Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Cd4 tăng thêm 144 sau 5 tháng điều trị

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Cd4 tăng thêm 144 sau 5 tháng điều trị

.trước khi biết kết quả run. Run như chính cái hôm đợi kết quả xét nghiệm. Cuối cùng thì cũng thở nhẹ. Thêm 144 đơn vị nữa. Nhưng vẫn dưới 500. Tháng này lại uống nhiều rượu. Men gan vẫn cao hơn mức bình thường.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Trích dẫn Gửi bởi laptop11 Xem bài viết
    .trước khi biết kết quả run. Run như chính cái hôm đợi kết quả xét nghiệm. Cuối cùng thì cũng thở nhẹ. Thêm 144 đơn vị nữa. Nhưng vẫn dưới 500. Tháng này lại uống nhiều rượu. Men gan vẫn cao hơn mức bình thường.

Men gan còn cao, nghĩa là gan của bạn không tốt vậy tại sao dùng ArV lại còn uống rượu ?

Người bệnh chúng tôi cố gắng hạn chế các chất kích thích có hại cho gan và phải tăng cường bổ gan, còn bạn thì làm ngược lại?

Lần tới, CD4 sẽ không phải là kết quả đẹp nhưng vậy nữa đâu nếu bạn vẫn thách thức lá gan của mình. Cơ hội sẽ không cho bạn sửa sai khi vẫn còn kịp.

Loại bỏ ngay Rượu và các chất kích thích hại cho gan và thận. Tôi không khuyên bạn đâu. Tôi cảnh báo bạn đấy.

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Tăng là điều đáng mừng rồi bạn.
    nhưng tốt nhất là giảm bớt rượu bia lại.
    nếu có tiệc tùng thì chỉ nên uống vài chai bia hoặc zăm ba ly rượu thôi.
    dãu biết việc rượu chè là khó tránh nhưng nếu tránh bao nhiêu thì hay bấy nhiêu.
    ngày ngủ đủ 8 tiếng là ok. Thời gian đó đủ để gan hoạt động giải phóng chất độc.
    Chúc bác lần sau tăng gấp đôi nhé...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Nói không với chất kích thích có lẽ sẽ tốt hơn bạn nhé

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn, cuộc sống của mỗi người sẽ khỏe mạnh hơn nếu chúng ta để ý đến 04 khía cạnh tạo nên một con người khỏe mạnh, minh mẫn và lạc quan. Bốn khía cạnh đó là:
    - Ăn uống: bạn đã ăn uống đầy đủ dưỡng chất chưa? bạn có cảm nhận và nâng niu từng miếng cơm mình ăn không? Bạn có suy nghĩ ăn uống ảnh hưởng đến sức khỏe của mình không?
    - Ngủ nghỉ: Xã hội phát triển, con người dường như ngày càng xem thường giấc ngủ, đặc biệt là các bạn trẻ thường hay ngủ muộn và dậy nướng. Bạn nên ngủ trước 10 giờ tối nhé. Trước khi ngủ hay để cho đầu óc của mình được nhẹ nhàng, hãy xa rời các thiết bị điện tử để giấc ngủ được sâu hơn.
    - Vận động: Bạn nên thức dậy trước 05h sáng nhé, vì đây là khoảng thời gian không khí trong lành nhất trong ngày. Trải qua một đêm, bụi bặm đã lắng xuống, chỉ còn sự trong lành của không khí. Hãy rời khỏi giường, xỏ giày vào để đi bộ nhé. Thời gian đi bộ tốt nhất theo mình khoảng 45 phút.
    - Tinh thần: hãy giữ tinh thần lạc quan. Mỗi ngày hãy cảm ơn những điều mình nhận được trong cuộc sống. Nếu có thời gian rảnh nên đọc sách 30 phút mỗi ngày nhé.

Hãy bỏ rượu và thuốc lá. Nó không tốt cho sức khỏe của người khỏe mạnh huống chi những người đang suy giảm sức đề kháng như bạn

Chúc bạn tôi luôn khỏe mạnh.

Thông tin về chủ đề này