Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: giúp em với em bị dị ứng :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33

Unhappy giúp em với em bị dị ứng :(

28/10 e uống viên ARV đầu tiên. Phác đồ EFV+3TC+TDF, dạng tổng hợp 1 viên. Em uống được 7 ngày đến ngày thứ 8 thì bị dị ứng cho đến giờ vẫn chưa khỏi. Em bị ban đỏ khắp người(-mặt), lúc đầu ban dạng mụn li ti giờ thì 2 bên tay em ban đỏ rộng cả một vùng da, rất ngứa và khó chịu. Em đến phòng khám thì được bs cho thuốc No-lapin Tab uống 2l,1v/1l. Và 1 tuýp bôi ngoài da (HOE) Beprosone. Em bôi và uống mà chẳng thấy đỡ gì cả. Có A.C nào bị dị ứng ko chỉ e bí quyết nhanh khỏi với :( thực sự e rất khó chịu
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi besusuctl Xem bài viết
    28/10 e uống viên ARV đầu tiên. Phác đồ EFV+3TC+TDF, dạng tổng hợp 1 viên. Em uống được 7 ngày đến ngày thứ 8 thì bị dị ứng cho đến giờ vẫn chưa khỏi. Em bị ban đỏ khắp người(-mặt), lúc đầu ban dạng mụn li ti giờ thì 2 bên tay em ban đỏ rộng cả một vùng da, rất ngứa và khó chịu. Em đến phòng khám thì được bs cho thuốc No-lapin Tab uống 2l,1v/1l. Và 1 tuýp bôi ngoài da (HOE) Beprosone. Em bôi và uống mà chẳng thấy đỡ gì cả. Có A.C nào bị dị ứng ko chỉ e bí quyết nhanh khỏi với :( thực sự e rất khó chịu
    Bạn nên đi BV Nhiệt Đới TW khám đi. Em đã có chủ đề ở đây: Nhat-ky-uong-thuoc-ARV, Có gì thì post tiếp vào đây
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 22-11-2013 lúc 15:51.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    82
    sau 6 ngày uống tớ cũng bị dị ứng như cậu.. khắp người và ngữa.. Tớ đã đi bs cho thuốc khác để uống và uống thêm Thuốc dị ứng Loẩtdin cùng prednisolon.. Ban nên đến gặp bác sị ngay thì tốt hơn.. Chúc bạn mau khỏi ..

4. Những thành viên đã cảm ơn Wiken cho bài viết này:

besusuctl (25-11-2013)

Thông tin về chủ đề này