Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Uống thuốc bị ngứa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Uống thuốc bị ngứa

Chào ace dd

Vui lòng tư vấn dùm mình, mình có người bạn đang uống thuốc được 4 tháng rồi. Lọai thuốc : tdf3tc efv,cotrim,loratadin. Nó bị ngứa, nguyên nhân tại sao vậy? Tư vấn dùm mình. Cảm ơn
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi SONGLAI Xem bài viết
    Chào ace dd

Vui lòng tư vấn dùm mình, mình có người bạn đang uống thuốc được 4 tháng rồi. Lọai thuốc : tdf3tc efv,cotrim,loratadin. Nó bị ngứa, nguyên nhân tại sao vậy? Tư vấn dùm mình. Cảm ơn
    Bạn khuyên xét nghiệm chức năng gan.Theo những thành phần thuốc có EFV và Cotrim ảnh hưởng nhiều

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chao anh Tuấn

Em cảm ơn anh, em có nói cô ta nên mua sâm thốt nốt uống để tri về Gan, uống Dầu dừa đau có tác dụng về Gan đâu.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Chào ace dd

Vui lòng tư vấn dùm mình, mình có người bạn đang uống thuốc được 4 tháng rồi. Lọai thuốc : tdf3tc efv,cotrim, loratadin. Nó bị ngứa, nguyên nhân tại sao vậy? Tư vấn dùm mình. Cảm ơn
    Chào bạn!
    Bạn đừng lo lắng quá, đa số các ACE uống ARV thì hầu hết 90% có dấu hiệu dị ứng do mẩn ngứa, về công thức ARV: FDC + TDF (TDF + 3TC + EFV). là loại kết hợp ưu tiên cho người bắt đầu điều trị ARV. Loratadine là thuốc dị ứng bác sĩ đã ra toa, thường ngứa sẽ kéo dài trong suốt thời gian điều trị ARV. lúc đầu có thể ngứa nhiều về đêm, sau đó sẽ giảm dần, nhưng sẽ lâu lâu lập lại. ngoài thuốc hổ trợ dị ứng Loratadine, cần giữ vệ sinh da sạch sẽ, có thể dùng các loại nước phụ khoa để tắm, hạn chế tắm xà phòng. Dùng lá chè xanh nấu nước tắm, dùng thuốc tím mua tại hiệu thuốc tây pha với nước tắm, tất cả các cách chăm sóc da trên đây có thể làm hạn chế việc gây dị ứng ngứa, tránh ăn các loại thức ăn gây ngứa như: thịt bò, thịt gà, trứng, cmo65t số loại thức ăn biển, những thức ăn nào ăn vào gây ngứa, hạn chế dùng một thời gian.Vài hàng chia sẽ. Mến chào

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Tuanmecsedec (07-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào anh

Em cảm ơn anh vài lời tư vấn. Em sẽ nói bạn em biết. Khi phát hiện , CD4 của bạn em chỉ có 40. Không biết bị nhĩem lâu chưa?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Chào anh

Em cảm ơn anh vài lời tư vấn. Em sẽ nói bạn em biết. Khi phát hiện , CD4 của bạn em chỉ có 40. Không biết bị nhĩem lâu chưa?
    Chào bạn
    Không ai có thể xác định mình nhiễm khi nào. trừ khi người đó xác định rõ nguy cơ không an toàn của mình vào thời điễm nào.

Thông tin về chủ đề này