Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 49

Chủ đề: [Cần Tư Vấn] Liếm bên ngoài âm đạo của bạn gái có nguy cơ lây nhiễm cho bạn gái không

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.

Unhappy [Cần Tư Vấn] Liếm bên ngoài âm đạo của bạn gái có nguy cơ lây nhiễm cho bạn gái không

Gần 1 tháng trước (27/9) em có đi mát xa, chỉ 1 phút ko kìm được em đã cho nhân viên OS và xuất tinh vào đường miệng. Em lo lắng quá, lên diễn đàn để tìm hiểu, đọc qua tư vấn của anh chị thì em không có nguy cơ hoặc nguy cơ thấp (Đối với HIV thì không có nguy cơ, còn bệnh STDs thì còn phải chờ biểu hiện, nhưng đến nay em hoàn toàn khỏe mạnh không bị sao cả). Dù vậy, để chắc chắn, em đã đến trung tâm phòng chóng HIV để xin tư vấn, họ tư vấn nếu OS bình thường thì không sao, nhưng có xuất tinh thì có nguy cơ thấp, em sợ tâm lý ko vượt qua nổi 3 tháng nên đã quyết định dùng PEP. Em có hỏi bác sĩ về vấn đề qhtd khi dùng PEP thì bác sĩ bảo là trong lúc uống PEP thì quan hệ phải dùng BCS và không nên OS, kết thúc uống PEP thì có thể quan hệ lại bình thường vì bác sĩ nói là uống PEP rồi thì sẽ không bị. Đến nay em đã uống PEP được 23 ngày.

Từ hôm có nguy cơ đến giờ, em bận đi công tác nên không gặp được bạn gái, hôm qua là lễ nên em xin phép về tặng quà cho bạn gái (em với bạn gái chưa từng quan hệ), trong lúc nằm ôm nhau thì em có dùng miệng để ngậm núm vú của bạn gái, sau đó dùng lưỡi để liếm âm vật (không đưa lưỡi vào âm đạo vì bạn gái em không cho), chúng em không hôn nhau,tất cả chỉ dừng tại đó và cô ấy đi tắm. Sau đó em về nhà em soi gương kiểm tra miệng thì thấy ko có gì. Em bức bí nên quyết định thủ dâm, sau khi thủ dâm thì em lại vào soi gương có phát hiện chân răng e có chảy 1 chút máu (lượng nhỏ và em không có cảm giác gì về việc mình bị chảy máu, nhìn gương mới biết).

Vậy cho em hỏi bạn gái em có nguy cơ bị lây bệnh STDs hoặc HIV không ạ.

Anh chị có thể tư vấn giúp em với ạ. Em hoang mang quá, em dù có lỡ dính khi xảy ra nguy cơ kia thì cũng đã có PEP, nhưng em lại sợ bạn gái em bị lây nhiễm từ em.
    ads
    Lần sửa cuối bởi anhxinloi, ngày 20-10-2017 lúc 16:51.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Xin hãy tư vấn giúp em ạ. Chiều nay em sẽ đi xét nghiệm STDs luôn ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi anhxinloi Xem bài viết
    Gần 1 tháng trước (27/9) em có đi mát xa, chỉ 1 phút ko kìm được em đã cho nhân viên OS và xuất tinh vào đường miệng. Em lo lắng quá, lên diễn đàn để tìm hiểu, đọc qua tư vấn của anh chị thì em không có nguy cơ hoặc nguy cơ thấp (Đối với HIV thì không có nguy cơ, còn bệnh STDs thì còn phải chờ biểu hiện, nhưng đến nay em hoàn toàn khỏe mạnh không bị sao cả). Dù vậy, để chắc chắn, em đã đến trung tâm phòng chóng HIV để xin tư vấn, họ tư nói nếu OS bình thường thì không sao, nhưng có xuất tinh thì có nguy cơ thấp, em sợ tâm lý ko vượt qua nổi 3 tháng nên đã quyết định dùng PEP. Em có hỏi bác sĩ về vấn đề qhtd khi dùng PEP thì bác sĩ bảo là trong lúc uống PEP thì quan hệ phải dùng BCS và không nên OS, kết thúc uống PEP thì có thể quan hệ lại bình thường vì bác sĩ nói là uống PEP rồi thì sẽ không bị. Đến nay em đã uống PEP được 23 ngày.

