Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 59 của 59

Chủ đề: Mới phát hiện HIV dương tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn! mình hiểu cảm giác của bạn và sự sa sút tinh thần của bạn hiện tại. Mình biết phải cần thời gian để bản thân bạn chấp nhận sự thật này. Nhưng dù sớm hay muộn thì bạn cũng phải bước ra khỏi hố đen của tuyệt vọng để tiếp tục sống. Mình không muốn đề cập tới lĩnh vực tâm linh, vì đó là phần thiêng liêng của mỗi người. Nhưng mình thấy bạn đến chùa nghe Kinh trong lúc này cũng là cách tốt để tâm hồn mình nhẹ nhàng hơn. Nếu như có một điều ước lúc này thì mình ước sao cho bạn sớm vực dậy tinh thần để tiếp tục sống, làm việc một cách ý nghĩa nhất.
    Mình chúc bạn sớm hồi phục tinh thần nhé!
    Nếu cần gọi một ai đó để chia sẻ, bạn có thể gọi cho mình bất cứ thời gian nào!
    Tạm biệt nhé

2. Những thành viên đã cảm ơn kiengiang cho bài viết này:

antue84 (05-09-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi kiengiang Xem bài viết
    Chào bạn! mình hiểu cảm giác của bạn và sự sa sút tinh thần của bạn hiện tại. Mình biết phải cần thời gian để bản thân bạn chấp nhận sự thật này. Nhưng dù sớm hay muộn thì bạn cũng phải bước ra khỏi hố đen của tuyệt vọng để tiếp tục sống. Mình không muốn đề cập tới lĩnh vực tâm linh, vì đó là phần thiêng liêng của mỗi người. Nhưng mình thấy bạn đến chùa nghe Kinh trong lúc này cũng là cách tốt để tâm hồn mình nhẹ nhàng hơn. Nếu như có một điều ước lúc này thì mình ước sao cho bạn sớm vực dậy tinh thần để tiếp tục sống, làm việc một cách ý nghĩa nhất.
    Mình chúc bạn sớm hồi phục tinh thần nhé!
    Nếu cần gọi một ai đó để chia sẻ, bạn có thể gọi cho mình bất cứ thời gian nào!
    Tạm biệt nhé
    em cám ơn anh rất nhiều, sau gần 10 ngày, em bình tâm hơn, em tìm đến tâm linh, sách Phật giáo, các bài giảng của các Thầy, Cô, em cảm thấy bình an , và chấp nhận. EM cám ơn anh KG

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Chào các bạn,

sau gần 1 tuần nhận được kết quả, và sau những ngày nghỉ lễ, mình đến với Tâm linh nhiều hơn, nếu ai đạo Phật nên tìm kinh sách về vô thường, vô ngã, để đọc. nếu ai đạo Chúa nên tìm đến nhà thờ để cầu nguyện, hơn lúc nào hết, với em, chổ dựa tâm linh làm em bình tĩnh hơn, an tâm và ko sợ hãi.

Nếu như một tuần trước, em lo sợ, đau khổ thì đến hôm nat, em giảm đi nỗi lo sợ đó rất nhiều, đêm em vẫn thức giấc nhưng em thầm nói với chính mình, chuyện gì cũng đã xảy ra rồi, ko nên lo nghĩ nhiều về nó, vì nếu có nghĩ về nó, nó vẫn hiện diện, lại càng làm mình đau khổ hơn.

Các anh chị ạ, hãy chấp nhận sự thật, đối diện với nó, xem nó như người bạn của chính mình, cùng ăn, cùng đi, cùng ngủ với nó, và cùng dùng thuốc để ngăn ngừa nó lại ko cho nó phát triển nữa. Em đã đọc rất nhiều thông tin, thì tinh thần mình chiếm tới 50% nâng suất chữa trị. Vậy thì tại sao mình lo sợ, đánh mất một lần nữa sự sống của chính mình. Vậy hãy quên nó đi, uống thuốc và tập luyện thể dục, dinh dưỡng.

