Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 24

Chủ đề: Quan hệ khoảng 10 nhịp thì có bị H k ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Exclamation Quan hệ khoảng 10 nhịp thì có bị H k ạ

Chào các anh quản trị.
    Hôm nay e có đi với gmd lúc đầu thì e có sử dụng bao, nhưng do có bia nên không xuất tinh được nên gái md tháo bao ra và làm trần khoảng 10-15 nhịp thì e xuất tinh ra, em xuất tinh ra ngoài, dv cũng k bị trầy gì cả. Em có đọc được trên mạng :" Về mặt lý thuyết, chỉ khi nào có sự tiếp xúc trực tiếp với máu và các dịch tiết của cơ thể người có HIV thì mới có nguy cơ lây nhiễm. Chẳng hạn, khi bị máu, chất dịch cơ thể của người có HIV bắn vào các vùng da tổn thương (chàm, bỏng, vết loét, xây xước từ trước) hoặc niêm mạc (mắt, mũi, họng...)." Vậy trường hợp của e có bị H không ạ.

Em cũng nghi ngờ gmd vì không hiểu sao lại gan dám qhe không bao vậy thì được câu trả lời là do em có uống bia đôi chút nên không hiểu sao em lại làm vậy. Em cũng không biết gái md có ý đồ ji` hay không nên e nhắn tin thì bảo a cứ yên tâm đi e đã đi xét nghiệm vì 1 vài vấn đề cá nhân. Vì vậy e muốn nhờ các admin tư vấn giúp trường hợp của e có phải đi xét nghiệm không ạ? Và e có xem qua các bài viết là mình sẽ phải đi xét nghiệm, nếu không bị ji` thì mình vẫn phải uống thuốc PEP để chống lây nhiễm và sau đó khoảng 3-6 tháng mình vẫn phải đi xét nghiệm nữa phải không ạ.

Nhân tiện e ở TPHCM thì nên đi xét nghiệm ở bv nào ạ và thời gian khám bệnh như thế nào. Em rất cảm ơn ạ
    ads
    Lần sửa cuối bởi clayman, ngày 21-11-2017 lúc 02:40.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi clayman Xem bài viết
    Chào các anh quản trị.
    Hôm nay e có đi với gmd lúc đầu thì e có sử dụng bao, nhưng do có bia nên không xuất tinh được nên gái md tháo bao ra và làm trần khoảng 10-15 nhịp thì e xuất tinh ra, em xuất tinh ra ngoài, dv cũng k bị trầy gì cả. Em có đọc được trên mạng :" Về mặt lý thuyết, chỉ khi nào có sự tiếp xúc trực tiếp với máu và các dịch tiết của cơ thể người có HIV thì mới có nguy cơ lây nhiễm. Chẳng hạn, khi bị máu, chất dịch cơ thể của người có HIV bắn vào các vùng da tổn thương (chàm, bỏng, vết loét, xây xước từ trước) hoặc niêm mạc (mắt, mũi, họng...)." Vậy trường hợp của e có bị H không ạ.

Em cũng nghi ngờ gmd vì không hiểu sao lại gan dám qhe không bao vậy thì được câu trả lời là do em có uống bia đôi chút nên không hiểu sao em lại làm vậy. Em cũng không biết gái md có ý đồ ji` hay không nên e nhắn tin thì bảo a cứ yên tâm đi e đã đi xét nghiệm vì 1 vài vấn đề cá nhân. Vì vậy e muốn nhờ các admin tư vấn giúp trường hợp của e có phải đi xét nghiệm không ạ? Và e có xem qua các bài viết là mình sẽ phải đi xét nghiệm, nếu không bị ji` thì mình vẫn phải uống thuốc PEP để chống lây nhiễm và sau đó khoảng 3-6 tháng mình vẫn phải đi xét nghiệm nữa phải không ạ.

Em bị 1 lần là tởn tới già, vì em nghĩ bcs là biện pháp tốt nhất rồi mà không phòng ngừa trường hợp gmd quá liều lĩnh( vì lúc đó em có hơi bia nên không làm chủ được). Mong các anh admin giúp e hiện em rất hoang mang và lo lắng....hix hix
    Nhân tiện e ở TPHCM thì nên đi xét nghiệm ở bv nào ạ và thời gian khám bệnh như thế nào. Em rất cảm ơn ạ
    Nếu bạn quan hệ chỉ khoảng 10 nhịp thì không sao, vì thời gian tiếp xúc rất ngắn không đủ tạo nguy cơ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Chào các anh quản trị.

