Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: cuộc đời còn nhiều niềm vui :)))

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30

Smile cuộc đời còn nhiều niềm vui :)))

Lâu rồi mới vào lại diễn đàn từ khi mới phát hiện mình có H trong người, lúc đầu hay vô diễn đàn để đọc thông tin, sau này vì công việc bận rộn nên không vào nữa. Vẫn tiếp tục làm việc như mọi ngày, vẫn vui vẻ, lạc quan như chưa hề có gì. Dẫu biết đến ngày nào đó mình phải sử dụng ARV để điều trị vì sức khỏe không còn tốt như bây giờ, nhưng mà vẫn mang trong mình 1 tia hi vọng rằng ngày mai khoa học sẽ tìm ra được 1 loại thuốc có thể chấm dứt được căn bệnh thế kỉ này. Ngày mai vẫn còn tươi sáng, đừng đứng tại chỗ nhìn lại con đường mình đã đi qua mà hãy tìm cho mình những con đường mang tên hạnh phúc mới dẫu chúng ta vẫn còn nụ cười trên môi :))))
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn bạn đã có những suy nghĩ tích cực, lạc quan. Có H không đồng nghĩa chấm hết. Có H chỉ là phải sống chung với loại vi rút mà khoa học chưa tìm ra thuốc điều trị dứt điểm hoàn toàn mà thôi. Rất nhiều người có H vẫn kéo dài cuộc sống của mình đến tận 20-30 năm như người bình thường. Vì vậy mình tin bạn chọn cho mình một thái độ sống chấp nhận và lạc quan. Bên ngoài, trời vẫn nắng, chim vẫn hót, mây vẫn cứ trôi,... Hãy quý trọng từng phút giây của cuộc đời bạn nhé!

Thông tin về chủ đề này