Từ hôm có nguy cơ đến giờ, em bận đi công tác nên không gặp được bạn gái, hôm qua là lễ nên em xin phép về tặng quà cho bạn gái (em với bạn gái chưa từng quan hệ), trong lúc nằm ôm nhau thì em có dùng miệng để ngậm núm vú của bạn gái, sau đó dùng lưỡi để liếm âm vật (không đưa lưỡi vào âm đạo vì bạn gái em không cho), chúng em không hôn nhau,tất cả chỉ dừng tại đó và cô ấy đi tắm. Sau đó em về nhà em soi gương kiểm tra miệng thì thấy ko có gì. Em bức bí nên quyết định thủ dâm, sau khi thủ dâm thì em lại vào soi gương có phát hiện chân răng e có chảy 1 chút máu (lượng nhỏ và em không có cảm giác gì về việc mình bị chảy máu, nhìn gương mới biết).

Anh chị có thể tư vấn giúp em với ạ. Em hoang mang quá, em dù có lỡ dính khi xảy ra nguy cơ kia thì cũng đã có PEP, nhưng em lại sợ bạn gái em bị dính.
    Xin hãy tư vấn giúp em ạ. Chiều nay em sẽ đi xét nghiệm STDs luôn ạ.
    Những gì bạn kể 100% bạn gái không sao.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

4. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

anhxinloi (20-10-2017)

Thành viên năng động nhiệt tình. songlanhmanh88's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Gần 1 tháng trước (27/9) em có đi mát xa, chỉ 1 phút ko kìm được em đã cho nhân viên OS và xuất tinh vào đường miệng. Em lo lắng quá, lên diễn đàn để tìm hiểu, đọc qua tư vấn của anh chị thì em không có nguy cơ hoặc nguy cơ thấp (Đối với HIV thì không có nguy cơ, còn bệnh STDs thì còn phải chờ biểu hiện, nhưng đến nay em hoàn toàn khỏe mạnh không bị sao cả). Dù vậy, để chắc chắn, em đã đến trung tâm phòng chóng HIV để xin tư vấn, họ tư nói nếu OS bình thường thì không sao, nhưng có xuất tinh thì có nguy cơ thấp, em sợ tâm lý ko vượt qua nổi 3 tháng nên đã quyết định dùng PEP. Em có hỏi bác sĩ về vấn đề qhtd khi dùng PEP thì bác sĩ bảo là trong lúc uống PEP thì quan hệ phải dùng BCS và không nên OS, kết thúc uống PEP thì có thể quan hệ lại bình thường vì bác sĩ nói là uống PEP rồi thì sẽ không bị. Đến nay em đã uống PEP được 23 ngày.

Anh chị có thể tư vấn giúp em với ạ. Em hoang mang quá, em dù có lỡ dính khi xảy ra nguy cơ kia thì cũng đã có PEP, nhưng em lại sợ bạn gái em bị dính.
    Những gì bạn kể ko có nguy cơ và Bạn cũng đã uống PEP thì quá an toàn rồi Bạn

CÒn vấn đề Bạn OS cho bạn gái chĩ ở ngoài ÂĐ thì cũng ko sao, ko có nguy cơ. Ban gái của Bạn mà Bạn sợ cái gì hã Bạn??

6. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết này:

anhxinloi (20-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Những gì bạn kể 100% bạn gái không sao.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Em cảm ơn anh ạ. Em cũng vừa đến trung tâm phòng chống HIV, hỏi bác sĩ đang điều trị cho em về trường hợp trên. Bác sĩ cũng nói không sao.
    Em cũng tranh thủ xét nhiệm STDs rồi ạ. Em ÂM TÍNH với giang mai. Viên gan thì chờ uống hết thuốc, còn lậu với sùi mào gà bác sĩ xét nghiệm bảo em không có triệu chứng nên không xét nghiệm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songlanhmanh88 Xem bài viết
    Những gì bạn kể ko có nguy cơ và Bạn cũng đã uống PEP thì quá an toàn rồi Bạn

CÒn vấn đề Bạn OS cho bạn gái chĩ ở ngoài ÂĐ thì cũng ko sao, ko có nguy cơ. Ban gái của Bạn mà Bạn sợ cái gì hã Bạn??
    Dạ, Em sợ lây cho bạn gái ạ, vì em đang trong thời gian uống PEP, chưa khẳng định được là có nhiễm gì hay không. Còn bạn gái em thì chắc chắn là không có bệnh gì nên em mới lo là em lây cho bạn gái em ạ.
    Lần sửa cuối bởi anhxinloi, ngày 20-10-2017 lúc 18:18.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Em cảm ơn anh ạ. Em cũng vừa đến trung tâm phòng chống HIV, hỏi bác sĩ đang điều trị cho em về trường hợp trên. Bác sĩ cũng nói không sao.
    Em cũng tranh thủ xét nhiệm STDs rồi ạ. Em ÂM TÍNH với giang mai. Viên gan thì chờ uống hết thuốc, còn lậu với sùi mào gà bác sĩ xét nghiệm bảo em không có triệu chứng nên không xét nghiệm.
    Bạn xét nghiệm âm tính mà nói chờ uống thuốc gì bạn?.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

anhxinloi (20-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn xét nghiệm âm tính mà nói chờ uống thuốc gì bạn?.

Dạ, em đi xét nghiệm STDs nhưng bác sĩ xét nghiệm bảo là em đang uống PEP (loại thuốc Trioday này, theo bác sĩ đang điều trị phơi nhiễm cho em nói là sẽ ngăn chặn HIV, Viên gan), nên bác sĩ xét nghiệm bảo là không nên xét nghiêm viên gan vì nó sẽ không có kết quả chính xác, đợi uống hết thuốc PEP rồi quay lại xét nghiệm. Nên em chỉ xét nghiệm Giang Mai, kết quả ÂM TÍNH, còn lậu với sùi mào gà đã quá 3 tuần mà em không có biểu hiện thì không bị.

Chắc 2 tháng nữa em sẽ khám tổng quát 1 lần cho chắc chắn rồi ăn tết. Bây giờ em đã yên tâm hơn, theo các anh tư vấn + bác sĩ đang điều trị thì em không thể lây cho bạn gái được. Em đã yên tâm hơn nhiều, cố gắng uống hết PEP và xét nghiệm để trở lại cuộc sống bình thường. Từ lúc xảy ra nguy cơ ở tiệm mát xa đến nay, em không có biểu hiện gì bất thường, sức khỏe tốt. Trong lòng em luôn thấy có lỗi vì bạn gái rất yêu và tin tưởng em, nếu không vướng bận gì thì cuối năm sau bọn em sẽ cưới, do vậy mà khi em có hành động như đã kể ở trên em rất lo lắng vì nếu em lây cho cô ấy thì em là kẻ mang tội nặng, suốt đời sẽ không bao giờ có cơ hội sữa chữa. Từ lúc phải uống PEP đến nay em đã hiểu được sai lầm của mình, từ nay sẽ sống lành mạnh tránh xa tệ nạn.
    Lần sửa cuối bởi anhxinloi, ngày 20-10-2017 lúc 18:16.

Cảm ơn
    51
    Dạ, em đi xét nghiệm STDs nhưng bác sĩ xét nghiệm bảo là em đang uống PEP (loại thuốc Trioday này, theo bác sĩ đang điều trị phơi nhiễm cho em nói là sẽ ngăn chặn HIV, Viên gan), nên bác sĩ xét nghiệm bảo là không nên xét nghiêm viên gan thì nó sẽ không có kết quả chính xác, đợi uống hết thuốc PEP rồi quay lại xét nghiệm. Nên em chỉ xét nghiệm Giang Mai, kết quả ÂM TÍNH, còn lậu với sùi mào gà đã quá 3 tuần mà em không có biểu hiện thì không bị.

