Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Triệu chứng - Đừng lo -CHỉ là stress thôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết.

Triệu chứng - Đừng lo -CHỉ là stress thôi

Cách đây gần một năm mình có quan hệ không dùng bao cao su, sau 2 tuần quan hệ bắt đầu hàng loạt triệu chứng xuất hiện. Mình xin liệt kê sau.
    +Sốt: không cao, khoang 38 thôi

+Nổi hạch: lần đầu mình bị nổi hạch cổ, rồi đến vài ngày sau mình bị tiếp 2 cục hạch dưới hàm

+Lỡ miệng: mình bị lỡ cả 5 đến 6 lỗ trên miêng, và có xuất hiện vết trắng ngay má

+Lưỡi trắng

+Tay, chân nhất mỏi kinh khủng, đặc biệt là tay, không nhấc lên nổi

+Buồn nôn và có ói

+Tiêu chảy 4 ngày liên tục

+Ngứa gan khắp người

+Mệt mỏi, suy sụp

+Nhức đầu kinh khủng

+Người thì vã mồ hôi, cả ngày lẫn đêm

+ Đau họng và ho

+Người bị nổi ban đỏ, lặng sau đó khoảng 2 tiếng

Các triệu chứng hết sau khoảng 2 tuần, hạch thì mình vẫn còn đến giờ và không cần phải nói mình đã lo lắng đến như thế nào, lần đầu tiên trong đời lo lắng như vậy, và mình mất luôn cả không khí Tết, lúc đó mình đã nghĩ 90% mình bị nhiễm HIV, và kể từ ngày đó đến nay mình sống trong lo lắng sợ hãi, hễ cứ triệu chứng gì đến mình nghĩ là do HIV gây ra . Và mình đã chịu đựng đến ngày hôm nay đã hơn 9 tháng mình sống trong sự sợ hãi và lo lắng. NHiều lúc mình nghĩ đã bị nhiễm rồi thì cứ xét nghiệm đi có sao đâu nhưng mình cũng không dam, mình sợ hãi khi cầm kết quả dương tính thì sao. Đã nhiều lần mình muốn đi nhưng suy nghĩ dương tính làm chùn bước mình lại

Đến ngày hôm nay mình quyết đinh đi xét nghiệm, mình đi xét nghiệm ở trung tâm Ánh Dương gặp được một chị tư vấn rất nhiệt tình và mình an tâm phần nào. Chị hỏi minh'Nếu e bị thì sao' 'Em sẽ chấp nhận chị ạ' 'Ừ. Có thì chữa thôi e ạ'. Và mình bắt đầu xét nghiệm, sau khi thử máu, chị kêu mình đợi 30p, bình thường thì vs mình 30p rất là ngắn nhưng hôm nay mình xem nó như là giây phút quyết định cuộc đời mình. LÚc ngồi đợi cảm giác căng thẳng cực kì, tim đập rất nhanh. Và sau 30 phút, chị gọi mình vào, câu đầu chị noi ‘’Chúc mừng em, em không bị HIV’’ MÌnh như vỡ òa cảm xúc, cảm ơn chị rôi rít và ôm chị một cái rồi về. CÙng lúc đó vs mình có 2 người nữa, may thay họ cũng âm tính giống mình. Và khi về mình về nhà mình viết ngay bài chia sẽ này. MÌnh đã phải chịu đựng 9 tháng không dám xét nghiệm, sự sự hãi, niềm tin vào triệu chứng đã làm mình mất đi rất nhiều thứ. Nếu các bạn có gặp triệu chứng thì hãy bình tĩnh không cần quá lo lắng, có người không triệu chứng gì mà vẫn bị. Hãy vững tâm và đi xét nghiệm

Và điều cuối cùng mình muốn nói, hãy quan hệ bằng bcs dù trong bất kì tình hướng nào vs những gái mại dâm, đừng để xong rồi mới hối hận, cuộc sống này chỉ có một lần duy nhất thôi, những ai lâm vào tình hương như mình mới biết cuộc sống quý giá ntn. DỪng vì mấy phút sung sướng mà phải hối hận cả đời. BCS là điều tiên quyết các bạn nhé.
    ads

2. Có 3 người đã cảm ơn Hoang Nam 123 cho bài viết bổ ích này:

boy25 (10-10-2017),Song trong so hai (10-10-2017),songlanhmanh88 (10-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình cũng QHTD không an toàn mình làm 4 cái xét nghiệm rồi mình xét nghiệm gần đây nhất là 10 tuần mà vẫn lo lắng quá đọc bài viết này mình cũng tự tin hơn rất nhiều cảm ơn bạn nhé

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    12 tuần bạn chốt AT là ok rồi Mong trời phật thương con ạ

Thành Viên Mới AndrewV's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Cho mình hỏi, làm cách nào để điều trị dứt điểm 4 vấn đề này ?

+Lỡ miệng: mình bị lỡ cả 5 đến 6 lỗ trên miêng, và có xuất hiện vết trắng ngay má

+Lưỡi trắng

+Buồn nôn và có ói

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết.

Red face

Trích dẫn Gửi bởi AndrewV Xem bài viết
    Cho mình hỏi, làm cách nào để điều trị dứt điểm 4 vấn đề này ?

+Lưỡi trắng

+Buồn nôn và có ói
    Lỡ miệng không nhất thiết phải do HIV gây ra nha bạn, có thể bạn đang bị viêm răng hay viêm nướu đó, mình thì bị lỡ liên tục mỗi lần cũng 4 5 lỗ đó

LƯỡi trắng thì bạn vệ sinh sạch sẽ

Chắc bạn đang dùng thuốc phải không, dùng thuốc thì sẽ co hiện tượng nhức mỏi mà

Nôn ói liên tục thì bạn nên đi kham để xem ntn đi ban

Và quan trọng là tinh thần thôi bạn ạ. Uống thuốc điều độ, an uống sức và tập thể dục là sức khỏ bạn sẽ tốt lên thôi. Cố gắng bạn nha

Thông tin về chủ đề này