Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Phát ban đỏ - nổi sần như muỗi đốt khắp người khi dùng ARV khoảng 10 ngày

  1. #1
    Thành Viên Mới
    Ngày tham gia
    01-10-2017
    Giới tính
    Nam
    Đến từ
    Tp Sóc Trăng
    Bài viết
    6
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn: 0 lần

    Phát ban đỏ - nổi sần như muỗi đốt khắp người khi dùng ARV khoảng 10 ngày

    Chào các anh chị,

    Hiện tại mình dùng thuốc ARV (tdf/3tc/efv - 300/300/600mg) khi bước sang tuần thứ 2 thì nổi ban đỏ, sần hết cả người như muỗi đốt, từng mảng từng mảng, ngứa nữa thường thì các anh chị gặp phải trường hợp này bao lâu nó sẽ hết hoặc thuyên giảm thế. Vì tuần đầu tiên mình dùng thì không có triệu chứng gì, ngoại trừ quay quay chóng mặt 2 ngày đầu, mấy ngày sau thì hết. Tuy nhiên bước sang tuần thứ 2 thì lại nổi sần phát ban đỏ ở tay, lưng, đùi,bụng,....cũng đang rất lo mong anh chị có kinh nghiệm chỉ giúp (Tuần thứ hai mình có được phát thêm thuốc phòng lao ISONIAZID 300 MG)
    ads

  2. #2
    Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1977)
    Truong Xuan's Avatar
    Ngày tham gia
    15-04-2013
    Giới tính
    Nam
    Bài viết
    49,838
    Cảm ơn
    1,897
    Được cảm ơn: 12,796 lần
    Trích dẫn Gửi bởi rongcon Xem bài viết
    Chào các anh chị,

    Hiện tại mình dùng thuốc ARV (tdf/3tc/efv - 300/300/600mg) khi bước sang tuần thứ 2 thì nổi ban đỏ, sần hết cả người như muỗi đốt, từng mảng từng mảng, ngứa nữa thường thì các anh chị gặp phải trường hợp này bao lâu nó sẽ hết hoặc thuyên giảm thế. Vì tuần đầu tiên mình dùng thì không có triệu chứng gì, ngoại trừ quay quay chóng mặt 2 ngày đầu, mấy ngày sau thì hết. Tuy nhiên bước sang tuần thứ 2 thì lại nổi sần phát ban đỏ ở tay, lưng, đùi,bụng,....cũng đang rất lo mong anh chị có kinh nghiệm chỉ giúp (Tuần thứ hai mình có được phát thêm thuốc phòng lao ISONIAZID 300 MG)
    Đây có thể do bạn mới uống thuốc dự phòng lao nên bị vậy, bạn nên liên hệ trực tiếp Bác sĩ cấp thuốc cho bạn để được giúp đỡ tốt nhất.

  3. #3
    Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 )
    Tuanmecsedec's Avatar
    Ngày tham gia
    29-08-2007
    Giới tính
    Nam
    Đến từ
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Bài viết
    72,896
    Cảm ơn
    3,449
    Được cảm ơn: 17,856 lần
    Trích dẫn Gửi bởi rongcon Xem bài viết
    Chào các anh chị,

    Hiện tại mình dùng thuốc ARV (tdf/3tc/efv - 300/300/600mg) khi bước sang tuần thứ 2 thì nổi ban đỏ, sần hết cả người như muỗi đốt, từng mảng từng mảng, ngứa nữa thường thì các anh chị gặp phải trường hợp này bao lâu nó sẽ hết hoặc thuyên giảm thế. Vì tuần đầu tiên mình dùng thì không có triệu chứng gì, ngoại trừ quay quay chóng mặt 2 ngày đầu, mấy ngày sau thì hết. Tuy nhiên bước sang tuần thứ 2 thì lại nổi sần phát ban đỏ ở tay, lưng, đùi,bụng,....cũng đang rất lo mong anh chị có kinh nghiệm chỉ giúp (Tuần thứ hai mình có được phát thêm thuốc phòng lao ISONIAZID 300 MG)
    Có thể do cơ thể bạn bị nóng do điều trị thuốc.


    Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này

Users Browsing this Thread

Có 1 người đang xem chủ đề. (0 thành viên và 1 khách)

Quyền viết bài

  • Bạn Không thể gửi Chủ đề mới
  • Bạn Không thể Gửi trả lời
  • Bạn Không thể Gửi file đính kèm
  • Bạn Không thể Sửa bài viết của mình
  •