Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: OraQuick Là cái gì ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

OraQuick Là cái gì ạ

Hihi... cái này e muốn hỏi tý ạ..que thư hiv OảQuick là gì vậy ạ..tại em xem trên youtobe thấy ạ.. em đã từng rơi vào trường hợp sợ nhiễm hiv.. và cũng ngại đi xét nghiệm.. tại vì mọi người nhìn và ánh mắt mọi người thế nào ý... nhưng phần lớn vấn là ngại và sợ... rồi lộ danh tính.nếu que thử này là chuẩn thì tiện quá rồi,k sợ lộ danh tính tự test được... các anh chị ơi cái này đã được đưa vào danh mục để test sàng lọc hiv chưa ... cái này em nghe nói nếu cho dương tính thì 1 sẽ là giả vì quá nhạy 2 là đã bị nhiễm,còn nếu cho kết quả âm tính thì sẽ k cho âm tính giả được.. độ nhạy nó rất cao.. có đúng như vậy k ạ..
    ads
    Lần sửa cuối bởi Giúpem, ngày 05-12-2017 lúc 19:53.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Giúpem Xem bài viết
    Hihi... cái này e muốn hỏi tý ạ..que thư hiv OảQuick là gì vậy ạ..tại em xem trên youtobe thấy ạ.. em đã từng rơi vào trường hợp sợ nhiễm hiv.. và cũng ngại đi xét nghiệm.. tại vì mọi người nhìn và ánh mắt mọi người thế nào ý... nhưng phần lớn vấn là ngại và sợ... rồi lộ danh tính.nếu que thử này là chuẩn thì tiện quá rồi,k sợ lộ danh tính tự test được các anh chị ơi cái này đã được đưa vào danh mục để test sàng lọc hiv chưa ... cái này em nghe nói nếu cho dương tính thì 1 sẽ là giả vì quá nhạy 2 là đã bị nhiễm,còn nếu cho kết quả âm tính thì sẽ k cho âm tính giả được.. độ nhạy nó rất cao.. có đúng như vậy k ạ..
    Đây là loại que test dịch tiết ở miệng. Loại nào đã được BYT cho phép thì đều sử dụng được. Nếu bạn đi XN HIV thì bạn chỉ cần đăng ký XN thôi, còn làm bằng phương pháp nào, làm như nào đó là việc của Bác sĩ, bạn chỉ cần quan tâm kết luận như nào thôi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Đây là loại que test dịch tiết ở miệng. Loại nào đã được BYT cho phép thì đều sử dụng được. Nếu bạn đi XN HIV thì bạn chỉ cần đăng ký XN thôi, còn làm bằng phương pháp nào, làm như nào đó là việc của Bác sĩ, bạn chỉ cần quan tâm kết luận như nào thôi.
    Thì em có 1 ý này.. nếu cái này đã được BYT cho phép và bán..thì như thế này ạ..mình có thể gây quỹ ntn ạ.. những ai mà sợ đi test hiv vì sợ nhiễm ở các bệnh viên.... mình có thể vừa tạo động vừa giúp mọi người vừa giúp gây quỹ từ thiện..vd cây thử đó giá 20k thì mình bán 30k...mình hướng dẫn cách test nếu âm tính thì mọi người có đủ dũng cảm đến bệnh viện để test.. nếu dương thì các bạn đó cần nhanh chóng đi đến Bv để xn lại...tiền lời mình bỏ vô quỹ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Giúpem Xem bài viết
    Thì em có 1 ý này.. nếu cái này đã được BYT cho phép và bán..thì như thế này ạ..mình có thể gây quỹ ntn ạ.. những ai mà sợ đi test hiv vì sợ nhiễm ở các bệnh viên.... mình có thể vừa tạo động vừa giúp mọi người vừa giúp gây quỹ từ thiện..vd cây thử đó giá 20k thì mình bán 30k...mình hướng dẫn cách test nếu âm tính thì mọi người có đủ dũng cảm đến bệnh viện để test.. nếu dương thì các bạn đó cần nhanh chóng đi đến Bv để xn lại...tiền lời mình bỏ vô quỹ
    Làm sao mà XN HIV bừa bãi thế được bạn. Ngay cả BV hay phòng khám cũng phải được cấp phép mới được XN HIV.

Mục đích của chủ đề này không phù hợp, vì vậy BQT khóa lại.

Thông tin về chủ đề này