Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 24 của 24

Chủ đề: Quan hệ khoảng 10 nhịp thì có bị H k ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Có thể tư vấn giúp em được không ạ. Em rất cần sự tư vấn của các anh/chị. Em chân thành cảm ơn.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi clayman Xem bài viết
    Các anh,chi BQT em xin lỗi vì đã làm phiền nhiều. Cho em hỏi tại sao lại quả quyết là em hoàn toàn không bị sao ạ. Vì em cũng lên web xem rất rất rất nhiều nhưng nhiều bài tư vấn ở các trang khác lại nói chỉ cần có tiếp xúc với dịch AD là đã có nguy cơ rồi hoặc trong quá trình tiếp xúc thì sẽ có những tổn thương nhỏ ở DV mà mắt thường không thể thấy được nên đều có nguy cơ lây nhiễm. Mặc dù em không thấy có vết trầy xước gì trên DV nhưng theo lời tư vấn của các trang web khác thì em vẫn rất lo. Và cho em hỏi nếu em có vết xước thì trong khoảng thời gian ngắn thì có thể bị lây nhiễm không ạ( Sau đó em đã rửa kỹ bằng xà phòng ngay lập tức ). Mong các anh, chị cho em thêm thông tin để không uống thuốc nữa ạ. Vì e thấy thuốc có hại quá.
    Đâu cứ động, chạm, dính là lây ngay được. Muốn lây được còn phải tùy vào thời gian tiếp xúc, tình trạng vết thương nơi tiếp xúc... Bạn có thời gian tiếp xúc ngắn chưa tới 20 giây (như bạn nói) thì bạn yên tâm không có nguy cơ.

P/s: tại diễn đàn này bạn tin thì hỏi tiếp, không tin thì bạn có quyền không post bài hỏi tránh làm mất thời gian của bạn cũng như của BQT. Bạn tin ở đâu thì post bài hỏi ở đó. Còn ở diễn đàn này không tư vấn theo kiểu mang nỗi lo ở trang web khác về đây thắc mắc.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Em vẫn rất lo và sợ nên vừa uống thuốc trong 72h vàng. Nếu sống cả đời với nó thì em thà uống thuốc lần. ĐÚng là 1 lần lỡ dại hại cả đời. Em được bác sỹ tư vấn PEP tầm 2tr5(Bsy nói sẽ không gây nhức đầu ) và không có dặn dò gì về thời gian uống chỉ cần uống đúng 2 bữa sáng chiều là được. Các anh cho em hỏi thuốc có tác hại gì về vấn đề sinh sản hoặc gan về gan nhiều không ạ? Em cảm ơn.
    Em gặp bác sỹ hỏi thì bác sỹ có vẻ rất bực tức va khó chịu nên em không hỏi nhiều. Bv bắt phải xét nghiệm nhưng em cũng không hiểu xét nghiệm để làm gì hết gần 500k xét nghiệm. Nếu uống thuốc trong 30 ngày lại phải xét nghiệm thêm 1 lần nữa em không biết để làm gì?Trường hợp nếu em có kết quả và kết quả âm tính thì em đã uống trong 72h vàng nhưng mình chỉ uống trong 1 tuần hoặc nửa tháng thì có được không ạ. EM CẢM ƠN
    Ngày mai em sẽ có kết quả xét nghiệm trong 3 ngày kể từ cái ngày định mệnh ấy. Có thể từ kết quả xét nghiệm để giảm khả năng bệnh H không ạ. Em cảm ơn ạ.
    Hôm nay em uống thuốc ngày thứ 2 nhưng đi tiêu chảy rất nhiều và đau ở HM, Em sợ sẽ bị trĩ vì nó ảnh hưởng đến HM. Xin cho em lời khuyên trong trường hợp này với ạ.THuốc này đúng là có tác dụng phụ mạnh thật :(
    Các anh,chi BQT em xin lỗi vì đã làm phiền nhiều. Cho em hỏi tại sao lại quả quyết là em hoàn toàn không bị sao ạ. Vì em cũng lên web xem rất rất rất nhiều nhưng nhiều bài tư vấn ở các trang khác lại nói chỉ cần có tiếp xúc với dịch AD là đã có nguy cơ rồi hoặc trong quá trình tiếp xúc thì sẽ có những tổn thương nhỏ ở DV mà mắt thường không thể thấy được nên đều có nguy cơ lây nhiễm. Mặc dù em không thấy có vết trầy xước gì trên DV nhưng theo lời tư vấn của các trang web khác thì em vẫn rất lo. Và cho em hỏi nếu em có vết xước thì trong khoảng thời gian ngắn thì có thể bị lây nhiễm không ạ( Sau đó em đã rửa kỹ bằng xà phòng ngay lập tức ). Mong các anh, chị cho em thêm thông tin để không uống thuốc nữa ạ. Vì e thấy thuốc có hại quá.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa,trường hợp của bạn không có nguy cơ.Bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Còn bạn quyết định dùng thì tùy bạn,vì là tiền của bạn.Nhưng bạn lưu lý ban quản trị tư vấn rõ ràng hết rồi,bạn không được Spam bài mà ảnh hưởng thành viên khác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ vâng vì em hoang mang quá. Một lần nữa chân thành cảm ơn các anh/chị diễn đàn. Chúc các anh/chị cuối tuần vui vẻ ạ.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này