Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Ý kiến của em về diễn đàn tư vấn thu phí thất đức

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33

Ý kiến của em về diễn đàn tư vấn thu phí thất đức

Em chào anh Tuấn và mọi người.

Trước đây em không hề quan tâm đến hiv vì nghĩ mình chẳng bao giờ có nguy cơ. Nhưng cách đây 2 năm, 1 lần trót dại em đã quan hệ với gmd, có bcs nhưng bị tuột mất 1/2. Lúc ấy kiến thức em hạn chế, cứ nghĩ chỉ cần dương vật có tiếp xúc với âm đạo là có nguy cơ, em sợ lắm. Về nhà google trong hoảng loạn thì biết đến diễn đàn của anh Tuấn. Em được anh Tuấn và các anh chị chia sẻ nhiệt tình, cung cấp kiến thức nên em bình tĩnh lại và có những hiểu biết hơn.

Lúc ấy lo lắm, em nghĩ ai đến diễn đàn nhờ các anh chị tư vấn cũng đều hoảng loạn, vì vậy lục tung internet lên để tìm hiểu. Em cũng vậy, ngoài diễn đàn của anh Tuấn em còn tìm thấy diễn đàn của 1 bs, nhưng tư vấn có thu phí. Em vào đọc thì thấy bs ấy trả lời theo hướng muốn biết thêm thì gọi vào tổng đài tư vấn có phí, đa phần là vậy, kinh doanh rất rõ. Anh Tuấn cũng có cảnh báo về chuyện này. Em thấy diễn đàn anh Tuấn mở ra từ rất lâu rồi. Anh chỉ nhận đóng góp tình nguyện để duy trì diễn đàn và giúp đỡ các trường hợp khó khăn, em rất cảm kích.

Dạo sau này em tình cờ vào lại diễn đàn thu phí kia, và thấy xuất hiện những bài công kích anh Tuấn, nói xấu anh Tuấn, và có hẳn 1 mục riêng. Bề ngoài có vẻ như là do thành viên viết khách quan, nhưng rõ ràng là ban quản trị bên ấy đã tạo 1 chủ đề trên diễ đàn để đăng những bài như vậy. Em thấy họ bảo 1 số trường hợp có nguy cơ nhưng bên anh Tuấn bảo không có nguy cơ, ví dụ như là OS hay quan hệ không an toàn dưới 1 phút là cũng có nguy cơ. Em cũng có tìm hiểu kiến thức tại các diễn đàn uy tín của nước ngoài, và biết rằng trên lý thuyết thì mọi sự tiếp xúc với máu hoặc dịch sinh dục với niêm mạc hoặc vết thương hở đều là có nguy cơ, nên họ bảo vậy là không sai, là đúng trên lý thuyết. Nhưng để lây nhiễm thì còn nhiều yếu tố khác nữa, và tất cả bác sĩ trên các diễn đàn em đọc đều đồng ý là virus hiv rất khó lây, nên thực tế các nguy cơ như OS hay quan hệ không an toàn dưới 1 phút là rất khó lây. Em được biết anh Tuấn mở diễn đàn tư vấn vì chính anh đã từng rơi vào tình guống có nguy cơ, không ai tư vấn, nên anh hiểu sự hoang mang nó đáng sợ thế nào, và mở diễn đàn để giúp nọi người. Vì vậy nên đối với các trường hợp nguy cơ khó xảy ra như thế, anh chia sẻ trên thực tế chứ không nói suôn theo ký thuyết, chỉ làm người nhờ tư vấn thêm hoang mang. Em tin vào cái tâm, sự hiểu biết và kinh nghiệm của anh Tuấn cũng như BQT bên mình.

2. Có 8 người đã cảm ơn abc90 cho bài viết bổ ích này:

banthoinhe (29-09-2017),Buonqua (29-09-2017),dabietminhsai (29-09-2017),Giahung272 (27-04-2018),Kengungoc (06-05-2018),Mguyenthanh (28-06-2018),Nguyen Ha (30-10-2017),Tuanmecsedec (29-09-2017)

Thông tin về chủ đề này