Chắc 2 tháng nữa em sẽ khám tổng quát 1 lần cho chắc chắn rồi ăn tết. Bây giờ em đã yên tâm hơn, theo các anh tư vấn + bác sĩ đang điều trị thì em không thể lây cho bạn gái được. Em đã yên tâm hơn nhiều, cố gắng uống hết PEP và xét nghiệm để trở lại cuộc sống bình thường. Từ lúc xảy ra nguy cơ ở tiệm mát xa đến nay, em không có biểu hiện gì bất thường, sức khỏe tốt. Trong lòng em luôn thấy có lỗi vì bạn gái rất yêu và tin tưởng em, nếu không vướng bận gì thì cuối năm sau bọn em sẽ cưới, do vậy mà khi em có hành động như đã kể ở trên em rất lo lắng vì nếu em lây cho cô ấy thì em là kẻ mang tội nặng, suốt đời sẽ không bao giờ có cơ hội sữa chữa. Từ lúc phải uống PEP đến nay em đã hiểu được sai lầm của mình, từ nay sẽ sống lành mạnh tránh xa tệ nạn.
    Bạn có nguy cơ nào đâu mà xoắn lên vậy Bạn? Ko lây nhiễm bất cứ bệnh nào cả nhé.

13. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết này:

anhxinloi (20-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn có nguy cơ nào đâu mà xoắn lên vậy Bạn? Ko lây nhiễm bất cứ bệnh nào cả nhé.
    Dạ, em hiểu. Chỉ là e lo từ nguy cơ với gái mát xa mà em lại lây cho bạn gái ấy ạ. Chỉ là kiến thức của em về bệnh chưa nhiều nên tâm lý em cứ sợ. Sau 1 tháng tham gia diễn đàn, cộng với sự tư vấn nhiệt tình của mọi người, em đã hiểu rõ hơn về bệnh rồi.
    Về bạn gái em thì bây giờ em đã hiểu rõ là bạn gái em sẽ không bị lây bệnh gì từ em. Em sẽ cố gắng hoàn thành điều trị PEP, sau đó làm đầy đủ xét nghiệm về STDs để yên tâm.
    Em cảm ơn.
    Lần sửa cuối bởi anhxinloi, ngày 20-10-2017 lúc 18:27.

Cảm ơn
    51
    Dạ, em hiểu. Chỉ là e lo từ nguy cơ với gái mát xa mà em lại lây cho bạn gái ấy ạ. Chỉ là kiến thức của em về bệnh chưa nhiều nên tâm lý em cứ sợ. Sau 1 tháng tham gia diễn đàn, cộng với sự tư vấn nhiệt tình của mọi người, em đã hiểu rõ hơn về bệnh rồi.
    Về bạn gái em thì bây giờ em đã hiểu rõ là bạn gái em sẽ không bị lây bệnh gì từ em. Em sẽ cố gắng hoàn thành điều trị PEP, sau đó làm đầy đủ xét nghiệm về STDs để yên tâm.
    Em cảm ơn.
    Tôi đảm báo ko nhiễm bất cứ bệnh nào cả.

16. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmanh88 cho bài viết này:

anhxinloi (20-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Tôi đảm báo ko nhiễm bất cứ bệnh nào cả.
    Dạ, em cảm ơn anh. Em cũng ở Đà Nẵng.