Vì thật sự, đời người ngắn ngủi lắm anh chị à, mình thấy có người sáng nay còn nói chuyện, mai đã mất đi vì tai nạn, có những người đang đau đớn trong bv vì ung thư, .... cuộc sống này chỉ ngắn như một hơi thở, nếu ai hít vào ko thở ra, thì coi như xong. Vì vậy mình còn thở được, thì mình hãy sống tốt và điều trị. Mình đã bị, thì giờ mình chấp nhận, nếu càng ko chấp nhận khổ đau mình sẽ mất đi cơ hội lần nữa. Em đã bị suy kiệt sau 1 tuần, rồi suy nghĩ lại, mình phải mạnh mẽ lên, có những lúc em cũng lo sợ, nhưng em nghĩ lo sợ có được gì? vì con virus này nó cũng nằm trong máu mình rồi, chỉ bằng cách uống thuốc, tuân thủ điều trị sẽ mong được an ổn. Dù tương lai ko biết thế nào, nhưng hôm nay, giờ đây, em viết mấy dòng này, lòng em nhẹ hơn lúc trước, em ít lo nghĩ nhiều hơn, em biết thật sự khó, chính em cũng thế, nhưng hãy cố lên các anh chị em nhé.

Em vẫn chưa uống thuốc vì bên opc hẹn cả 20 ngày nữa, nhưng trong thời gian này, em sẽ cố gắng ko để mình lún sâu vào lo sợ và hoang mang, em biết sẽ khó, nhưng sẽ cố gắng làm được và mình bình tĩnh hơn. mọi người ơi, hơn lúc nào hết, mình phải sống vui khỏe, em nhìn nụ cười của Ba Mẹ, mà lòng đau lắm, nhưng cười cho Ba mẹ vui, em nhìn những đứa em, đứa cháu đang đùa giỡn, em tự nhủ mình phải vượt qua, vì em thấy uống thuốc thì virus ko sinh nữa và ngưỡng phát hiện và khả lây nhiễm cho người khác ko còn, đó là nhiệm vụ bắt buộc của anh chị em mình lúc này.

Ahh chị em ơi, hãy cố lên, tương lai do mình quyết đó, em biết sẽ khó khăn với em, và mọi người, nhưng hãy quyết tâm, đừng đánh mất đi sự sống của mình lần nữa. Hãy cùng tin tưỡng vào ngày mai vào tương lai, sẽ có thuốc trị dứt điểm con virus này, mình sẽ hết bệnh và ko còn lo sợ cho mọi người nữa. Hay đặt niềm tin vào mình và khoa học nhé cả nhà.
    Lần sửa cuối bởi antue84, ngày 05-09-2017 lúc 14:33.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    56
    Chào bạn , thật sự mình cũng hiểu được chút ít cảm giác lúc này của bạn.Trên đời này không ai là muốn mình mắc bệnh tật . Ai cũng muốn đc khỏe mạnh , nhưng chuyện nó đã ra rồi thì mình đành phải cố gắng đương đầu và khắc phục. Mình cũng đã hoang mang sợ mắc rất nhiều bệnh và nó như 1 vòng luẩn quẩn ko có lối ra ý.Hiện tại mình cũng chưa làm được nhưng thôi mình phải cố gắng thôi bạn ạ. Mình mong bạn mau sớm ổn định tinh thần hơn, và có nhiều sức khỏe.Mong 1 chút chia sẻ , những dòng mình viết ra đây sẽ là chút nguồn động lực cho bạn.
    Cố gắng vượt qua bạn nhé !

6. Những thành viên đã cảm ơn daidot8888 cho bài viết này:

antue84 (06-09-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Cứ lo uống thuốc đi bạn êi.

