Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Xét nghiệm Combo HIV ở Bệnh Viện Hoà Hảo 23/11/2017

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Xét nghiệm Combo HIV ở Bệnh Viện Hoà Hảo 23/11/2017

Chào mọi người,

Em xin được chia sẽ tình trạng của mình như sau và mong anh Tuấn cũng như mọi người tư vấn cho em. Em cũng rất lo lắng và ám ảnh ah :(

Ngày 21/04/2017 sau khi nhậu xong em có QHTD với GMD và xảy ra các nguy cơ như sau ah:

+ Nguy cơ 1: Trong lúc QHTD em có sử dụng BCS như do em yếu sinh lý phải thay BCS 3 lần và em sợ trong quá trình thay BCS thì bị dính dịch ađ do thay là GMD thay cho em nên sợ lúc kích thích bằng tay thì bị dính ah.
    + Nguy cơ 2: Em có hôn sâu GMD cũng như em cũng kích thích ađ rồi sờ ti sau đó cũng hôn ti. Em lo lắng là mình hôn sâu rồi ngậm ti như vậy thì có bị dính máu và dịch ad ko. Em bị sâu răng nên có nguy cơ ko ah.

Ngày 23/11/2017 tức là 7 tháng sau nguy cơ vừa rồi em lo lắng quá nên quyết định đến Bệnh Viện Hoà Hảo xét nghiệm Combo HIV cũng là lần xét nghiệm đầu tiên và nhận được kết quả sau:
    (HIV Ag/Ab Combo NEG S/CO 0.110 Khoảng tham chiếu (S/CO < 1)).
    Em cũng ko gặp bác sĩ tư vấn có kết quả xong em lấy về luôn. Giờ em cũng hoang mang và ám ảnh không biết kết quả sau 7 tháng có đúng ko cũng như khi xét nghiệm máu có nhầm lẫn mẫu máu hoặc có khi nào sai không :(.
    Em mong anh Tuấn và mọi người tư vấn giúp em ah. Em xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người!
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,920
    Trích dẫn Gửi bởi Hoaibao1989 Xem bài viết
    Chào mọi người,

Em xin được chia sẽ tình trạng của mình như sau và mong anh Tuấn cũng như mọi người tư vấn cho em. Em cũng rất lo lắng và ám ảnh ah :(

Ngày 21/04/2017 sau khi nhậu xong em có QHTD với GMD và xảy ra các nguy cơ như sau ah:

+ Nguy cơ 1: Trong lúc QHTD em có sử dụng BCS như do em yếu sinh lý phải thay BCS 3 lần và em sợ trong quá trình thay BCS thì bị dính dịch ađ do thay là GMD thay cho em nên sợ lúc kích thích bằng tay thì bị dính ah.
    + Nguy cơ 2: Em có hôn sâu GMD cũng như em cũng kích thích ađ rồi sờ ti sau đó cũng hôn ti. Em lo lắng là mình hôn sâu rồi ngậm ti như vậy thì có bị dính máu và dịch ad ko. Em bị sâu răng nên có nguy cơ ko ah.

Ngày 23/11/2017 tức là 7 tháng sau nguy cơ vừa rồi em lo lắng quá nên quyết định đến Bệnh Viện Hoà Hảo xét nghiệm Combo HIV cũng là lần xét nghiệm đầu tiên và nhận được kết quả sau:
    (HIV Ag/Ab Combo NEG S/CO 0.110 Khoảng tham chiếu (S/CO < 1)).
    Em cũng ko gặp bác sĩ tư vấn có kết quả xong em lấy về luôn. Giờ em cũng hoang mang và ám ảnh không biết kết quả sau 7 tháng có đúng ko cũng như khi xét nghiệm máu có nhầm lẫn mẫu máu hoặc có khi nào sai không :(.
    Em mong anh Tuấn và mọi người tư vấn giúp em ah. Em xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người!