Cảm ơn
    51
    Dạ, em cảm ơn anh. Em cũng ở Đà Nẵng.
    Nhưng Bạn đã để GMD OS thì đợi đủ 1 tháng XN các bệnh tình dục khác như: Giang Mai, VIêm Gan B, SMG chĩ khám khi có biểu hiện

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Nhưng Bạn đã để GMD OS thì đợi đủ 1 tháng XN các bệnh tình dục khác như: Giang Mai, VIêm Gan B, SMG chĩ khám khi có biểu hiện
    Dạ, hôm nay là đã hơn 3 tuần, em xét nghiệm giang mai => kết quả âm tính, bác sĩ xét nghiệm bảo kết quả này an toàn. Còn viên gan B bác sĩ bảo là đợi uống xong PEP rồi xét nghiệm. Sùi mào gà với lậu thì em không có triệu chứng.
    Chắc uống xong PEP xét nghiệm lại giang mai cho chắc

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ, hôm nay là đã hơn 3 tuần, em xét nghiệm giang mai => kết quả âm tính, bác sĩ xét nghiệm bảo kết quả này an toàn. Còn viên gan B bác sĩ bảo là đợi uống xong PEP rồi xét nghiệm. Sùi mào gà với lậu thì em không có triệu chứng.
    Chắc uống xong PEP xét nghiệm lại giang mai cho chắc

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

anhxinloi (23-10-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV. Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng. Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
    Dạ vâng em cảm ơn anh đã tư vấn. Em chỉ lo lây cho bạn gái. Được anh tư vấn em đã yên tâm.

Cảm ơn
    51
    Dạ vâng em cảm ơn anh đã tư vấn. Em chỉ lo lây cho bạn gái. Được anh tư vấn em đã yên tâm.
    Với HIV thì bạn yên tâm ko có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.

Đã uống xong 28 ngày PEP (thuốc Trioday) thì có thể qhtd (có dùng bcs) được không ?

Em đã được tư vấn là không có nguy cơ do em chỉ cho gái mát xa OS, nhưng vì muốn chắc chắn em đã uống PEP.
    Em đã uống xong 28 ngày PEP (sử dụng đúng thời gian và không bỏ ngày nào, uống theo kê đơn của bác sĩ tại trung tâm phòng chóng HIV), vậy em có thể qhtd với bạn gái lại được chưa (quan hệ có sử dụng bcs)?. Trong lúc quan hệ có cần hạn chế hay không nên làm gì không ?

Nhân tiện em vừa xét nghiệm giang mai, kết là là ÂM TÍNH (đã đủ 1 tháng kể từ lúc có nguy cơ), kết quả này đã an toàn ?. Sức khỏe em hiện tại bình thường.
    Bác sĩ khám cho em có nói là thuốc Trioday có thể vừa kháng HIV và viên gan nên em có thể yên tâm là cứ uống xong thuốc.
    Lần sửa cuối bởi anhxinloi, ngày 27-10-2017 lúc 16:03.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em đã được tư vấn là không có nguy cơ do em chỉ cho gái mát xa OS, nhưng vì muốn chắc chắn em đã uống PEP.
    Em đã uống xong 28 ngày PEP (sử dụng đúng thời gian và không bỏ ngày nào, uống theo kê đơn của bác sĩ tại trung tâm phòng chóng HIV), vậy em có thể qhtd với bạn gái lại được chưa (quan hệ có sử dụng bcs)?.
    Bác sĩ khám cho em có nói là thuốc Trioday có thể vừa kháng HIV và viên gan nên em có thể yên tâm là cứ uống xong thuốc.

Nhân tiện em vừa xét nghiệm giang mai, kết là là ÂM TÍNH (đã đủ 1 tháng kể từ lúc có nguy cơ), kết quả này đã an toàn ?. Sức khỏe em hiện tại bình thường.
    Bạn đã được tư vấn chủ đề này rồi,bạn nên đọc lại.

Chủ đề: [Cần Tư Vấn] Liếm bên ngoài âm đạo của bạn gái có nguy cơ lây nhiễm cho bạn gái không

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn đã được tư vấn chủ đề này rồi,bạn nên đọc lại.

Dạ vâng, vậy kết quả ÂM TÍNH bệnh giang mai của em là an toàn chưa ạ (xét nghiệm R.P.C phương pháp gì đó ạ) . Bác sĩ xét nghiệm bảo là an toàn rồi, nhưng em vẫn chưa an tâm nên em hỏi thêm trên diễn đàn ạ.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này