Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Cho em hỏi hiv nó từ ở đâu ra mà có trong cơ thể người

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Cho em hỏi hiv nó từ ở đâu ra mà có trong cơ thể người

Cho em hỏi hiv nó từ ở đâu ra mà có trong cơ thể người. Vì sao tự nhiên qan hệ bừa bãi làm tăng nguy cơ hiv ạ
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Trích dẫn Gửi bởi xinzao Xem bài viết
    Cho em hỏi hiv nó từ ở đâu ra mà có trong cơ thể người. Vì sao tự nhiên qan hệ bừa bãi làm tăng nguy cơ hiv ạ
    HIV lây từ người sang người.

1. Từ đường máu
    2. QUan hệ ko an toàn
    3. Từ mẹ sang con

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Ý em là sao mà nó có trong người mà lây qa đó a. Hay ngẫu nhiên có trong người nào đó hay là sao đó a

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Ý em là sao mà nó có trong người mà lây qa đó a. Hay ngẫu nhiên có trong người nào đó hay là sao đó a
    Ko phải ngẫu nhiên mà có, Chĩ có nguy cơ va bị lây thôi Bạn. Ko ở đâu mà tự có được

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

HIV bắt nguồn từ tinh tinh hoang dã.

25 năm sau khi những ca nhiễm AIDS đầu tiên được phát hiện, một nhóm các nhà khoa học quốc tế trong bài báo số ra hôm nay trên tờ tạp chí Science (Mỹ) cho biết virus HIV bắt nguồn từ những con tinh tinh hoang ở miền nam Cameroon. Nghiên cứu cho rằng con người nhiễm phải virus chết chóc này từ tinh tinh sau khi giết và ăn thịt chúng.

Một virus có tên SIVcpz được tin là tiền thân của virus HIV, tuy nhiên nó chỉ được tìm thấy ở một vài loài động vật bị bắt giữ. Trong nghiên cứu hiện nay, các nhà khoa học đã xác định được nguồn gốc tự nhiên của SIVcpz ở các loài động vật sống trong thế giới hoang dã.

Người đầu tiên trên thế giới được phát hiện bị nhiễm HIV là một người đàn ông đến từ Kinshasa ở một vùng quê gần Congo. Mẫu máu của người này đã được lưu lại vào năm 1959 dùng cho nghiên cứu y học, vài chục năm trước khi các nhà khoa học biết đến sự tồn tại của virus AIDS.

Ở người, HIV dẫn tới AIDS nhưng tinh tinh có một dạng khác được gọi là virus làm suy yếu hệ miễn dịch khỉ và không gây hại cho chúng. Tuy nhiên con người lại là loài động vật dễ bị ảnh hưởng bởi HIV.

Cơ thể không thể chống lại virus HIV được bởi vì virus HIV không như các loại virus khác, các con virus khác khi vào cơ thể người còn phải lang thang khắp cơ thể để tấn công các tế bào, vì vậy chúng sẽ bị các tế bào bạch cầu tiêu diệt, còn virus HIV khi vào cơ thể người chúng sẽ lập tức chui luôn và tế bào bạch cầu cụ thể là limpho T, khi vào tế bào bạch cầu, ARN của virus sẽ tích hợp với ADN trên NST của người và điều khiển ADN đó sao mã giải mã tổng hợp nên prôtêin của virus HIV và cũng từ ADN đó điều khiển quá trình sao mã tổng hợp ARN của virus, prôtêin của virus cộng với ARN của virus do gen của người sản xuất ra sẽ gộp lại tạo nên virus HIV mới, virus HIV mới sẽ ra khỏi tế bào bạch cầu và tấn công những tế bào bạch cầu khác, kháng sinh không thể tiêu diệt được virus HIV vì virus HIV trú ở trong nhân tế bào, kháng sinh chỉ tiêu diệt được vòng ngoài tế bào không thể tấn công các con virus trong nhân vì vậy virus HIV rất khó tiêu diệt, vì lipmpho T là tế bào bạch cầu có chức năng nhận dạng và tiêu diệt virus, virus HIV nhận biết tế bào limpho T thông qua thụ thể CD4 của tế bào lipmphô T và tấn công tế bào này vì vậy bach cầu không còn khả năng diệt khuẩn nữa, miễn dịch của cơ thể bị suy giảm nên cơ thể sẽ chết vì những bệnh thông thường chứ không chết vì virus HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

ntnhan (02-10-2017)

Thông tin về chủ đề này