Như mình lúc mới điều trị nà, lúc đó xn cd4 có 436 con :)))), 6 tháng sau test lại lên đc có 465 con sợ xanh mặt cứ tưởng thuốc k có hiệu quả với mình vì bác sĩ nói là cd4 1 ng bình thường cứ là 500 trở lên mới ok, mình dò khắp internet thì mới biết đc cd4 trung bình của 1 người bình thường khoẻ mạnh là từ 400 chứ kp 500 nên kp đặt nặng vấn đề đạt cột mốc 500 cd4 :)))), quan trọng là cái 6 tháng sau nữa là tròn 1 năm, ở OPC k cho xn cd4 miễn phí nữa, chỉ có xét ngiệm tải lượng virus thôi, xn xong dưới ngưỡng phát hiện (dưới 20copies/ml máu), lúc đó mừng muốn xỉu, mới biết đc do cơ địa mình cd4 thấp sẵn.

Cứ ráng uống thuốc đúng giờ là đc, ăn uống lành mạnh dzô nà. Tăng khẩu phần ăn lên nhiều tí, ăn nhìu rau vào, thịt cũng nên ăn nhưng đừng ăn quá nhìu. quan trọng là có thịt là đc, còn lại thì nên ăn nhìu rau xanh để tăng đề kháng nhá.
    Lần sửa cuối bởi StirredZone, ngày 06-09-2017 lúc 12:32.

8. Những thành viên đã cảm ơn StirredZone cho bài viết này:

antue84 (06-09-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi daidot8888 Xem bài viết
    Chào bạn , thật sự mình cũng hiểu được chút ít cảm giác lúc này của bạn.Trên đời này không ai là muốn mình mắc bệnh tật . Ai cũng muốn đc khỏe mạnh , nhưng chuyện nó đã ra rồi thì mình đành phải cố gắng đương đầu và khắc phục. Mình cũng đã hoang mang sợ mắc rất nhiều bệnh và nó như 1 vòng luẩn quẩn ko có lối ra ý.Hiện tại mình cũng chưa làm được nhưng thôi mình phải cố gắng thôi bạn ạ. Mình mong bạn mau sớm ổn định tinh thần hơn, và có nhiều sức khỏe.Mong 1 chút chia sẻ , những dòng mình viết ra đây sẽ là chút nguồn động lực cho bạn.
    Cố gắng vượt qua bạn nhé !
    Mình cám ơn bạn rất nhiều, mình cố gắng, hiện giờ mình vận chưa xong thủ tục bên OPC

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi StirredZone Xem bài viết
    Cứ lo uống thuốc đi bạn êi.

Như mình lúc mới điều trị nà, lúc đó xn cd4 có 436 con :)))), 6 tháng sau test lại lên đc có 465 con sợ xanh mặt cứ tưởng thuốc k có hiệu quả với mình vì bác sĩ nói là cd4 1 ng bình thường cứ là 500 trở lên mới ok, mình dò khắp internet thì mới biết đc cd4 trung bình của 1 người bình thường khoẻ mạnh là từ 400 chứ kp 500 nên kp đặt nặng vấn đề đạt cột mốc 500 cd4 :)))), quan trọng là cái 6 tháng sau nữa là tròn 1 năm, ở OPC k cho xn cd4 miễn phí nữa, chỉ có xét ngiệm tải lượng virus thôi, xn xong dưới ngưỡng phát hiện (dưới 20copies/ml máu), lúc đó mừng muốn xỉu, mới biết đc do cơ địa mình cd4 thấp sẵn.

