25t không quá già, cũng không quá trẻ. Tôi đang bí ý tưởng. Đầu tư. Vì không bik pải làm gì???
5 năm qua. Dù mang trong mình dòng máu hiv nhưng ý chí làm giàu trong tôi vẫn không nguôi. Biết là sống đây chết mai. Giờ mình cứ sống theo lý tưởng của mình. Sau đây mình xin kể vài công việc mình đã lên ý tưởng và đã làm.
8 năm qua công việc đi xe tải tháng 4 triệu với tôi vẫn sống qua ngày.
1 thời gian sau giận dỗi công việc chuyển qua phục vụ quán ăn tháng 1tr7.
Rồi lại tiếp tục công việc đi xe tải.
Duyên số sao k bik gặp và quen bạn cùng chan lứa. Xứ lạ quê người an giang. Nãy sinh ý định kinh doanh dép thái. Vì ấy đi nhật bổn. Nên gác lại chuyện đó.
Thời gian sau nãy sinh ý tưởng lắp camera an ninh. Lắp free 2 chỗ để cứng nghề. Không mở tiệm. Không mặt bằng. Do điều kiện đi xe tải nhiều. Kiếm lính lác phụ k có. Nên gác lại việc lắp camera.
Giờ lại nãy sinh ý tưởng giao phân bò. Đang kiếm mối. Có người trợ vốn cho. Rồi chay vay mướn được 1 mẫu mấy đất. Xuống chàm. Vẫn có cái mộng làm chủ. Muốn có nhà riêng có xe riêng khi mình 2 bàn tay trắng. Đã rủ rê bạn trong sài gòn về đầu tư 100trieu. Trồng chàm. Ngta chỉ bõ tiền. Tui bõ công tộng cộng 10 mẫu. Tui được 3 mẫu không bõ đồng vốn. Còn người ấy được 7 mẫu. Pải 4 năm sau mới thu hoạch. Nhưng mới đi bước đầu. Chưa kiếm đất có. Giờ pải làm sao đây. Có pải tui quá bon chen với đời không. Với sức lực mình hiện tại. Tôi lun ước ao có 1 ngôi nhà nhỏ. Bán tạp hóa ban ngày ban đêm nghĩ. Kiếm 1 người về ở. Có cháo ăn cháo. Có rau ăn rau.Đã ngáng ngắm. Cảnh đi xe tải ban đêm. Thức đêm thức hôm. Đang ngủ ngon giấc. Kêu dậy kiểm hàng. Ví dụ giờ tôi có thể chạy vay được 60 triệu. Tiền lời hàng tháng 900k. Bạc 15.000 thì tôi nên làm ji đây ạ. Mong mọi người chỉ giáo....