84 Xem bài viết
    HXMình đang viết những dòng này sau một ngày như bị khùng, không biết mình làm gì và nghĩ gì. Chiều nay đi làm về mình lên chủa đọc kinh. Rồi ngồi dưới tượng Quan âm đến tối thì về. Mình thật sự cô đơn, ko biết thế nào những ngày sắp tới, điều mình sợ nhất là đối diện với bạn mình, ko biết nói sao đây để bạn ấy đi têst, mình thương bạn ấy lắm, chỉ muốn nhận hết khổ đau, để bạn ấy ko bị và tiếp bước quảng đời đẹp đẻ trước mắt
    Hai bạn từng quan hệ không an toàn à?
    Dù có hay không bạn cũng nên nói sớm cho bạn kia hay.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Em cám ơn anh. Em biết mình phải cố gắng, nhưng em cứ nghĩ đến là em khóc, em trách mình, hối hận lắm anh, nhưng phải chấp nhận. Em dg cố vượt qua anh ơi. Hy vọng sẽ sớm được uống thuốc và sống bt những ngày sắp tới, em ko dám tượng ra thế nào? Em chưa nói cho bạn em :( em sợ
    Không biết em có phải người từng gọi điện thoại cho Tuanmecsedec không?.Nếu đúng thì cần giúp đỡ gì thì cứ điện thoại cho Tuanmecsedec.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

antue84 (30-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Không biết em có phải người từng gọi điện thoại cho Tuanmecsedec không?.Nếu đúng thì cần giúp đỡ gì thì cứ điện thoại cho Tuanmecsedec.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    dạ anh Tuấn, em là người điện cho anh ạ. em đang cố gắng vượt qua, ko biết tương lai thế nào, mấy nay em cứ hoang mang, em có đi OPC , họ hẹn 11/9 trả kết quả và làm hồ sơ cho em, tầm 20 ngày có thuốc. em chỉ sợ nó có biểu hiện ra ngoài, em sợ lắm anh. Em lại ko biêt nói sao với bf em, để bạn ấy đi khám. em tuyệt vọng nhưng đang cố vượt quá anh Tuân ơi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi YenKhoa Xem bài viết
    Hai bạn từng quan hệ không an toàn à?
    Dù có hay không bạn cũng nên nói sớm cho bạn kia hay.
    đúng rồi bạn, hai đứa mình quan hệ ko an toàn :(

Cảm ơn
    17
    đúng rồi bạn, hai đứa mình quan hệ ko an toàn :(
    Vậy bạn càng phải nói sớm cho bạn kia đi.Mình sẽ giả dụ trường hợp xấu nhất, lỡ bạn kia không chỉ có duy nhất một bạn tình là bạn thì sẽ tạo ra nhiều nguy cơ cho nhiều người khác, chưa kể đến người nhà bạn í có thể vô tình mà nhiễm chung.
    Xin hãy thông báo sớm cho bạn tình của bạn. Mình thật sự xin bạn hãy thông báo càng sớm càng tốt.

14. Những thành viên đã cảm ơn YenKhoa cho bài viết này:

antue84 (31-08-2017)

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Cuộc sống này còn nhiều điều thú vị lắm... Ráng vượt qua nhé bạn.

16. Những thành viên đã cảm ơn UTMIENTAY cho bài viết này:

antue84 (31-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Vậy bạn càng phải nói sớm cho bạn kia đi.Mình sẽ giả dụ trường hợp xấu nhất, lỡ bạn kia không chỉ có duy nhất một bạn tình là bạn thì sẽ tạo ra nhiều nguy cơ cho nhiều người khác, chưa kể đến người nhà bạn í có thể vô tình mà nhiễm chung.
    Xin hãy thông báo sớm cho bạn tình của bạn. Mình thật sự xin bạn hãy thông báo càng sớm càng tốt.

mình sẽ nói bạn à, cám ơn bạn, hôm nay tâm lý đỡ hơn, hy vong điều trị sắp tới sẽ được các bạn tư vấn . cám ơn mọi người rất nhiều, thật sự giờ em chỉ biết diễn đàn này tâm sự,ko dám nói với ai, đêm về đối diện 4 bức tường, rồi khóc, ngủ thì ko được bao nhiêu, người mệt lừ ra

Cảm ơn
    17
    mình sẽ nói bạn à, cám ơn bạn, hôm nay tâm lý đỡ hơn, hy vong điều trị sắp tới sẽ được các bạn tư vấn . cám ơn mọi người rất nhiều, thật sự giờ em chỉ biết diễn đàn này tâm sự,ko dám nói với ai, đêm về đối diện 4 bức tường, rồi khóc, ngủ thì ko được bao nhiêu, người mệt lừ ra
    Chúng ta đều không biết tâm sự cùng ai. Thật nghiệt ngã.