Cứ ráng uống thuốc đúng giờ là đc, ăn uống lành mạnh dzô nà. Tăng khẩu phần ăn lên nhiều tí, ăn nhìu rau vào, thịt cũng nên ăn nhưng đừng ăn quá nhìu. quan trọng là có thịt là đc, còn lại thì nên ăn nhìu rau xanh để tăng đề kháng nhá.
    Mình cám ơn bạn, hiện mình ổn xíu rồi, nhưng hiện giờ vẫn chờ bên OPC làm thủ tục, mình cũng mong sẽ uống sớm. bạn có bị phản ứng phụ gì ko bạn? mình sợ bị phát ban quá, mình đi làm nó phát ra ko đi làm được quá :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Mình thì k bị phát ban, chỉ do lúc đầu chưa quen thuốc đầu óc hơi quay quay trong 1 2 tuần thì phải, còn phát ban hay có phản ứng phụ khác thì tuỳ người à

12. Những thành viên đã cảm ơn StirredZone cho bài viết này:

antue84 (08-09-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi StirredZone Xem bài viết
    Mình thì k bị phát ban, chỉ do lúc đầu chưa quen thuốc đầu óc hơi quay quay trong 1 2 tuần thì phải, còn phát ban hay có phản ứng phụ khác thì tuỳ người à
    cám ơn bạn, hôm nay mình uống liều đầu tiên :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Ún xong cho tí cảm nhận nha... kaka

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi antue84 Xem bài viết
    cám ơn bạn, hôm nay mình uống liều đầu tiên :(
    Tốt nhất là uống xong nên đi ngủ ngay và luôn khi mới uống, vì tình trạng nóng ran trong ng và lân lân quay quay, có thể sẽ bị tình trạng đó làm tỉnh ngủ nên cố gắng đi ngủ lại ngay và luôn, sau này quen thuốc r thì chỉ cần tuân thủ uống đúng h và tránh các thức ăn làm ảnh hưởng thuốc thôi

16. Những thành viên đã cảm ơn StirredZone cho bài viết này:

antue84 (09-09-2017)

Thành Viên Mới quangdang's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Mình cám ơn bạn, hiện mình ổn xíu rồi, nhưng hiện giờ vẫn chờ bên OPC làm thủ tục, mình cũng mong sẽ uống sớm. bạn có bị phản ứng phụ gì ko bạn? mình sợ bị phát ban quá, mình đi làm nó phát ra ko đi làm được quá :(
    Bạn ơi thủ tục gồm những gì vậy bạn? Mình cũng chuẩn bị đi đăng ký nhưng chưa biết cần những gì để chuẩn bị cả. CMT của mình cũng hết hạn rồi nhưng chưa đi làm lại thẻ căn cước được. Không biết có nhiêu khê lắm không.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi Beginning Xem bài viết
    Ún xong cho tí cảm nhận nha... kaka ���������������� �
    Tối qua mình uống viên đầu tiên, uống vào xí thì hơi nặng đầu và khó ngủ chút, mình có tập hít thở thì ngủ ngon đến sáng. Sáng dậy hơi nặng đầu nhưng ko sao vẫn okay. Có điều sao nó cứ hồi hợp, ko biết có phải là phản ứng phụ hay do mình :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi quangdang Xem bài viết
    Bạn ơi thủ tục gồm những gì vậy bạn? Mình cũng chuẩn bị đi đăng ký nhưng chưa biết cần những gì để chuẩn bị cả. CMT của mình cũng hết hạn rồi nhưng chưa đi làm lại thẻ căn cước được. Không biết có nhiêu khê lắm không.
    Bạn ơi, mình lên OPC thì họ tư vấn và làm xét nghiệm nhanh, nếu 2 vạch thì họ cho lấy máu và gởi đi TT dự phòng TP. Hẹn 7 ngày có kq. Mình dương tính nên đem cmnd, hộ khẩu photo, lên nộp để đăng ký. Mình có hỏi thì họ nói bảo mật hoàn toàn ko có gởi vể địa phương. Sau đó xét nghiệm thêm một số thứ như CD4, viêm gan b.c. Công thức máu, chức năng gan, chức năng thận ( chi phí tự mình lo) rùi có kết quả đem lại OPC bắt đầu nhận thuốc. Bs cho mình 3 tuần loai M125. Bạn đăng ký sớm để uống nhé.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Mình ở Saigon nên thủ tục vậy, ko biêt HN sao? Bạn cứ đi lên đó đi , có gì họ hướng dẫn. Sau khi tư vấn thì mình an tâm hơn, vì giờ hiv như căn bệnh mãn tính, ko sao cả, chỉ cần tuân thủ uống thuốc đúng giờ vad tái khám. Giờ cái gì đến cũng đã vậy rồi, ko lamd khác hơn được. Mình sẽ cố gắng, bạn cũng vậy nha.

