Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Hoang mang : Xin tư vấn của Bác Sĩ về phiếu xét nghiệm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11

Hoang mang : Xin tư vấn của Bác Sĩ về phiếu xét nghiệm

Vậy là kể từ ngày "có nguy cơ " theo suy nghĩ của em đã là 28 ngày dùng thuốc Lamzidivir .
    Hôm nay em đến BV da liễu Đà Nẵng khám BS và xin xét nghiệm em bảo là mới điều trị xong phơi nhiễm . Và xin bác sĩ đi xét nghiệm .
    Kết quả có vẻ khả quan cơ mà bây giờ em đang lo lắng về kiểu xét nghiệm HIV
    - XN của em ghi là XN test nhanh thời gian 30' nhưng em nói 29 ngày thì dùng compi mới chính xác .
    - Cho em hỏi BS phương pháp XN trong ảnh là phương pháp gì ạ .
    - Sau khi dùng PEP 1 ngày em bị ban đỏ chỗ cổ " ban này lúc em xốc trấu cho gà bị ngứa , tối là nổi mụn nước đỏ " em vẫn ko biết do trấu hay do cửa sổ HIV nửa .
    Em xin cảm ơn BS về thời gian qua đã tư vấn cho em . Thật sự em hoang mang quá
    ảnh XN của em đây ạ .

ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Hoang mang style Xem bài viết
    Vậy là kể từ ngày "có nguy cơ " theo suy nghĩ của em đã là 28 ngày dùng thuốc Lamzidivir .
    Hôm nay em đến BV da liễu Đà Nẵng khám BS và xin xét nghiệm em bảo là mới điều trị xong phơi nhiễm . Và xin bác sĩ đi xét nghiệm .
    Kết quả có vẻ khả quan cơ mà bây giờ em đang lo lắng về kiểu xét nghiệm HIV
    - XN của em ghi là XN test nhanh thời gian 30' nhưng em nói 29 ngày thì dùng compi mới chính xác .
    - Cho em hỏi BS phương pháp XN trong ảnh là phương pháp gì ạ .
    - Sau khi dùng PEP 1 ngày em bị ban đỏ chỗ cổ " ban này lúc em xốc trấu cho gà bị ngứa , tối là nổi mụn nước đỏ " em vẫn ko biết do trấu hay do cửa sổ HIV nửa .
    Em xin cảm ơn BS về thời gian qua đã tư vấn cho em . Thật sự em hoang mang quá
    ảnh XN của em đây ạ .

Tờ giấy xét nghiệm của bạn chỉ ghi để là xét nghiệm nhanh tức là chỉ tìm kháng thể.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Hoang mang style (29-11-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Em cảm ơn Bác Sĩ ạ . Tuy hành vi em kể lại và được bác sĩ tư vấn là hoàn toàn không có nguy cơ . " khi quan hệ em ko ra được và tự quay tay khi còn đeo BCS và dính dịch ở BCS lên tay cơ mà BCS dày quá nên em tháo BCS để tự xử , em chắc là lúc đó có dịch dính trên tay và cái ấy của em " .
    Sau hành vi " nguy cơ " em đã uống lamzidivir ở giờ thứ 14-15 sau hành vi .
    Hôm nay là ngày thứ 28 em sẽ đi xét nghiệm thêm 1 cái combo HIV .
    em lo lắng là ngay sau khi dùng PEP 1 ngày chỗ cổ em có bị viêm da " cái này em đoán là lúc cúi xuống bị bụi trấu bám vào vì lúc đó em mặc áo để hở cổ nên chỉ vùng lộ da cổ ra mới bị tấy đỏ và gãi ra thì có mụn nước li ti . Lúc mới bị là buổi sáng , sau khi bị ngứa " lúc đó chưa có hiện tượng gì " em nhúng khăn nước lau cho hết ngứa và xót " .. đến tối em ngủ dậy thì thấy vùng em lấy khăng lau có nổi lên vết mụn nước em gãi thì tấy đỏ . đến gờ sau 1 ngày thì tạm gần hết ." em lo lắng quá anh Tuấn ạ .
    tuy Lamzidivir là thuốc cũ nhưng chưa có ca nào thất bại phải khôgn anh Tuấn . Lúc uống em có một lần ở ngày thứ 5 hay thứ 7 gì đó trễ 2 tiếng vào buổi tối do ngủ quên @@ . Mong anh tư vấn em với khôgn em bị tâm thần vì lo lắng mất @@ . nhất là cái vụ viêm da gãi bị ngứa và sẩn đỏ này ... huhuhu