Thời gian nếu bạn chưa qua 1 phút thì không sao.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các anh ơi, trong khoảng dưới 1p thì k sao hả anh. Em không nhớ khoảng 10-15 nhịp và rút ra cũng nhanh chưa tới 20s. Vậy nếu gmd bị H thì mình có nguy cơ không ạ.? hôm qua em có gọi nhờ a.Tuan tư vấn thì anh Tuấn có bảo trong khoảng trên 10 nhịp thì nguy cơ cao. Em vừa xuất tinh thì ngay lập tức đi tắm và rửa lại bằng 2,3 lần xà bông nhưng gmd thì e không có biểu hiện sợ hãi mà vẫn nằm nghỉ nên e rất lo. Các anh cho em lời khuyên với ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Các anh ơi, trong khoảng dưới 1p thì k sao hả anh. Em không nhớ khoảng 10-15 nhịp và rút ra cũng nhanh chưa tới 20s. Vậy nếu gmd bị H thì mình có nguy cơ không ạ.? hôm qua em có gọi nhờ a.Tuan tư vấn thì anh Tuấn có bảo trong khoảng trên 10 nhịp thì nguy cơ cao. Em vừa xuất tinh thì ngay lập tức đi tắm và rửa lại bằng 2,3 lần xà bông nhưng gmd thì e không có biểu hiện sợ hãi mà vẫn nằm nghỉ nên e rất lo. Các anh cho em lời khuyên với ạ.
    Nếu chính xác chưa tới 20 giây thì không sao bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em chân thành cảm ơn các anh quản trị viên, đến nay thì tâm trạng em đã bình ổn và đỡ lo lắng hơn. Chúc các anh/chị quản trị sức khỏe và thành công ạ.

7. Những thành viên đã cảm ơn clayman cho bài viết này:

Tuanmecsedec (21-11-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh Tuấn ơi, em vẫn rất hoang mang cứ nghĩ mình cứ phải nên đi uống thuốc PEP để tránh nguy cơ anh ạ vì em nghĩ nếu bị H thật thì mình sẽ k biết sống thế nào đây. Mong anh cho em lời khuyên với ạ. Em rất lo vì gmd có dùng tay kích thích dv sau đó mới qh không dùng bcs dưới 30s.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Anh Tuấn ơi, em vẫn rất hoang mang cứ nghĩ mình cứ phải nên đi uống thuốc PEP để tránh nguy cơ anh ạ vì em nghĩ nếu bị H thật thì mình sẽ k biết sống thế nào đây. Mong anh cho em lời khuyên với ạ. Em rất lo vì gmd có dùng tay kích thích dv sau đó mới qh không dùng bcs dưới 30s.
    Tuanmecsedec tư vấn không sao thì yên tâm đi bạn,hoặc bạn có thể gọi điện thoại trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn rõ ràng hơn.

Cảm ơn
    596
    Thời gian tiếp xúc ngắn như vậy không sao đâu, bạn yên tâm đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em vẫn rất lo và sợ nên vừa uống thuốc trong 72h vàng. Nếu sống cả đời với nó thì em thà uống thuốc lần. ĐÚng là 1 lần lỡ dại hại cả đời. Em được bác sỹ tư vấn PEP tầm 2tr5(Bsy nói sẽ không gây nhức đầu ) và không có dặn dò gì về thời gian uống chỉ cần uống đúng 2 bữa sáng chiều là được. Các anh cho em hỏi thuốc có tác hại gì về vấn đề sinh sản hoặc gan về gan nhiều không ạ? Em cảm ơn.

Cảm ơn
    596
    Em vẫn rất lo và sợ nên vừa uống thuốc trong 72h vàng. Nếu sống cả đời với nó thì em thà uống thuốc lần. ĐÚng là 1 lần lỡ dại hại cả đời. Em được bác sỹ tư vấn PEP tầm 2tr5(Bsy nói sẽ không gây nhức đầu ) và không có dặn dò gì về thời gian uống chỉ cần uống đúng 2 bữa sáng chiều là được. Các anh cho em hỏi thuốc có tác hại gì về vấn đề sinh sản hoặc gan về gan nhiều không ạ? Em cảm ơn.
    Bạn cảm thấy không yên tâm với những gì đã tư vấn thì cứ uống thuốc. Có gì chưa rõ bạn cứ hỏi trực tiếp bác sĩ đã chỉ định cho bạn uống thuốc.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em gặp bác sỹ hỏi thì bác sỹ có vẻ rất bực tức va khó chịu nên em không hỏi nhiều. Bv bắt phải xét nghiệm nhưng em cũng không hiểu xét nghiệm để làm gì hết gần 500k xét nghiệm. Nếu uống thuốc trong 30 ngày lại phải xét nghiệm thêm 1 lần nữa em không biết để làm gì?Trường hợp nếu em có kết quả và kết quả âm tính thì em đã uống trong 72h vàng nhưng mình chỉ uống trong 1 tuần hoặc nửa tháng thì có được không ạ. EM CẢM ƠN