Về cmnd, hình như HN là chuyển sang căn cước công dan, bạn đem hộ khẩu ra công an quận làm lại đi, nhanh lắm.

Thành Viên Mới quangdang's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Bạn ơi, mình lên OPC thì họ tư vấn và làm xét nghiệm nhanh, nếu 2 vạch thì họ cho lấy máu và gởi đi TT dự phòng TP. Hẹn 7 ngày có kq. Mình dương tính nên đem cmnd, hộ khẩu photo, lên nộp để đăng ký. Mình có hỏi thì họ nói bảo mật hoàn toàn ko có gởi vể địa phương. Sau đó xét nghiệm thêm một số thứ như CD4, viêm gan b.c. Công thức máu, chức năng gan, chức năng thận ( chi phí tự mình lo) rùi có kết quả đem lại OPC bắt đầu nhận thuốc. Bs cho mình 3 tuần loai M125. Bạn đăng ký sớm để uống nhé.
    Cảm ơn antue84 nhiều nha, chiều nay rảnh mình cũng định chạy qua OPC đăng ký đây. Chiều nay mới có kết quả CD4 ở viện Nhiệt Đới TW.

Thành Viên Mới godblameme's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Lạ thật. Mình dính H+ nhưng chưa bao giờ có ý nghĩ buồn bã hay đau khổ, chỉ hơi tiếc vì rất khó để có người yêu hay đại loại là ai đó đi cùng mình đến hết cuộc đời. Tất cả là do bản thân mình thôi, yêu là tin tưởng nhau và cái giá của sự tin tưởng là như thế này. Mình chưa bao giờ ăn chơi bừa bãi, con ngoan học giỏi lại được trai :") haha . ẮT LÀ DO CÁI SỐ nó định thế rồi. Có gì Inbox zalo hay gì đó chat vui . minh ở sài gòn. được thì yêu nhau luôn đỡ kiếm ai mắc công kakaka

23. Những thành viên đã cảm ơn godblameme cho bài viết này:

antue84 (18-09-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Cảm ơn antue84 nhiều nha, chiều nay rảnh mình cũng định chạy qua OPC đăng ký đây. Chiều nay mới có kết quả CD4 ở viện Nhiệt Đới TW.
    Bạn đã đăng ký okay hết chưa? mình uống hôm nay tuần thứ 2 chưa thấy phản ứng phụ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi godblameme Xem bài viết
    Lạ thật. Mình dính H+ nhưng chưa bao giờ có ý nghĩ buồn bã hay đau khổ, chỉ hơi tiếc vì rất khó để có người yêu hay đại loại là ai đó đi cùng mình đến hết cuộc đời. Tất cả là do bản thân mình thôi, yêu là tin tưởng nhau và cái giá của sự tin tưởng là như thế này. Mình chưa bao giờ ăn chơi bừa bãi, con ngoan học giỏi lại được trai :") haha . ẮT LÀ DO CÁI SỐ nó định thế rồi. Có gì Inbox zalo hay gì đó chat vui . minh ở sài gòn. được thì yêu nhau luôn đỡ kiếm ai mắc công kakaka
    Hì, cám ơn bạn, sau mấy tuần mình cũng ổn định lại, lâu lâu buồn xí thôi. Bạn đang uông ARV chưa? thấy okay ko bạn

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này