Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Giai Đoạn Cửa Sổ Đi Hiến Máu Nhân Đạo

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 2 lần trong 1 bài viết.

Question Giai Đoạn Cửa Sổ Đi Hiến Máu Nhân Đạo

Chào mọi người

Qua kiến thức mình lượm lặt được trên internet từ nhiều nguồn tin khác nhau. Nay mình mạo muội viết 1 bài có liên quan đến vấn đề "Xét nghiệm HIV ở giai đoạn cửa sổ và Hiến Máu Nhân Đạo"nh

Như các bạn đã biết. HIV ở giai đoạn cửa số rất khó để phát hiện do cơ thể chưa sản xuất kháng thể chống H.

Nhưng với y học tiên tiến hiện nay, người ta có thể phát hiện trong vòng 5 ngày kể từ ngày bị nhiễm H.

Vậy giả sử ở Việt Nam, y học vẫn chưa phát triển như trên thế giới, phải ít nhất 28 ngày mới có thể khẳng định. Vậy thì những người trước 28 ngày đi hiến máu thì sẽ ra sao?

Rất mong mọi người cho mình biết ý kiến của các bạn. Lỡ bạn nào đó "có nguy cơ" mà cố tình đi hiến máu thì sao?

Em đã tự đặt câu hỏi này cho bản thân trong lúc em có nguy cơ. Nên em cũng muốn biết các bạn có nguy cơ có suy nghĩ này không?

Xin cảm ơn.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi luonsongtot Xem bài viết
    Chào mọi người

Qua kiến thức mình lượm lặt được trên internet từ nhiều nguồn tin khác nhau. Nay mình mạo muội viết 1 bài có liên quan đến vấn đề "Xét nghiệm HIV ở giai đoạn cửa sổ và Hiến Máu Nhân Đạo"nh

Như các bạn đã biết. HIV ở giai đoạn cửa số rất khó để phát hiện do cơ thể chưa sản xuất kháng thể chống H.

Nhưng với y học tiên tiến hiện nay, người ta có thể phát hiện trong vòng 5 ngày kể từ ngày bị nhiễm H.

Vậy giả sử ở Việt Nam, y học vẫn chưa phát triển như trên thế giới, phải ít nhất 28 ngày mới có thể khẳng định. Vậy thì những người trước 28 ngày đi hiến máu thì sẽ ra sao?

Rất mong mọi người cho mình biết ý kiến của các bạn. Lỡ bạn nào đó "có nguy cơ" mà cố tình đi hiến máu thì sao?

Em đã tự đặt câu hỏi này cho bản thân trong lúc em có nguy cơ. Nên em cũng muốn biết các bạn có nguy cơ có suy nghĩ này không?

Xin cảm ơn.
    Quy trình hiến máu, đầu tiên họ sẽ xét nghiệm sàn lọc tìm kháng thể kháng HIV trước của mẩu máu cần hiến ( là bạn ) , nếu ra Âm Tính HIV,thì mẩu máu này tạm thời được gọi lên hiến, nhưng chưa sử dụng máu này liền đâu bạn,mẩu máu hiến được chuyển về ngân hàng máu.

Lần kiểm tra máu thứ nhất: dùng phương pháp xét nghệm nhanh để loại bỏ lần đầu tiên
    Trong lần kiểm tra này họ sẽ loại bỏ các máu có: HIV, viêm gan B, máu khó đông, các bệnh khác...
    Lần kiểm tra máu thứ 2: sau khi đã lấy một lượng máu được roài họ sẽ làm kiểm tra xét nghiệm lần thứ 2 bằng phương pháp PCR. Trong thời gian khoảng độ gần 1 tuần( nếu mà bạn đưa địa chỉ chính xác- thường khi đi hiến máu phải nói đúng- nếu mà máu của bạn có vấn đề về HIV họ sẽ gọi điện báo cho bạn).

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Cho mình hỏi về xét nghiệm máu lúc đi hiến máu
    Chủ đề: Vấn đề về truyền máu trong hiến máu.
    Chủ đề: xin các anh chị tư vấn giúp em về hiến máu
    Chủ đề: xin ý kiến các chuyên gia về xét nghiệm hiến máu khi có nguy cơ HIV
    Chủ đề: Đi hiến máu thay cho xét nghiệm có được không ?
    Chủ đề: hiến máu có xét nghiệm không?.
    Chủ đề: Xin tư vấn về xét nghiệm khi hiến máu!
    Chủ đề: Hiến máu có XN = test nhanh ko

Chủ đề: Cho mình hỏi về xét nghiệm máu lúc đi hiến máu
    Chủ đề: Vấn đề về truyền máu trong hiến máu.
    Chủ đề: xin các anh chị tư vấn giúp em về hiến máu
    Chủ đề: xin ý kiến các chuyên gia về xét nghiệm hiến máu khi có nguy cơ HIV
    Chủ đề: Hiến máu nhân đạo và xét nghiệm máu
    Chủ đề: thắc mắc về thời gian xét nghiệm hiv khi hiến máu

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

luonsongtot (06-12-2017)

Thông tin về chủ đề này