Phương pháp HIV Ag/Ab tức là phương pháp kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên

Như vậy sau 7 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính cho dù bạn thật sự có nguy cơ cao tới tận trời xanh thì an toàn trên an toàn rồi bạn.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ như vậy là em không sao hết đúng không ah? Do trong thời gian sau ngày có nguy cơ 02 tháng em cũng có bị sốt rồi viêm niêm mạc họng cũng như thường xuyên nổi hạch 2 bên nách. Nên em lo lắng sợ mình có nguy cơ. Kết quả trên thường có sai hay nhầm lẫn mẫu máu gì ko ah. Xét nghiệm một lần như vậy là ok rồi đúng chưa ah. Em có cần đi xét nghiệm lại hoặc xét nghiệm ở bệnh viện khác không. Do em đọc bài thấy có nhiều bạn xét nghiệm nhiều lần. Em hoang mang nên hỏi thêm để an tâm. Nếu có gì em xin lỗi ah! Cảm ơn mọi người!
    Lần sửa cuối bởi Hoaibao1989, ngày 28-11-2017 lúc 15:37. Lý do: Bổ sung thông tin

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,920
    Dạ như vậy là em không sao hết đúng không ah? Do trong thời gian sau ngày có nguy cơ 02 tháng em cũng có bị sốt rồi viêm niêm mạc họng cũng như thường xuyên nổi hạch 2 bên nách. Nên em lo lắng sợ mình có nguy cơ. Kết quả trên thường có sai hay nhầm lẫn mẫu máu gì ko ah. Xét nghiệm một lần như vậy là ok rồi đúng chưa ah. Em có cần đi xét nghiệm lại hoặc xét nghiệm ở bệnh viện khác không. Do em đọc bài thấy có nhiều bạn xét nghiệm nhiều lần. Em hoang mang nên hỏi thêm để an tâm. Nếu có gì em xin lỗi ah! Cảm ơn mọi người!
    An toàn 100% rồi bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mọi người ơi,

Cho em hỏi ngu lần nữa là có trường hợp nào bị bệnh gì đó hoặc sử dụng thuốc làm kháng thể bị delay nên xét nghiệm không phát hiện được không ah. Em đọc trên diễn đàn thấy có một số trường hợp như trên. Như của em là 7 tháng rồi thì xác xuất bị chậm kháng thể là có không ah? Em xin cảm ơn mọi người!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    23
    Mọi người ơi,

Cho em hỏi ngu lần nữa là có trường hợp nào bị bệnh gì đó hoặc sử dụng thuốc làm kháng thể bị delay nên xét nghiệm không phát hiện được không ah. Em đọc trên diễn đàn thấy có một số trường hợp như trên. Như của em là 7 tháng rồi thì xác xuất bị chậm kháng thể là có không ah? Em xin cảm ơn mọi người!
    Hic, bạn vượt qua xa quy định của BYT về thời gian xét nghiệm rồi (3 tháng sau nguy cơ) , bạn hỏi kiểu này hoài BQT họ sẽ khoá TOPIC . Cái của bạn là đọc lại thông tin mà BQT chia sẻ, hoặc vào các mục kiến thức về HIV trong diễn đàn để cập nhật thêm mà thôi . Stress quá stress !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cảm ơn anh ah! Do mình stress quá, nên cứ còn tâm trạng lo lắng và bất an sao đó. Hic

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Mọi người ơi,

Không có thuốc nào làm cho các phương pháp xét nghiệm HIV không phát hiện ra virut. Cái quan trọng ở đây là bạn có tin vào kết quả xét nghiệm của bạn hay không.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,920
    Mọi người ơi,

Cảm ơn anh ah! Do mình stress quá, nên cứ còn tâm trạng lo lắng và bất an sao đó. Hic
    Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% bạn đã an toàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em ah. Em cảm thấy an tâm hơn nhiều rồi. Em chỉ sợ mình lây nhiễm cho vợ nên mới suy nghĩ nhiều như vậy. Một lần nữa cảm ơn anh chị trong diễn đàn rất nhiều ah!

11. Những thành viên đã cảm ơn Hoaibao1989 cho bài viết này:

Tuanmecsedec (30-11-2017)

Thông tin về chủ đề này