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Em cảm ơn Bác Sĩ ạ . Tuy hành vi em kể lại và được bác sĩ tư vấn là hoàn toàn không có nguy cơ . " khi quan hệ em ko ra được và tự quay tay khi còn đeo BCS và dính dịch ở BCS lên tay cơ mà BCS dày quá nên em tháo BCS để tự xử , em chắc là lúc đó có dịch dính trên tay và cái ấy của em " .
    Sau hành vi " nguy cơ " em đã uống lamzidivir ở giờ thứ 14-15 sau hành vi .
    Hôm nay là ngày thứ 28 em sẽ đi xét nghiệm thêm 1 cái combo HIV .
    em lo lắng là ngay sau khi dùng PEP 1 ngày chỗ cổ em có bị viêm da " cái này em đoán là lúc cúi xuống bị bụi trấu bám vào vì lúc đó em mặc áo để hở cổ nên chỉ vùng lộ da cổ ra mới bị tấy đỏ và gãi ra thì có mụn nước li ti . Lúc mới bị là buổi sáng , sau khi bị ngứa " lúc đó chưa có hiện tượng gì " em nhúng khăn nước lau cho hết ngứa và xót " .. đến tối em ngủ dậy thì thấy vùng em lấy khăng lau có nổi lên vết mụn nước em gãi thì tấy đỏ . đến gờ sau 1 ngày thì tạm gần hết ." em lo lắng quá anh Tuấn ạ .
    tuy Lamzidivir là thuốc cũ nhưng chưa có ca nào thất bại phải khôgn anh Tuấn . Lúc uống em có một lần ở ngày thứ 5 hay thứ 7 gì đó trễ 2 tiếng vào buổi tối do ngủ quên @@ . Mong anh tư vấn em với khôgn em bị tâm thần vì lo lắng mất @@ . nhất là cái vụ viêm da gãi bị ngứa và sẩn đỏ này ... huhuhu

Bạn yên tâm kết quả đó đi,bạn không có nguy cơ đâu.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Hoang mang style (29-11-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Em cảm ơn anh Tuấn ạ .. Để có được giấc ngủ ngon và chấm dứt chuỗi ngày stress em làm tiếp cái combo ở ngày thứ 30 ( có dùng PEP ) . với kết quả âm tính vậy em có thể ngủ ngon được chưa anh Tuấn , em có cái triệu chúng viêm da mụn nước vùng cổ này khiến em như ngồi trên đống lửa
    Dù biết đã được tư vấn an toàn bởi anh Tuấn nhưng mà em vẫn không thể tự trấn an mình , tâm trí cứ như thể mình đã có con H trong người vậy @@ .
    Nhận kết quả xét nghiệm mà tim em như muốn nhảy ra @@ .
    Lần sửa cuối bởi Hoang mang style, ngày 30-11-2017 lúc 01:17.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Em cảm ơn anh Tuấn ạ .. Để có được giấc ngủ ngon và chấm dứt chuỗi ngày stress em làm tiếp cái combo ở ngày thứ 30 ( có dùng PEP ) . với kết quả âm tính vậy em có thể ngủ ngon được chưa anh Tuấn , em có cái triệu chúng viêm da mụn nước vùng cổ này khiến em như ngồi trên đống lửa
    Dù biết đã được tư vấn an toàn bởi anh Tuấn nhưng mà em vẫn không thể tự trấn an mình , tâm trí cứ như thể mình đã có con H trong người vậy @@ .
    Nhận kết quả xét nghiệm mà tim em như muốn nhảy ra @@ .
    Bạn yên tâm,Tuanmecsedec khẳng định trong 10 năm nay tư vấn cho các bạn,chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc phơi nhiễm.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Hoang mang style (30-11-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Em cảm ơn anh Tuấn ạ , được anh Tuấn tư vấn hoàn toàn không có nguy cơ + 10 năm chưa thấy PEP thất bại em cũng an tâm 100% . Chắc em dừng ở đây thôi , không đi xét nghiệm hay tơ tưởng gì về con H nửa , âu cũng là một bài học nhớ đời

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Trường hợp của em cần đi xét nghiệm thê ở tuần thứ 6 với 12 không các bác sĩ @@ ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Trường hợp của em cần đi xét nghiệm thê ở tuần thứ 6 với 12 không các bác sĩ @@ ?
    Bạn có nguy cơ đâu mà xoắn.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Hoang mang style (04-12-2017)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn có nguy cơ đâu mà xoắn.

Hihi em cảm ơn anh Tuấn , tại hôm nay em bị cục mụn có nhiều bạch cầu chết .
    Được anh Tuấn tư vấn vậy là em yên tâm rồi , xém nửa em đi tìm bác sĩ tâm lý tư vấn rồi @@ . Cứ có thời gian là em lên mạng tìm kiếm thông tin về triệu chứng HIV , Thời gian XN có PEP , ảnh hưởng của PEP đến kq xét nghiệm

Thông tin về chủ đề này