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em gặp bác sỹ hỏi thì bác sỹ có vẻ rất bực tức va khó chịu nên em không hỏi nhiều. Bv bắt phải xét nghiệm nhưng em cũng không hiểu xét nghiệm để làm gì hết gần 500k xét nghiệm. Nếu uống thuốc trong 30 ngày lại phải xét nghiệm thêm 1 lần nữa em không biết để làm gì?Trường hợp nếu em có kết quả và kết quả âm tính thì em đã uống trong 72h vàng nhưng mình chỉ uống trong 1 tuần hoặc nửa tháng thì có được không ạ. EM CẢM ƠN
    Nếu đã uống PEP thì phải uống đủ phác đồ là 28 ngày. Không đủ 28 ngày coi như thất bại.
    Trường hợp của bạn không có nguy cơ nên không cần uống PEP.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em có đi khám và hỏi bác sỹ thì bác sỹ rất khó chịu nên em không thể hỏi nhiều. Em vẫn còn trong 72h vàng nhưng bác sỹ vẫn bắt đi xét nghiệm (tầm 500k) và sau khi uống xong đợt thuốc phải đi xét nghiệm 1 lần nữa . EM cũng k hiểu tại sao lại xét nghiệm trong 72h vàng và nếu em có kết quả thì mình có thể giảm liều lượng uống thuốc trong 1 tuần hoặc 2 tuần được không ạ. Em cảm ơn các anh/chi đã tư vấn.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em có đi khám và hỏi bác sỹ thì bác sỹ rất khó chịu nên em không thể hỏi nhiều. Em vẫn còn trong 72h vàng nhưng bác sỹ vẫn bắt đi xét nghiệm (tầm 500k) và sau khi uống xong đợt thuốc phải đi xét nghiệm 1 lần nữa . EM cũng k hiểu tại sao lại xét nghiệm trong 72h vàng và nếu em có kết quả thì mình có thể giảm liều lượng uống thuốc trong 1 tuần hoặc 2 tuần được không ạ. Em cảm ơn các anh/chi đã tư vấn.
    Khi chỉ định PEP cho bạn thì bác sỹ sẽ cho bạn xét nghiệm xem trước đó bạn có bị HIV hay không. Và sau khi uống PEP xong xét nghiệm lần nữa để xem men gan có tăng không, kết quả uống PEP thế nào. Và xét nghiệm chốt sau nguy cơ 12 tuần.
    Muốn uống PEP thì phải uống đủ 28 ngày. Không được giảm bất kỳ ngày nào.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Ngày mai em sẽ có kết quả xét nghiệm trong 3 ngày kể từ cái ngày định mệnh ấy. Có thể từ kết quả xét nghiệm để giảm khả năng bệnh H không ạ. Em cảm ơn ạ.

Cảm ơn
    596
    Ngày mai em sẽ có kết quả xét nghiệm trong 3 ngày kể từ cái ngày định mệnh ấy. Có thể từ kết quả xét nghiệm để giảm khả năng bệnh H không ạ. Em cảm ơn ạ.
    Kết quả này nếu âm tính chỉ khẳng định từ 3 tháng trở về trước bạn không nhiễm HIV, còn với một trường hợp mới có nguy cơ thì kết quả XN sau 1-2 ngày không nói lên điều gì.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hôm nay em uống thuốc ngày thứ 2 nhưng đi tiêu chảy rất nhiều và đau ở HM, Em sợ sẽ bị trĩ vì nó ảnh hưởng đến HM. Xin cho em lời khuyên trong trường hợp này với ạ.THuốc này đúng là có tác dụng phụ mạnh thật :(

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Hôm nay em uống thuốc ngày thứ 2 nhưng đi tiêu chảy rất nhiều và đau ở HM, Em sợ sẽ bị trĩ vì nó ảnh hưởng đến HM. Xin cho em lời khuyên trong trường hợp này với ạ.THuốc này đúng là có tác dụng phụ mạnh thật :(
    Bạn được tư vấn không cần uống PEP nhưng vẫn quyết định uống thì cố chịu tác dụng phụ thôi chứ biết sao giờ.
    Đã uống PEP thì phải uống đúng giờ và uống đủ 28 ngày. Ăn uống nhiều đồ mát vào, mua thêm boganic uống (uống cách giờ uống PEP 2h) để giải độc gan.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các anh,chi BQT em xin lỗi vì đã làm phiền nhiều. Cho em hỏi tại sao lại quả quyết là em hoàn toàn không bị sao ạ. Vì em cũng lên web xem rất rất rất nhiều nhưng nhiều bài tư vấn ở các trang khác lại nói chỉ cần có tiếp xúc với dịch AD là đã có nguy cơ rồi hoặc trong quá trình tiếp xúc thì sẽ có những tổn thương nhỏ ở DV mà mắt thường không thể thấy được nên đều có nguy cơ lây nhiễm. Mặc dù em không thấy có vết trầy xước gì trên DV nhưng theo lời tư vấn của các trang web khác thì em vẫn rất lo. Và cho em hỏi nếu em có vết xước thì trong khoảng thời gian ngắn thì có thể bị lây nhiễm không ạ( Sau đó em đã rửa kỹ bằng xà phòng ngay lập tức ). Mong các anh, chị cho em thêm thông tin để không uống thuốc nữa ạ. Vì e thấy thuốc có hại quá.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này