Kết quả 1 đến 16 của 16

Chủ đề: Hồi sinh sau 4 tháng

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Hồi sinh sau 4 tháng

Chào mọi người trong phòng giải tỏa tâm lý !

Vào thời điểm mình viết những dòng này mình đã như được sinh ra lần thứ 2 trên cõi đời này vậy .
    Minh 22t đang là 1 lập trình viên với mức lương của 1 sv mới ra trường (10tr) cuộc sống chưa ổn định được bao lâu thì vào giữa tháng 6 , minh đã sa ngã , lao vào các cuộc chơi cùng bạn bè , quan hệ với GMD , và khi bừng tỉnh lại mình cảm giác như đã quá trễ , do khi đó mình còn kém kiến thức về HIV , mĩnh đã suy sụp , 22t lần đầu biết sợ tới phát khóc , nghĩ tới cha mẹ , trong đầu chỉ có cảm giác tội lỗi , ngày mai sẽ ra sao .

Rồi ngày qua ngày lên mạng tiềm hiểu về HIV , và tự kỉ với việc sao triệu chứng nào mình cũng có , sốt , mệt mỏi , lưỡi trắng .... ! suy sụp ngày càng nặng , công việc trì trệ .

Sau 4 tháng có hành vi nguy cơ mình đã lấy can đảm đi xét nghiệm , 30p chờ đợi đó nó thực sự như dài 30 năm với mình , và khi có kq bác sỹ đã gọi mình vào nói chuyện , và khi biết mình âm tính mình đã khóc như 1 đứa trẻ , và nói chuyện thêm với bác sỹ . Thú nhận với bác sỹ con tởn tới già rồi không bao giờ con tái phạm nữa !

Qua đây mình cũng muốn khuyên các bạn :
    T1 : hãy mạnh dạng đi xét nghiệm , chỉ có xết nghiệm mới biết bị hay không , đừng thộng qua chiệu trứng
    T2 : mình đã được bsy chuyên khoa tư vấn là sau 3 tháng xét nghiệm ok r , ko cần quay lại nữa , cảnh báo các bạn các diễn đàn 3 4 tháng âm tính 6 tháng dương , nó từng là thủ phạm gây cho mình hoang mang
    T3 : may mắn không đến lần 2 hãy sống lành mạnh , hiện tại mình yêu đời hơn , chăm tập thể dục , yêu ba mẹ hơn , và dành thời gian nhiều hơn cho người yêu , ko bao h nghĩ tới chuyện chơi bậy 1 lần nào nữa .

Chúc mọi người sức khỏe tốt !
    Đồng thời em cảm ơn anh Tuấn Mẹc đã nghe điện thoại của em , cảm ơn anh nhiều lắm .
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn songlanhmannhnhe cho bài viết này:

songlanhmanh88 (22-10-2017)

Thông tin về chủ đề này