Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Khi nào một người có HIV được lập gia đình.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Khi nào một người có HIV được lập gia đình.

Việc một người có H nếu muốn lập gia đình thì có nhất thiết phải thông báo cho người kia trước khi kết hôn không? Nếu không có bị vi phạm pháp luật không?

Thành Viên Mới quangdang's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi laptop11 Xem bài viết
    Việc một người có H nếu muốn lập gia đình thì có nhất thiết phải thông báo cho người kia trước khi kết hôn không? Nếu không có bị vi phạm pháp luật không?
    Có bắt buộc phải thông báo cho người kia nếu mình bị nhiễm H, nếu không sẽ vi phạm pháp luật. Mà bạn thấy nhiều người cố giấu đối phương để cố tình kết hôn mà không cho họ biết thì có tàn nhẫn không?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Tại điểm B - Khoản 2 - Điều 4 của Luật Phòng chống HIV/AIDS đã quy định rất rõ ràng rằng người nhiễm HIV phải có nghĩa vụ thông báo kết quả xét nghiệm HIV dương tính của mình cho vợ/chồng hoặc cho người chuẩn bị kết hôn với mình.

Sau khi được thông báo mà người đó vẫn đồng ý kết hôn thì cơ quan chức năng có thẩm quyền vẫn tiến hành các thủ tục pháp lý cần thiết, hướng dẫn và hỗ trợ đăng ký kết hôn theo quy định của pháp luật. Nếu sau khi được thông báo mà người đó không đồng ý kết hôn với bạn thì bạn cũng nên tôn trọng quyết định đó.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tại điểm B - Khoản 2 - Điều 4 của Luật Phòng chống HIV/AIDS đã quy định rất rõ ràng rằng người nhiễm HIV phải có nghĩa vụ thông báo kết quả xét nghiệm HIV dương tính của mình cho vợ/chồng hoặc cho người chuẩn bị kết hôn với mình.

Sau khi được thông báo mà người đó vẫn đồng ý kết hôn thì cơ quan chức năng có thẩm quyền vẫn tiến hành các thủ tục pháp lý cần thiết, hướng dẫn và hỗ trợ đăng ký kết hôn theo quy định của pháp luật. Nếu sau khi được thông báo mà người đó không đồng ý kết hôn với bạn thì bạn cũng nên tôn trọng quyết định đó.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Cám ơn anh ạ. Vậy là coi như hết. Vì chẳng có một người bình thường nào muốn kết hôn với 1 người có H. Buồn.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Cám ơn anh ạ. Vậy là coi như hết. Vì chẳng có một người bình thường nào muốn kết hôn với 1 người có H. Buồn.
    Bạn sai lầm.Hiện nay có rất nhiều trường hợp trong tình yêu trái dấu họ vẫn yêu nhau và lấy nhau và họ vẫn có con khỏe mạnh bình thường.Nếu một tình yêu thật sự (bằng trái tim) thì bất chấp rào cản nào đó bạn.

HIện tại chính trên diễn đàn này có rất nhiều cặp trái dấu nhau,họ yêu thương nhau,họ lấy nhau và họ đã có những đứa con khỏe mạnh đó bạn.

Thông tin về chủ đề này