19. Những thành viên đã cảm ơn YenKhoa cho bài viết này:

antue84 (31-08-2017)

Thành Viên Mới quangdang's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Hic, mình giống bạn, cũng mới phát hiện ra nhiễm H từ 2 hôm trước, nhiều lúc đi đường chỉ muốn đâm đầu luôn vào đâu đấy cho khỏi về nhà luôn, về nhà thì nhìn mọi người lại chỉ muốn khóc thôi. May mà lên đây đọc thấy bảo là nếu uống thuốc và tuân thủ hướng dẫn thì có thể sống khỏe mạnh được nhiều năm như người bình thường, nên cũng đã bớt lo lắng phần nào. Thực ra thì mình chẳng sợ chết, mà mình sợ chết trước mẹ mình, làm mẹ khóc thôi. Hic hic...

21. Những thành viên đã cảm ơn quangdang cho bài viết này:

antue84 (31-08-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Chúng ta đều không biết tâm sự cùng ai. Thật nghiệt ngã.
    :( đôi khi mình nghĩ quẫn, muốn uống thuốc chết đi cho rồi, mọi bí mật chôn kín :(

23. Những thành viên đã cảm ơn antue84 cho bài viết này:

YenKhoa (01-09-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi quangdang Xem bài viết
    Hic, mình giống bạn, cũng mới phát hiện ra nhiễm H từ 2 hôm trước, nhiều lúc đi đường chỉ muốn đâm đầu luôn vào đâu đấy cho khỏi về nhà luôn, về nhà thì nhìn mọi người lại chỉ muốn khóc thôi. May mà lên đây đọc thấy bảo là nếu uống thuốc và tuân thủ hướng dẫn thì có thể sống khỏe mạnh được nhiều năm như người bình thường, nên cũng đã bớt lo lắng phần nào. Thực ra thì mình chẳng sợ chết, mà mình sợ chết trước mẹ mình, làm mẹ khóc thôi. Hic hic...
    Mình thật sự hiểu tâm sự này, mình ko dám về nhà, tối nào đi làm về cũng ghê chùa, rồi tối mới cề , về lại lên diễn đàn tâm sự thế này, chẳng biết nói với ai, cô đơn quá bạn ah

Thành Viên Mới quangdang's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Mình thật sự hiểu tâm sự này, mình ko dám về nhà, tối nào đi làm về cũng ghê chùa, rồi tối mới cề , về lại lên diễn đàn tâm sự thế này, chẳng biết nói với ai, cô đơn quá bạn ah
    Bạn ở trong Nam phải không? Nếu muốn thì ngoài forum này ra, mình có thể kết bạn Zalo/Mes,... gì đó để tâm sự cho đỡ buồn nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi quangdang Xem bài viết
    Bạn ở trong Nam phải không? Nếu muốn thì ngoài forum này ra, mình có thể kết bạn Zalo/Mes,... gì đó để tâm sự cho đỡ buồn nhé.
    mình ở trong nam, ở SG bạn à.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    đã gần 1 tuần khi biết H, mình vẫn chông chênh, tối thì nằm suy nghĩ lung tung, lại khóc, mình co cụm lại, ráng cố ngủ nhưng lại bật dậy, ngồi co ro trong căn phòng tối đen. Mình sợ, cảm giác cô đơn cứ bám mình, hôm qua Mẹ gọi, mình muốn khóc thật nhiều, nhưng ko dám, ko dám nói với gia đình , sợ Ba Mẹ ko chịu được việc này, lại bệnh thì mình còn mang tội nặng hơn, mình ko dám nói với ai, mình thật sự chỉ biết diễn đàn này để ghi lên và chia sẽ, mình thất vọng về bản thân, cảm giác tội lỗi cứ bao trùm lấy mình.
    Từ khi biết,mình ko ăn uống gì, hình như mình đang bị suy nhược. nhưng cố ăn thì cứ nghẹn trong họng. ko nuốt vào, mình giờ làm gì cũng sợ, làm về ghé chùa nghe kinh, rồi ngồi đến tối về nhà, cố gắng tránh mặt mọi người, mình sợ lắm. Mình ko biết diễn tả cảm giác lúc này mình thế nào, nó cứ mệt mõi, người rã ra, ko một chút sức sống.

Thật sự mình biết nói ra trên này mong nhận được chia sẽ , nhưng bản thân mình phải cố gắng, cố vượt qua bằng những suy nghĩ tích cực, H chỉ là căn bệnh mãn tính, nhưng khi đọc thông tin, người ta gọi H là căn bệnh thế kỷ, mình lại sợ, sợ sẽ lở loét khắp người, sợ lây cho người khác, cảm giác lúc này mình chỉ muốn trốn ra đảo xa, ngồi đó và tan vào mây khói .....

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này